Tinhte.vn đã có thể vào được từ nước ngoài, thành thật xin lỗi các bạn vì sự cố này

sonlazio
8/7/2015 13:42Phản hồi: 146
Tinhte.vn đã có thể vào được từ nước ngoài, thành thật xin lỗi các bạn vì sự cố này
Trong vài tuần qua thì Tinhte.vn gặp rất nhiều vấn đề khó khăn liên quan tới băng thông từ nước ngoài về, hậu quả là rất nhiều các bạn thành viên từ nhiều quốc gia đã không thể truy cập được và liên tục hỏi bọn mình trên Facebook. Vì nhiều lý do khác nhau bọn mình không thể giải thích rõ sự cố này. Hiện tại mọi thứ đã được khắc phục gần như hoàn toàn, thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.

Cảm ơn các bạn.
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinhte.vn giật lag, ko vào dc đẫ trở thành thường xuyên. Nên mình quen rồi
@EmGiaKhang Giật, lag, chậm, phải nói là kinh khủng. Mà bây giờ ít bài chất quá. Có khi không hay bằng bên Genk. Giờ toàn thể loại tạp nham không à!
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Ở việt nam vài tuần qua bị rớt mangh tinh tế liên tục ko admin nào giải thích luôn mà chứ đâu chỉ nước ngoài mod .
vietleminh
TÍCH CỰC
9 năm
k fai nước ngoài mà trong nước vào tinh tế lúc dc lúc k
VN là vào dc mà chậm, nc ngoài là coi như bị block không vào dc lun😆
Xác nhận cái này, mình cũng bị, nhục ko còn cách nào nhục hơn 😔(
@sonlazio Like đến kiệt sức mới thôi 😁
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@sonlazio Việt Nam Sài Gòn bữa giờ bị rớt mạng tinh tế ko dưới 5 lần trong tháng qua, và rớt 1 lần mấy tiếng nhé Mod, vừa mới rớt nữa đó,Mod giải thích đi bị liên tục vậy nhỉ .
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio Khắc phục được khôg anh?

Một lỗi nữa anh xác nhận giúp là: trên trinh duyệt safari mac os x, khi ấn nut đăng nhập không thể đăng nhập được. Nó cứ hiện biểu tượng loàding lại. (Hoặc khi đã đăng nhập, muốn chuyển sang tk khác, đăng xuất ra thì ko thể đăng nhập laj được)
jacubi
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio hay là bị BKAV chơi xỏ đây.vì nhiều lí do không thể giải thích sự cố này. cho e 1 lí do trong nhiều lí do đi bác, chắc tinhte bị hack rùi
long.nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio https://developers.google.com/speed/pagespeed/insights/?url=tinhte.vn&tab=desktop

Vẫn còn một số điểm cần khắc phục
trairin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở Nhật truy cập OK !
duchieu.sm16
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trairin Mình ở Nhật kg vào đc. Bực mình mấy tuần rồi phải đọc qua baonet. Ơn zời tinhte.vn lại vào được rồi.
@trairin ok gì????đang ở yokohama mà nó lỗi server và login tùm lum dey:mad:
Cho vài cái nguyên nhân đi, có bị DDOS không?
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lucifer01 Tinh Tế thì ngày nào chả ăn vài chục trận DDoS. Bao năm qua rồi có vấn đề gì đâu..
Dahaka321
TÍCH CỰC
9 năm
không chỉ ở nước ngoài, ngay cả mình ở trong nước đây, cũng không vào được
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Xem cái tinh này mà mất 3 phút mới vào đc. @@
Ai bảo đưa tin thất thiệt về Bphone !
vund.bkhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy hôm nay hôm nào chả chậm như sên 😁
copbien51
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa mới chết đây thôi, giờ mới vô được nhưng load ảnh hơi bị chậm
viet23ht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có lẽ từ hôm dính "Bom", mình thấy rất khó vào.
Chẳng có nhẽ dính DDos 😃
sonkonica
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viet23ht Tinhte nên mời bkav làm bảo mật cho diễn đàn. Luôn luôn ủng hộ tinhte
định chê bom phone thì bị ... :d đùa thôi, mong tinhte ổn định cho ae còn có nơi để mà đọc tin tức.
Ở VN đây còn ko vô được nói gì nước ngoài! Phải load lại 5 lần mới vào được để viết cái cm này! 😁
sunwaii
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình vào tinhte.vn bằng safari trên mac không đc.phải vào bằng cách google.com.vn sau đó tìm từ khoá tinhte rồi click vào link tìm trên gg mới đc.
Tinhte vừa mới "chết đi sống lại" cách đây 5 phút 😁
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Họ chuyên về an ninh mạng mà sao có thể...tinhte thử nhờ sự "trợ giúp" từ phía Bkav xem thế nào😁
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Tất cả các thiết bị ở nhà từ đt, tablet, laptop... đều truy cập tinhte.vn không đc liên tục và hay bị gián đoạn. Việc này xảy ra thường xuyên nên chán chẳng thèm hỏi cách giải quyết nữa.. : ))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019