Tính năng Live của Facebook sẽ mở cho mọi người dùng trên toàn cầu trong vài tuần tới

Duy Luân
28/1/2016 23:42Phản hồi: 22
Tính năng Live của Facebook sẽ mở cho mọi người dùng trên toàn cầu trong vài tuần tới
Facebook cho biết hãng đã bắt đầu mở tính năng truyền hình trực tiếp (Live) cho tất cả mọi người dùng ở Mỹ, và khoảng vài tuần tới thì áp dụng cho toàn cầu. Tính năng này trước đây chỉ được thử nghiệm hạn chế ở một số tài khoản của người nổi tiếng hay phóng viên mà thôi. Với Facebook Live, các bạn ca sĩ, diễn viên có thể live đến fan của mình mà không cần thiết bị hay cấu hình gì phức tạp, chỉ cần một cái điện thoại là đủ. Tương tự, anh em có thể live một bữa tiệc, một chuyến đi chơi về cho gia đình, bạn bè xem một cách nhanh chóng, còn các mod Tinh tế thì có thể live sự kiện công nghệ hot cho anh em coi dễ dàng hơn. Đặc biệt là sau khi live xong thì video sẽ còn lưu lại chứ không bị xóa mất. Tính năng này sẽ xuất hiện trên app Facebook dành cho Android và iOS với biểu tượng như hình bên dưới.

Nguồn: Facebook
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy em teen girl sẽ rộ lên mốt chat sex mất 😆
profacson
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thienbrand Hana Hường 😁
tuanlt196
ĐẠI BÀNG
8 năm
mở màn phong trào mới
ở mỹ chỉ mới có trên IOS, android chưa có.
Haibus123456
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạc bẽo với win quá, tính bỏ mà cứ lưu luyến mãi
Rồi đây sẽ có một lố em theo chân Hường Hana "đi làm thêm" 😁, facebook mà mang tính năng chuyển tiền qua messenger về VN thì mấy em ấy kiếm tiền thôi rồi =))...
ansongjong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Kỳ thị vậy chú. Đi cũng có đi yêu nước mà
notid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Cứ thẻ cào là em nhận, không cần phải phức tạp thêm tình hình. 😆))
@notid Cào thẻ mà đổi ra tiền thì sẽ mất % bạn ah, tệ lắm cũng 20-30% còn bắn tiền qua là hok tốn đồng nào 😁...
notid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Vậy ah bác, em toàn bắn nên ko nhận chẳng biết cho ăn trên đầu thế. 😔 tội mấy em ko nói cho mình :((
@notid Bữa trước mình có tìm hiểu một số nơi đổi card đt ra tiền như momo, vtc pay, ngân lượng đều mất từ 25-30% :v...
Qua tính năng này. Windows phone lại tổn thất nghiêm trọng. Thêm một bước lùi
cũng hay, cứ như stream ấy nhỉ, FB dần dần cái gì cũng có
Justin95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cái để diễn trò trên face r đây ;)
huyhauqn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thích cái này, rồi sẽ có nhiều người ứng dụng vào nhiều việc khác nhau. Vấn đề là bạn phải có 1 đường truyền tốt nữa, chứ như 3g hiện nay thì sẽ có người đập cái đt mất.
langtudaik
TÍCH CỰC
8 năm
chuyển vùng mỹ xài được trước hk nhỉ?
Đang xài iphone 6s plus hóng cái này lâu lém rồi
Đang xài iPhone 6S Plus bản 128GB hóng cái này đây
@NguyễnDuyĐạt Liên quan nhỉ 😁 Nó up trực tiếp lên FB chứ có tốn bộ nhớ máy đâu mà ông khoe 128GB :D
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xài Samsung Galaxy Note 5 128GB màu Titan chính hãng FPT hóng cái này ghê.
notid
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài Bphone, hóng cái này ghê, vãi cả hóng. 😆
lackentattoo
ĐẠI BÀNG
8 năm
live là gì nhỉ mình chưa hiểu thuật ngữ này lắm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019