Tinh tế bỏ cuộn vô cực quay lại phân trang comment, mời dùng thử và góp ý chuyên trang 2.0

Duy Luân
7/11/2017 22:10Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

math4n
ĐẠI BÀNG
6 năm
vào mấy bài nhiều ảnh ví dụ như bài so sánh ảnh của ipx với pixes vừa rồi thì load ảnh rất chậm hoặc lỗi k load dc ảnh luôn. nhất là kiểu ảnh 2 trong 1 kéo sang trái phải để xem 2 ảnh. mình xài wifi k phải là yếu
Bỏ mấy cái chuyên trang đi là ổn
@dac hóng
@Duy Luân Chuyên trang bản chất ko khác gì 1 sub forum cũ nhưng các bài trong chuyên trang bị lỗi ko tới được last view post khi vào từ trang search latest posts. Nói hơi khó hiểu nhưng nếu hay dùng “Bài mới” thì sẽ rất khó chịu vì click vào 1 topic nó sẽ về post #1 chứ ko view được last post. View kiểu forum cũ tương tác dễ hơn, hoặc ít nhất fix hết các lỗi rồi hãy release, đừng đem thành viên ra làm người test hộ
@dac À à hiểu, vì mình ghét cái Bài mới lắm nên không sử dụng bao giờ, lúc test cũng không để ý. Để báo bug cho developer. Đợi hoàn thiện rồi mới release là mãi mãi luôn á 😁 nên tụi mình vẫn sẽ release theo đợt thôi à
@Duy Luân Nguyên tắc làm theo interation thì cũng phải đảm bảo nó ko gây lỗi chỗ khác
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Thanks bác. Cái vô vực làm mình theo dõi bài viết khó quá, lần sau vào đọc thì ko biết lần trước đọc đến đâu rồi, notification thì ko đến đúng vị trí chính xác mà người khác reply mình.
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cuộn vô cực hả, Ram có vô cực đâu.
Sợ nhứt mấy trang cuộn vô cực. Quạt CPU quy tích cực luôn.
@suzuki100602 Liên quan gì ta :-O
Gif
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Máy có cấu hình yếu cuôn 1 hồi là treo luôn chứ sao. Mod toàn xài máy mạnh rồi thiết kế trang web tưởng máy ai cũng như mình
Ở chuyên trang thì cmt mới nhất được đẩy lên đầu hả mod @Duy Luân ? rồi muốn tìm 1 hướng dẫn ở 1 trang cmt nào đó (hồi xưa thì còn nhớ cái range) giờ phải search hỉ?
Thấy cũng chả vui vẻ gì 😁
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Trên app cũng nên bỏ "cuộn vô cực" nhé Luân.
mobile123
TÍCH CỰC
6 năm
Thử nghiệm là tốt. Nhưng theo mình cứ để như cũ hay
Kô hiểu sao từ lúc tinhte đổi giao diện mình dùng chrome để comment hay edit comment là bị treo, đơ, crash trình duyệt. Đung trình duyệt khác thì OK kô vấn đề. Lạ nhỉ? -.-
_ Nói thực nhé, cái cần nhất bây giờ theo ý mình là dark mode / night mode, nền trắng xem đau mắt lắm, nền đen mới là văn minh. Trc mình không tin nhưng sau 1 thời gian thử youtube darkmode và 1 số trang khác thì nhận ra nền đen là thứ cần thiết phải có trên mọi trang web / apps / UI etc.
tethien
CAO CẤP
6 năm
Trong chuyên trang không thấy chức năng bỏ theo dõi cho từng thớt.
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vâng cải tiến tốt nhất của tinhte từ trước đến giờ =))
ngon rồi thích phân trang như vậy nè mod cũng nên cải thiện thêm về phần giao diện cho đẹp và trực quan hơn thiết kế phẳng hơn vd như nút thích vs trả lời có thể thay thành biểu tượng mục những tin nổi bật và hot có thể cho lên đâu các forum như window hay ipX có thể thành các mục riêng bên phải để dễ tìm kiếm hơn vì h mình thấy tím kiếm khá rắc rối toàn vào từ phần nofitication...
Bỏ ajax quay về phân trang là một việc làm sáng suốt, mình xin bình luận về 2 cái lợi.

