Tính năng Always-on display (Màn hình luôn sáng) trên Apple Watch Series 5 có thực sự quan trọng?

12/9/2019 7:16Phản hồi: 264
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndthuanx
TÍCH CỰC
5 năm
Rất quan trọng. Để chứng tỏ mình đeo Apple phiên bản mới.
chắc để phân biệt ta là SR5
Mr.HTK
ĐẠI BÀNG
5 năm
AOD rất là tiện. Lúc nào cũng báo giờ xem mọi lúc mọi nơi, người xung quanh cũng có thể xem luôn nữa. Bớt đi thao tác lắc cổ tay 😆
PTTiT
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy cần thiết vì người ta nhìn vào sẽ biết nó là phiên bản mới nhất. Còn mấy đời trước chẳng khác nhau nhiều nên người dùng lười nâng cấp.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
Dấu hiện nhận biết ấy mà
😔 Pin 1 ngày
tvu732
TÍCH CỰC
5 năm
Nhờ đọc bài này mình quyết định sẽ tìm mua Sr 4 giảm giá.
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ thớt nói sai. Mình đag dùng galaxy watch, các mặc đồng hồ điều có 2 chế độ sáng và tối. Khi nào bật AOD thì chỉ hiển thị nội dung tối, đưa tay lên thì sẽ hiện chi tiết
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hp_fabius Hâh có hẳn 1 bài riêng về aod là hiểu nhưu thế nào rồi
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
@hp_fabius Kệ đi bạn nói làm gì mất hay. Copy ko sai 1 chữ là hiểu rồi đính chính làm gì
@hp_fabius Thực sự mà nói cách của galaxy watch chuyển cho mình cảm giác là nó tắt đèn nền đi nhiều hơn. Mình không thấy samsung nhắc đến việc giảm tần số quét và tốc độ làm tươi, cũng không thấy giảm các gam màu sáng và tăng gam màu tối. Nếu bạn có thông tin chi tiết tính năng này của Galaxy Watch hãy cho mình biết, mình sẽ đính chính trong bài. Cám ơn bạn.
xmen533
TÍCH CỰC
5 năm
@Trần Hoàng Long. Không chỉ galaxy watch mà cả huawei watch bản android hay GT đều như vậy, thậm chí galaxy gear ngày xưa đã vậy rồi. Khi đưa tay lên nhìn là hiển thị đầy đủ, khi bình thường sẽ giảm chuyển động, hạ độ sáng và giảm chi tiết.
Kiến thức về smw của bạn quá ít để viết 1 bài viết thế này, hi vọng sẽ đọc được những bài có thông tin chính xác và chất lượng hơn trong tương lai.
@xmen533 Giảm độ sáng, giảm chuyển động, giảm chi tiết hoàn toàn khác với giảm tần số quét, giảm tốc độ làm tươi, thay gam màu sáng bằng gam màu tối bạn ạ. Huawei thì mình không rõ chứ Galaxy watch và Gear làm gì có những công nghệ màn hình đó hả bạn? Bạn có nhầm lẫn gì không?
Ko đồng ý với quan điểm: tính thời trang hầu như không có. AW nói riêng và Smartwatch nói chung luôn toát lên 1 vẻ thời trang nhất định của người dùng. Nhưng Samsung Galaxy Active là 1 ví dụ điển hình cho các bạn gái đeo cực đẹp luôn
Lại tô vẽ ca tụng AoD cái mà sam đã làm rất tốt đến mòn. Cái giảm sáng giảm tần số quét khi AoD sam nó có từ đời nào lại nói như thể giờ mới có, đúng kiểu bế tắc ko biết giờ phong thánh apple đường nào lại phải càn quấy nói bậy cố cho được
@Cận Ngôn Thực sự mà nói cách của galaxy watch chuyển cho mình cảm giác là nó tắt đèn nền đi nhiều hơn. Mình không thấy samsung nhắc đến việc giảm tần số quét và tốc độ làm tươi, cũng không thấy giảm các gam màu sáng và tăng gam màu tối. Nếu bạn có thông tin chi tiết tính năng này của Galaxy Watch hãy cho mình biết, mình sẽ đính chính trong bài. Cám ơn bạn.
mr dinh
TÍCH CỰC
5 năm
@Trần Hoàng Long. Lại một ông nội chẳng hiểu gì về công nghệ đội cái bàn thờ apple. Màn oled làm đêk gì có đèn nền mà giảm. Mỗi điểm ảnh là 3 cái đèn led ông nội ah.
