Tinhte.vn - Hội Honda Future 125 (Fi lẫn không Fi)

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi blablabla15, 20/4/14. Trả lời: 3758, Xem: 706592.

Chia sẻ

1. hoangphi1650

Best Answers:
    0
    hoangphi1650
    ĐẠI BÀNG
    Con Fu 125 của e đi dc gần 30k cũng bắt đầu kêu như máy xay. Giờ ra hãng kiểm tra hay để vậy chạy luôn vậy ae ?! :(

1. Huemylove

Best Answers:
      0
      Huemylove
      ĐẠI BÀNG
      Huemylove @hoangphi1650 Bán đi bác.mấy con future bây giờ nhanh nát mà,máy kêu như máy cày ấy,đi thì yếu vcl

2. nhattao1992

Best Answers:
      0
      nhattao1992
      ĐẠI BÀNG
      nhattao1992 @hoangphi1650 Xe tớ bào dc 30k km rồi máy vẫn em ru. Tớ thay nhớ đều đều. :3.

3. hoangphi1650

Best Answers:
      0
      hoangphi1650
      ĐẠI BÀNG
      hoangphi1650 @nhattao1992 Mình tầm >1k5 là thay. Chạy 1 mình tầm 50-60 thì máy hơi kêu

Chất cái balo lên baga trc thì Ok máy êm

2. trikhai

trikhai Dự bị

Best Answers:
    0
    trikhai
    Trứng
    các bác ơi còn xe future 125 của em đi được 87000 km rồi giờ nó bị đảo và rung đầu nhiều, em đã mang đi kiểm tra các kiểu nhiều chổ nhưng không ra bệnh em nó các bác cho em ý kiến với, chạy mà nó cứ đảo đảo cái đầu khó chịu vãi mấy bạc ợ. thanks ạ.

1. pha1412

Best Answers:
      0
      pha1412
      CAO CẤP
      pha1412 @trikhai Kiểm tra phuộc, chén cổ, chảng ba và bộ vành lốp.

2. nhattao1992

Best Answers:
      0
      nhattao1992
      ĐẠI BÀNG
      nhattao1992 @pha1412 Chuẩn lắm. Bác kiểm tra chảng ba, chén cổ, phuộc, đồ mòn lốp. Theo mình nó nắm ở chảng ba và chén cổ

3. huynhnhutv

Best Answers:
    0
    huynhnhutv
    ĐẠI BÀNG
    Cho mình hỏi con xe future 125 mới mua tháng 6 .Hôm nay chạy vào số 1và số đèn vẫn báo sáng sang số 3 đèn lại không sáng vào số 4 đèn sáng bình thường(xe future 125 2018) xe có sự cố gì vậy bạn nào biết làm ơn giúp với

1. MTDL2808

Best Answers:
      0
      MTDL2808
      ĐẠI BÀNG
      MTDL2808 @huynhnhutv có thể là đèn ở số 3 cháy rồi,chắc ăn bác nên mang ra hãng kiểm tra lại đi.

2. nhattao1992

Best Answers:
      0
      nhattao1992
      ĐẠI BÀNG
      nhattao1992 @huynhnhutv Đứt đèn số 3 nha bq1c. Bữa em cũng mới thay.

3. huynhnhutv

Best Answers:
      0
      huynhnhutv
      ĐẠI BÀNG
      huynhnhutv @nhattao1992 Cảm ơn nghe ,đi nảo đi anh em mừng Viêt Nam chiến thắng

4. tuantrananh75

Best Answers:
    0
    tuantrananh75
    TÍCH CỰC
    Xin cho hỏi anh em trong topic mình có ai lắp loại bóng led này chưa ah! Thấy shop quảng cáo loại này ko cần lên sạc và mọi người cũng cho hỏi luôn đấu dây cho bóng led sang điện bình cho fu fi 2017 có phức tạp không? Thanks!

File đính kèm:

1. badman8x

Best Answers:
      0
      badman8x
      ĐẠI BÀNG
      badman8x @tuantrananh75 bóng này có 20w nên ko cần phải lên sạc,hiệu quả chiếu sáng thì mình ko rõ vì chưa dùng bóng này nhưng mình thay led khác 20w vào rồi lại phải về zin vì ko sáng bằng. lên điện bình thì cũng đơn giản. bạn tháo dây nguồn điện từ máy lên ròi quấn băng keo lại đè phòng chạm chập(thông thường là dây màu vàng) bạn có thể thử bằng cách nổ máy bật công tắc xem đèn có sáng ko,ko sáng là đúng rồi. tiếp theo bạn chuẩn bị 1 đoạn dây điện xịn sò 1 đầu đấu vào dây nguồn sau ổ khóa (tìm chỗ nào có giắc nối thì nhét dây điện vào)...đầu còn lại cắm vào chỗ đã tháo dây vàng điện máy khi nãy là ok.lưu ý ko nên cắt cái gì nhé để còn về zin khi cần mà ko hư hại gì cả.để xác định được dây nguồn sau ổ khóa thì bạn có thể dùng đồng hồ đo hoặc cục kêu xi nhan,bóng đèn 12v hay cái gì đó tương tự.

tuantrananh75 thích nội dung này.
    2. tuantrananh75

Best Answers:
      0
      tuantrananh75
      TÍCH CỰC
      tuantrananh75 @badman8x Cám ơn bạn nhé!

5. .:sunshine:.

Best Answers:
    0
    .:sunshine:.
    TÍCH CỰC
    Các b ơi, xe mình Future X bình xăng con. Không hiểu sao xe mình sau 89000 km bị lỗi cứ hễ để một đêm tới sáng hoặc đi hơn 30km dừng lại một lúc mở lại cứ bị tình trạng không nổ máy được. Cứ phải dắt tới, dắt lui nhún nhún rồi đề đạp liên tục nó mới nổ máy được. Đã thay bugi iridium, lọc gió, xúc bình xăng con, chỉnh xăng gió nhưng lỗi trên không hết. Cứ phải dắt xe tới lui rồi đề đạp liên tục nó mới nổ máy.
    Mình nghe nói future x có khoá xăng tự động. Có khi nào khoá xăng này bị hư không. Làm phải dắt tới dắt lui để bung cái khoá rồi mới đề máy được ??
    Ai bị lỗi này giúp dùm mình với.

1. mua

mua

Best Answers:
      0
      mua
      mua
      ĐẠI BÀNG
      mua @.:sunshine:. Thông nắp bình xăng to.

6. Minh Kha SG

Minh Kha SG Dự bị

Best Answers:
    0
    Minh Kha SG
    Trứng
    Chào các anh, chuyện là cha e mới cho e chiếc FuX chạy hơn 60k km rồi. Giờ máy hơi lì, chạy khoảng 60km/giờ là máy rung rồi và ko lên nổi nữa. Thế giờ e phải dọn xe lại thế nào cho mạnh hơn và êm hơn ạ. E muốn làm lại zin thôi chứ ko độ. Mong các anh chỉ giáo

1. buibaoquoc

Best Answers:
      0
      buibaoquoc
      ĐẠI BÀNG
      buibaoquoc @Minh Kha SG Tìm tiệm nào quen kêu họ coi xoáy xú pap lại ,xem bố nồi ,coi lại lọc gió và bình xăng con cái nào hư thì phục hồi hay thay mới nếu được.

2. Minh Kha SG

Minh Kha SG Dự bị

Best Answers:
      0
      Minh Kha SG
      Trứng
      Minh Kha SG @buibaoquoc Cám ơn đại ca!

Chia sẻ

Đang tải...