Tivi Sony sao dễ hư thế!!

conan.conan
9/3/2017 5:43Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

deki xêko
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình có con sony chưa hết bảo hành mà hư tùm lum luôn, tốn mấy triệu tiền sửa lỗi
LinksLee
ĐẠI BÀNG
7 năm
hinh như càng ngày chất lượng của sony càng đi xuống theo công nghê của nó thì phải
chất lượng sony ngày càng xấu đi bạn à, mình mu con sony hết bảo hành sửa tốn kém lắm
Đồ điện tử bây giờ cũng có chất lượng giới hạn thôi, nhưng thiệt tình thì hàng sony chất lượng giảm rất nhiều dô với những năm 90, nên bây giờ tuột hạng thê thảm
VietAnh olol
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhà vợ mình vừa sửa con sony xong mất mấy trăm vì hết bào hành, khi hết hạn thì sản phẩm bị lỗi
Thạch Ala
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi hết thời hạn bảo hành, chất lượng sony giảm thấy rõ luôn, mình phải sửa gần mấy trăm ngàn vì âm thanh bị rè
renhat
ĐẠI BÀNG
7 năm
số các bác đen chứ e dùng con sony 7 năm nay vẫn ngon ạ
aijin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đồ điện tử ít dùng quá cũng không tốt:tôi có chiếc LG mua từ năm 2010 ngày nào cũng dùng thì chẳng vấn đề gì,đợt rồi mua thêm cái Sony nên để khoảng 10 ngày không dùng đến hôm rồi bật thử thấy k vào điện luôn ...........
langnhinem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con sony 42w700b mua hồi năm 2014 về được nữa năm bị xọc chỉ màn hình .
Nv xuống kt và cuối cùng pải chở về trung tâm nó thay cái màn mới.
Tới h tự dưng nó lại bị chập chờn sáng mờ 1 góc màn hình ..
Là bị hư màn nữa hả các bác
Thanh2511
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều người chết vì cái mác, cách danh "nét như Sony " để rồi hối hận. Không thể phủ nhận mua đồ điện tử thì may mắn cũng chiếm phần nào nhưng TV Sony bây giờ thật sự khá tệ và quá khứ huy hoàng của nó đã không còn. Từ khoản hết bảo hành bị lỗi Panel, lỗi sọc màn hình... đến khoản bảo hành rườm rà mà giá TV thì lúc nào cũng cắt cổ nhất. Đương nhiên hãng nào cũng có thể gặp lỗi nhưng tỉ lệ gặp với Sony là lớn nhất. Và nhìn vào thực tế thì thật sự LG đang làm tốt hơn Sony và nhất là khoản giá cả + độ bền.
mấy tivi LCD thường dễ bị chồng hình, cách duy nhất để sửa tivi bị nhoè hình, chồng hình là thay tấm nền panel hoặc đèn hình.
Tivi Sony đúng là nhiều lỗi thật!
Bị hơi nước ẩm, nên bị thôi... Cũng bị tèo em sony 32 inch sau 6 năm dùng.... Hư sony, chơi luôn con lg 55in 4k , ngon bổ rẻ... Mua 1/2 giá với sony cùng size
kuongli
TÍCH CỰC
7 năm
image.jpeg làm quả sony 4k cho con gái xem youtube .ai vào vẫn khen sony thiết kế đẹp đáng đòng tiền bỏ ra
Sony h không như xưa , toàn linh kiện tàu
thanhdathp
TÍCH CỰC
6 năm
Sony con nào cũng bị sọc ngang nhỉ, mấy người bạn mình dùng cũng bị. Bản thân TV 32'' nhà mình cũng là Sony bravia và dính lỗi này luôn
pt2uang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thật các bác nên tránh tivi sony ra, rất hay bị hỏng panel, chi tiết hơn là chập mấy con ic driver gắn trên cáp nối với panel ấy, không thể sửa được. Các hãng khác hiếm khi hư mấy cái đó, hỏng chỉ hỏng bo nguồn, bo tcon, sửa dưới củ là cùng. Bọn sony rất mất dậy, thua cả asano hàng tàu mác việt
anhtu048
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đồ điện tử thì hên xui thôi, nhà mua hai con 42w674a từ 8/2013 đến giờ, một cái nhà ông bà, 1 cái nhà mình, chạy phà phà mà đến giờ vẫn ngon lành chả bị gì.
Xin phép hỏi các bạn lỗi này của mình là lỗi gì ạ.
Tivi LED Sony KDL-40HX855 (KDL40HX855) - 40 inch, Full HD (1920 x 1080)
Mình mua Tivi Tháng 3 năm 2013 đến nay có thể nói là đc 5 năm, sau 2 năm đầu tiên đã được thay Main, mình ko nhớ bệnh lắm vì thời điểm đó cả Sony và SS và LG trong nhà đều lăn ra phải thay Main - mifnh ko nhớ là nguồn hay là main chủ. Nói chung là Tivi Sony này ko lên, sau khi thợ Sony vào thay bảng main mới thì nó lên. Hình ảnh hiển thị đẹp, 3D (thỉng thoảng bật 5-10p ngnịch cho nó đỡ phí T___T) chạy bình thường.

Tuy nhiên thời gian gần đây viền màn hình ti vi có hiện tượng ko biết gọi là gì, xem có viền sáng mờ vừa đen vừa sáng quanh màn hình rất khó chịu mỗi khi xem cảnh tối. Các anh chị em cho mình xin ý kiến bệnh này là bệnh gì và có năng ko ?

Link upload ảnh cho các Bác nào cần độ phân giải cao:

https://ibb.co/iRpzHR
https://ibb.co/j7nKHR

Rất cám ơn các Bác !
Sony 01 1.png
Sony 02 1.png
funnycat40
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kiss_Of_Raider TV bác bị y chang như mình, không biết lỗi gì nhìn rất khó chịu. Cạch em Sony luôn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019