1.về mặt UX
Bấm load ajax tầm 5 lần là cái page nó dài 1000 km ngốn vài trăm mb ram là cho web chậm, nhất là trên mobile đơ lun máy nếu ram thấp.
Muốn chia sẽ nội dung ở cuối cũng ko dc vì nếu share thì cũng load lại trang 1 và phải bấm bấm...
2. về trafic và SEO
do googlebot khó đọc được nội dung nằm ẩn trong ajax nên tất cả nội dung sẽ ko ko dc gôgle index, còn dùng phân trang mỗi nột dung đều ứng với 1 url riêng và đều được index hết--> trafic từ seo sẽ tăng 1 cách tự nhiên (với điều kiện phải audit nữa nhé) *

cùng 1 nội dung : Tinh tế bỏ cuộn vô cực quay lại phân trang comment, mời dùng thử và góp ý chuyên trang 2.0
nếu dùng ajax thì trên gôgle chỉ có
https://tinhte.vn/threads/tinh-te-bo-cuon-vo-cuc-quay-lai-phan-trang-comment-moi-dung-thu-va-gop-y-chuyen-trang-2-0.2742412

còn nếu dùng phân trang:
https://tinhte.vn/threads/tinh-te-bo-cuon-vo-cuc-quay-lai-phan-trang-comment-moi-dung-thu-va-gop-y-chuyen-trang-2-0.2742412
https://tinhte.vn/threads/tinh-te-bo-cuon-vo-cuc-quay-lai-phan-trang-comment-moi-dung-thu-va-gop-y-chuyen-trang-2-0.2742412/page-2

and page 3,4,5,6,7,.....

3. nếu bắt buộc phải dùng phân trang thì vẫn có cách chữa cháy.

mỗi lần bấm load trang thì ủl thay đổi thêm 1 tham số định vị
vd: https://www.thegioididong.com/dtdd
bấm xem thêm
https://www.thegioididong.com/dtdd#i:1

Tóm lại : công nghệ xu thế mới không phải là phù hợp với tất cả trường hợp, tùy vào vào mỗi website có phù hợp hay ko.

có 1 vài trường hợp ăn đạn vì áp dụng công nghệ mới mà d* hiểu nó là ji
1. công nghệ PWA (
Progressive Web App) 1 site TMDT ko top 1 cũng top 2 VN dính
2. công nghệ AMP vài chục trang tin tức xài và đang ăn ...

đừng làm chuột bạch cho mấy công nghệ mới của anh gồ, và anh face.

trieu04
TÍCH CỰC
6 năm
Cuộn vô cực thì cực cái máy thôi.
Gặp máy cùi bắp thì tốt nhất khỏi vô tinhte
yunaka_8x
TÍCH CỰC
6 năm
{ GÓP Ý } Trong chuyên trang, nhiều bạn đăng ảnh lên nhưng khi kích vào không phóng to hay cho full màn hình được. Như vậy dẫn đến những ảnh nào nhiều chữ hoặc thông báo lỗi sẽ rất khó đọc và khó giải đáp.
upload_2017-11-8_21-8-4.png Ví dụ như ảnh dưới của mình.
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yunaka_8x Mình cũng rất bực vụ không zoom được ảnh. Ví dụ những bài so sánh camera thì phải zoom nhìn mới biết được cái nào hơn cái nào chứ
DungN_WMG
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái chuyên trang hay mà cuộc cuộn là éo muốn xem nữa, khó sài vê lờ
longku25
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ là đung. Cuộn vô cực khó chịu lắm
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
Em xin góp ý xíu là nên có phần danh sách các chuyên trang hiện có để mọi người để tìm và truy cập hơn, cũng để mọi người dễ nắm được là hiện tại TT đang có những chuyên trang về cái gì để có thể yêu cầu mở thêm chuyên trang về cái đó. Vì sau này có thể số lượng chuyên trang sẽ lớn hơn nhiều, làm vậy em nghĩ sẽ dễ kiểm soát hơn
trungdoanzh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy vẫn nên để cái cuộn vô cực nhưng nên thêm tính năng tự động hiển thị số trang khi cuộn như trong Oneplus Community là ngon nhất.
Hay quá. Cái kiểu kia phải có javascript mới xem dc . máy cùi dùng opera mini. Hoan hô

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019