Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tinhte.vn/s9, nơi dành cho anh em đang xài S9 / S9+ và yêu thích Samsung nói chung

Duy Luân
21/3/2018 0:28Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho e hỏi e muốn mua mặt kính cường lực 3D cho s9 ở đâu thì uy tín, và nên mua của hãng nào ạ?
legiang610
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ít chụp ảnh trên Dt nên bác nào có bài chia sẻ về phương pháp chụp ảnh trên S9+ chia sẻ để e học hỏi với ạ. Càng chi tiết càng tôt. thanks all.
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có mấy vấn đề hơi khó chịu thế này các bác giải đáp giúp em
1. Cái thông báo trên màn hình khóa: Làm sao để nó chỉ hiện một lần thôi hả các bác? Em vào lần nào nó cũng hiện cái thông báo ấy mặc dù đã xem rồi.
2. Làm sao để hiện nội dung thông báo trên màn hình always on

Còn về nhận xét sau khi chuyển từ ip6s sang thì e có vài cái hơi khó chịu như sau:
1. Bàn phím, cho điều chỉnh bố cục nhưng không cho remap toàn bộ bàn phím, em muốn đổi vị trí các ký tự giống trên bàn phím của ip để dùng 2 cái song song không bị lộn khi gõ phím
2. Cái quét mở khóa intel scan lúc nằm ngủ trùm chăn nhiều lúc không hoạt động, dùng bình thường nhiều khi không thành công phải điều chỉnh lại vị trí.
3. AR emoji quảng cáo thì hay nhưng dùng thì hơi chán, em cười mỉm mà nó ra cả răng, trong khi phần trên lại nhưu là tức giận. =))
4. Quay super slow độ phân giải với nhận ánh sáng hơi kém, chỉ quay tốt trong điều kiện đủ sáng
5. Ứng dụng FB làm chư được ngon như trên iphone, mấy cái thao tác vuốt từ trái sang để đóng lại lúc thì thực hiện được, lúc thì không, không được đồng bộ hóa tất cả các trang.
@nxn_abc bạn phải bấm mở cái noti đó ra nó mới mất á, hoặc clear nó đi (xóa noti)

thông báo đâu có always on nguyên mesage dc nhỉ?
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi về copy nội dung tin nhắn trên S9+
Những tin nhắn từ ngân hàng gửi mã OTP mình muốn copy nội dung để send qua zalo hay viber nó không cho copy. Trước đây sử dụng Note 8 hay s8+ chỉ cần vô nội dung ấn giữ sẽ hiện lên tab cho copy nhưng giờ làm giống vậy nó chỉ hiện lên 1 là xóa, 2 là chi tiết tin nhắn, không cho copy.
Những tin nhắn từ bạn bè thì vẫn copy bình thường được, còn những tin nhắn từ đầu số tổng đài không cho copy.

