Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tinh tế bình chọn 2015 - tablet: iPad Air 2 dẫn đầu

Duy Luân
29/1/2016 1:39Phản hồi: 71
Tinh tế bình chọn 2015 - tablet: iPad Air 2 dẫn đầu
Apple có đến 2 máy được anh em bình chọn nhiều nhất là iPad Air 2 (2541 lượt, tương đương 17,9%) và iPad Pro (1535 lượt, 10,8%). Đứng ở hạng thứ ba là Surface Pro 4 của Microsoft (1082 lượt chọn, 7,6%) và hạng tư là Samsung Galaxy Tab S2 (579 lượt, 4,1%). Nhìn chung trong top 10 của chúng ta thì có đến 6 sản phẩm là iPad, 2 chiếc Surface, 1 chiếc của Samsung và cuối cùng là Mi Pad 2 của Xiaomi. Anh em có thể xem số liệu chi tiết ở bảng bên dưới nhé.

71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Galaxy Tab 5😁
Một tỷ số phản ảnh đúng cục diện trận đấu, chứ không như trận bình chọn điện thoại...1 hlv phát biểu sau cuộc bình chọn.
ipad top 1,2 và trong khác thì tóp 1
"Một người đọc bài cho hay"
Ipad pro của mình được hạng 2 cơ đấy 😁
ngole88
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân Khoe của trá hình :D:D
tieensdungx
ĐẠI BÀNG
8 năm
chắc nhiều người đã dùng Ipad pro rồi nên bình chọn cao vậy :v
iPad là vô đối rồi. Mua máy tính bảng thì chỉ có mỗi iPad là lựa chọn đáng giá.
Apple Pro mấy người đã chạm tới mà hạng 2 nhỉ 😁
@Phạm Minh Thọ Bạn thấy sao sao, ko có nghĩa là người khác phải thấy như bạn.

Còn vụ fan hay ko fan, ko riêng gì iPad Pro, tablet nào được bình chọn chẳng phải do fan của hãng nào đó sao? Ko lẽ bạn nghĩ fan Apple bình chọn tablet Samsung và ngược lại?
@duongtunglam Chứ ai nói gì đâu, ai thấy thích thì vote, Fan bên nào vote bên đó thôi, cái này chắc chắn 😃
CÒn IPad Pro thấy sao sao là thực tế nha 😃)
Mình ko mua nên chỉ đọc báo vè xem review thôi
@Phạm Minh Thọ Như mod Duy Luân có bài chia sẻ, mua con iPad Pro, phục vụ công việc và giải trí tiện hơn laptop, tuy ko thể thay được laptop nhưng khá tiện lợi, mình thấy tùy nhu cầu thôi. Ban đầu Apple tung ra iPad, nhiều người cũng thấy sao sao nhưng rồi nó lại trở thành xu thế đấy.
@duongtunglam Tablet bữa nay luôn lợi hơn PC, đó là xu hướng rồi 😃
Nhưng IPad Pro để làm việc thì ko phải ai cũng muốn. Thời gian nữa sẽ có tổ chức thống kê "IPad Pro thường dùng để làm...". Lúc đó sẽ biết người ta mua IPad Pro về để làm gì 😃)))
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
Ipad dùng bền và tốt . Đây mua con glx note 10.1 2014 chưa đc hơn năm mà phải đi sửa mất mẹ hơn 500k == . cạch tablet của android
@devilkut3 Tớ cũng nhọ. Đã có air2 rồi mà ngứa tay mua thêm TabS. Màn hình nhìn cũng đẹp, mỏng. Nhưng pin như shit, chỉ bằng 1/2 em air2. Ngu lớn nhất là tin lời seeder SS rằng pin TabS rất ổn. Kkkk
@devilkut3 2016 rồi còn đi mua đồ của 2 năm trc...
Sư phụ..!!!!!
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
@baotam2101 mua từ năm 2014 cơ mà . k đọc chữ hơn năm kia à
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
@kythanh2002 tablet android chán lắm
Nói chung bình chọn di động thì còn lăn tăn chứ tablet thì mặc định nó là ipad rồi. Thậm chí bây giờ chả ai gọi máy tính bảng hay tablet nữa mà gọi tất cả chúng nó là ipad luôn, từ đứa bé tí cho tới ông già 90.
123456ls
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anh_hung_vo_le chuẩn, giờ ai cũng gọi máy tính bảng là ipad, bất kể là của samsung hay là hãng nào nữa
Hoahp2010
TÍCH CỰC
8 năm
@anh_hung_vo_le Chuẩn luôn
letran2016
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anh_hung_vo_le Tôi cũng có nhận xét giống như anh bạn. Giờ mtb đc gọi là ipad, giống như 2b là honda vậy.
Chẳnh biết khi nào con AIR 2 hỏng nữa
pà nội cha...các dòng Ipad đều dc bình chọn hết. Đúng là đẳng cấp dù chỉ dc quẹt quẹt sơ sơ vài lần của thằng bạn....^^
Bảng bình chọn này thấy tạm ok
MrActor
TÍCH CỰC
8 năm
Con mini 1 mua 2 năm nay vẫn chưa xi nhê gì, trong khi ông anh làm cùng mua con Galaxy Tab gì đó gần chục củ đã phải đi sửa chân sạc😆
Năm nay ra Air 3 chắc lại top nữa thôi :3...
Ipad pro đứng thứ 2 ??????
Rij
TÍCH CỰC
8 năm
@IceNinja Tốt nhất chứ có phải đắt nhất to nhất đâu. Ipad pro ko dành cho đa số nên đứng thứ 2 còn là bất ngờ đấy
@Rij Bạn không hiểu ý mình rồi. Mình không tin iPad pro có thể đứng thứ hai do bầu chọn mặc dù nó có thể ở vị trí đó thật
@IceNinja Top 1 thì chuẩn cmnr. Còn top 2 ipad pro em xem xong mà ko nhịn đc cười.ko bít nó tốt ở chỗ nào luôn. Xưa giờ tab thì ipad vô địch. Nhưng con pro thì ... thôi em ko giám nói
mrkaokuong
TÍCH CỰC
8 năm
@spsp quan trong nhất là trong số người bình chọn liệu được 1% đã từng sờ vào Ipad Pro chưa . đúng là vãi cả chém gió .
vãi Ipad pro ==))
subin145
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hạng mục điện thoại thì mình thấy Note 5 nhất ko xứng đáng lắm. Nhưng Ipad Air 2 nhất hạng mục máy tính bảng thì mình lại thấy càng ko xứng đáng @@

Theo mình máy tính bảng Surface Pro 4 mới xứng đáng top 1. Ipad chỉ giải trí đơn thuần thôi mà.
@subin145 Surface Pro 4 nó thuộc về laplet rồi, cho vào thì chỉ xét tới tính năng khi nó là tablet thôi, chứ nếu xét cả tính năng laptop thì dĩ nhiên ipad sao lại 😃...và dĩ nhiên tính năng tablet thì nó vẫn còn thua ipad xa lắm...nhất là về khoảng ứng dụng với sử dụng bằng tay...
@subin145 Ủa bộ bạn tưởng ai cầm iPad đều phải làm việc mới đc hả?iPad nó đc đứng nhất vì nó đáp ứng quá tốt cho nhu cầu giải trí. Còn SF, mình thấy nó chả khác gì cái laptop, thêm Windows sài trên màn hình cảm ứng thì... dẹp luôn đi =))
tommykp
TÍCH CỰC
8 năm
số 1 ko ý kiến, dưng số 2 thì ảo quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019