@mr dinh Mình nói là cách chuyển nó cho mình cảm giác như vậy. Haizzz. Trao đổi để cùng nhau hiểu rõ hơn thôi mà, sao phải căng thẳng như vậy?
fdcode281
ĐẠI BÀNG
5 năm
Câu trả lời là không, nó hoàn toàn khác biệt. Các hãng khác khi các bạn kích hoạt tính năng này thì màn hình của smart watch sẽ luôn sáng như thiết lập trước đó và không có thay đổi gì khi bạn không còn nhìn vào màn hình
=> b xem lại kiến thức nha
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fdcode281 Mình đang băn khoăn không biết người viết bài này dùng cái "smart watch" nào 😁
@ioiokkkk Bây giờ kể cái nào mà mình chưa xài thì được chứ xài rồi thì khó cho mình quá 😔
chỉ thấy ngon mỗi 1 cái sr3 giảm còn 199$ thôi à 😁
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
Có ai còn nhớ màn hình glance trên điện thoại nokia ngày xưa không. Đối với tôi Nokia là hãng điện thoại sáng tạo nhất. Sáng tạo ra thứ hữu ích chứ không phải thứ tào lao nha.
buiquan2988
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nghĩ là nên có. Không phải để khoe mẽ gì đâu mà nó sẽ có ưu điểm giống đồng hồ cơ. Là khi chạy xe, chỉ cần nghía qua là biết giờ mà không cần buông tay lái. Hiện tại phải đợi đèn xanh mới dám xem giờ nếu muốn an toàn. 😁
@buiquan2988 Mình y chang bạn, phải tấp vào lề hoặc quan sát kỹ lắm xung quanh mới dám giơ tay xem giờ
Chưa được trên tay mà phán như thật, kiến thức thì kém mà phán bừa, xem lại kiến thức rồi phát biểu nhé
hunglx212
TÍCH CỰC
5 năm
Một tính năng cực kỳ quan trọng trong bản Sr5 😆
Apple7th
ĐẠI BÀNG
5 năm
"Câu trả lời là không, nó hoàn toàn khác biệt. Các hãng khác khi các bạn kích hoạt tính năng này thì màn hình của smart watch sẽ luôn sáng như thiết lập trước đó và không có thay đổi gì khi bạn không còn nhìn vào màn hình. " - chia sẻ của một thanh niên chưa bao giờ xài Samsung Galaxy Gear 😃
fdcode281
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Apple7th Con Smartwatch nào chả thế, huawei các kiểu, viết đúng kiểu cuồng Táo
xmen533
TÍCH CỰC
5 năm
@Apple7th Hãng nào cũng có chứ không riêng gì samsung, tuy nhiên samsung có từ thời gear đầu lận. Bài viết của 1 người chỉ biết về aw. Thông tin sai và mang tính chủ quan, chất lượng thấp
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
Mua con này thì nhìn vào ai cũng biết, thích hợp cho mấy thằng hay khoe 😁
Rất nhiều ae muốn có tính năng này, chỉ cần liếc mắt là thấy giờ, còn mình thấy ko quan trọng bởi aw chỉ cần đưa nhẹ lên đã thấy sáng rôi(aw nhạy nhất trong các dòng sw) pin sẽ tiết kiệm đáng kể!!!
@NDC9057 Giơ tay nhẹ mà bạn nói tức là giơ lên đúng góc độ nó mới hiện màn hình nha, còn kiểu liếc mắt nhìn thì nó ko hiện, trong cuộc sống thường ngày, có nhiều lúc chỉ muốn liếc nhìn xem giờ thôi ví dụ đang ngồi nói chuyện , chạy xe, họp hành... Rất nhiều lần mình đang nói chuyện với bạn, chỉ muốn xem mấy giờ, phải giơ tay lên trước mặt, bạn mình cứ nghĩ là mình đang bận phải đi gấp nên làm mình thấy bất tiện quá !
@phukhanhhuba Củng đúng nhưng mỗi người một cảm nhận, đôi khi giơ tay xem giờ là cách để đối phương hiểu và hẹn dịp khác. Khi đang chạy xe oto ko nói vì quá dễ để dơ tay lên, còn 2bánh mình thấy chỉ cần xoay cổ tay nó củng sáng (mình tay trái), quá lắm dừng xe lại để xem sẽ tốt hơn liếc( mất tập trung với mình/bị cận) đấy là ý kiến cá nhân mình .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019