Bác nào biết chỉnh lại như thế nào không ạ?
Cám ơn các bác nhiều!
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TonyVo3979 Mình cũng muốn hỏi về mấy cái thao tác để copy 1 đoạn chữ trong fb hoặc trong trình duyệt. Không biết copy chỉ 1 đoạn thì làm thế nào, nó toàn copy nguyên cả 😔
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TonyVo3979 Ko ai bị trường hợp này sao ta @@
@TonyVo3979 Mình cũng bị nhưng ko bít cách chỉnh. Hay là mặc định nó vậy chẳng bít dc
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamvanvinhbmc Không riêng tin nhắn mà bên zalo, facebook nó cũng ko có copy nữa haizzz...
TonyVo3979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamvanvinhbmc Đã có bản update fix lỗi rồi, ngon rồi hehe.
S9 + quay super slow mo bị tối quá các bác ạ, có cách nào khắc phục không, mới 5h chiều là quay ko nổi rồi
@Thắng Xiaolion em cũng bị bác ơi , hôm trước mượn được máy thằng bạn , mà quay slowmotion lúc chiều tối chán quá
br9snan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài samsung s9 thấy ổn về vụ âm thanh thêm dolby atmos. Xài mượt. Khoản pin thì hơi chuối tí. Thấy trong mấy máy đã xài thấy pin của sony xperia xz premium và keyone là ổn với cviec hay đi ngoài đường, nghe gọi nhiều, 4g liên tục như mình. Nên fai trang bị thêm cục pin dự phòng cho em nó
@br9snan86 pin nó cùi llắm à?? âm thanh loa ngoài nghe hay không?? từ trước giờ phone và tablet samsung nghe như shit toàn mono.
Chào Anh Luân ! Anh cho em hỏi s9 nó có đang bị lỗi gì không ạ ? Em đang tính mua s9 nhưng chưa tìm hiểu được rõ về sản phẩm này . Mong anh cho em xin ít ý kiến chi tiết về sản phẩm này với ạ
@Quốc Hưng 2611 Không có gì nghiêm trọng, lỗi thì đem bảo hành, không lo bạn ơi
@Quốc Hưng 2611 S9/S9+ có ưu đãi 1 đổi 1 trong 7 ngày đó bác, chơi tẹt đi
Trước đây mình không thích Samsung vì kiểu dáng xấu và máy cầm cho cảm giác quá nhẹ, hẫng tay , nhưng từ khi dòng S8 ra thì đã có sự lột xác rõ rệt. Đang rất có thiện cảm với dòng s8 và 9 của Samsung.
bọn sam bày ra vụ màn hình cong thấy quá bất tiện, chỉ được cái nhìn đẹp thôi, còn lại đều gặp khó khăn khi dán màn hình, khi xài ốp lưng. cái chức năng hiện danh sách app gì đó khi bấm vào cạnh cong thì muôn đời chả thấy hay ho gì.
@katydungusa Nếu còn não thì nên đọc lại title và bớt cào phím đi.
TTris
TÍCH CỰC
6 năm
@katydungusa Màn cong thì vào tải thêm Softkey vào. Đang xài S7e, kết hợp cảm biến tiệm cận và Softkey EDGE thì cả tháng nay chưa đụng tới phím cứng luôn...
@sroyan01 Đó là s7 thôi. Chứ s8 s9 chả cong mấy, cứ cong nửa nửa vừa khó dán màn hình mà vừa chả làm dc j. Ko biết dán chỗ nào cho đẹp đành tháo miếng film dán màn hình và đang rất lo sợ sẽ bị xước dăm
Neu muon pin s9 xai lau nhu s8 chi viec tat ung dung “Always On Display” la ok. Am thanh lon va tot hon s8, su dung sportify nua la tuyet voi !
Nicki Bea
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đề nghị ngưng cám dỗ tụi em đổi máy 😔((((((( Đang xài S8 và vẫn rất hài lòng. S9 hãy né tụi em ra :((((((((((((
Em S9+ mình đang dùng mọi thứ đều ngon. Chỉ hơi thắc mắc là khi selfi thấy hình ảnh không thật cho lắm, chỗ khóe mắt, mi mắt hình như đen hơn bt, nhòe nhòe (xem ảnh đã chụp thì vẫn ok)
@Đào Quang Quyết Bác sử dụng quay slomotion trong điều kiện thiếu ánh sáng có tình trạng bị nhiễu và rất tối ko?
- cho em hỏi có bác nào sử dụng emoji trong zalo được không? em thì nó cứ báo không hổ trợ file .gif. messenger thì xài vô tư 😔
- sau khi đổi máy và đồng bộ từ S8 lên S9 thì bộ sưu tập vẫn đầy đủ nhưng khi vào zalo hoặc messenger thì không thấy hình ảnh của máy củ nửa, chỉ thấy ảnh mới chụp thôi.
bác nào biết hướng dẫn em với
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamvanvinhbmc cái đấy là do zalo không hỗ trợ file gif, cái này thì bó tay bác ạ
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác có thấy cái quét thông minh của s9 hơi yếu kém không?
- Nằm trùm chăn thường fail, bắt phải đưa ra xa hơn ..blah..blah
- Ngoài môi trường ánh sáng mạnh cũng thường xuyên fail không mở được
- Nay em đi bên ngoài, đội cái mũ bảo hiểm rẻ tiền 30k với ngoài trời nắng chút mà không thể mở được.
Dan.truong
TÍCH CỰC
6 năm
@nxn_abc Bạn nen cai hết mấy cái quét đi. No tự động quet het. Ko dc cai nay thi no quet qua cái kia.
S9+ quet ok lắm. Đội nón bao hiem van nhan ra.
Dan.truong
TÍCH CỰC
6 năm
@nxn_abc S9+ tắt đèn het, mở dt con quét qua ma.
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aming mình chỉ cài quét vân tay với quét thông minh thôi, đâu cài được thêm nữa đâu?
Dan.truong
TÍCH CỰC
6 năm
Cho minh hỏi dán cuong luc có dán cho mặt truoc va mặt sau luon ko? De khoi xai op lung. Neu co thi o dán o đâu trong tphcm.
huutinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cac bac chi giup sau khi quay sieu cham lam sao xem lai hieu ung dao nguoc.
Dan.truong
TÍCH CỰC
6 năm
@huutinh Quay xong, goc tren ben phải, vo phân chi tiết ảnh, trong đó có 3 chế độ để pác chon.
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tổng hợp lại đổi từ s8 lêb s9+ mình thấy cái gì cũng tốt hơn từ âm thanh ,hình ảnh, tốc độ ... camera số 1 , đa nhiệm 2 sim, 2 TK , 2 màn hình tuyệt vời, Ram 6gb hình như thực đc 5gb mở đến 20 cái ƯD 1 lúc ko thèm đóng máy vẫn mượt, ngoại hình vẫn đẹp như s8, samsung pay... từ thua iphone quá nhiều giờ thấy cái hơn rất nhiều 19
Ứng dụng ghi âm cuộc gọi chỉ ghi âm được 1 phía mình nói, bên kia hông nghe thấy gì. Có bạn nào có cách khắc phục ko ạ?
Máy mới mua được 2 tuần, còn thời hạn 1 đổi 1.
Em muốn biết có phải máy nào cũng bị lỗi thế này không?
Nếu chỉ 1 vài máy bị thì em sẽ ra đổi bảo hành :/
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TriWindy bạn đổi luôn đi chứ chờ đợi gì nữa, quyền lợi của mình mà. Mua con máy 20tr chứ đâu phải đùa. Mà thấy con s9 này nhiều lỗi nhỉ
nxn_abc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TriWindy Cái này trước mình cũng thắc mắc, kể cả trên cái iphone6s cũng bị thế này, các bác cứ thử chụp đối diện nguồn sáng như bóng điện, mặt trời thì thế nào cũng có cái chấm hay thanh sáng như vây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019