Tòa án buộc Samsung loại Galaxy Tab 7.7 ra khỏi IFA

cuhiep
4/9/2011 10:16Phản hồi: 179
Tòa án buộc Samsung loại Galaxy Tab 7.7 ra khỏi IFA

[TAG]Samsung[/TAG] đã xác nhận họ dừng quảng cáo Galaxy Tab 7.7 tại [TAG]IFA[/TAG] là do yêu cầu của tòa Dusseldorf sau khi tòa này đồng ý yêu cầu của Apple hôm thứ sáu qua là cấm bán cũng như quảng cáo sản phẩm này tại Đức. [TAG]Galaxy Tab 7.7[/TAG] được giới thiệu trong một sự kiện riêng biệt của Samsung ngay trước thềm IFA 2011. Galaxy Tab 7.7 với màn hình Super Amoled Plus độ phân giải cao, chạy hệ điều hành Android 3.2. Apple và Samsung lâm vào tình trạng kiện cáo nặng từ tháng 4 năm nay khi Apple kiện Samsung tại Mỹ vì sao chép một cách mù quáng (slavishly) sản phẩm của Apple. Samsung, công ty nắm giữ nhiều bắng sáng chế thứ 2 ở Mỹ sau đó đã đáp trả Apple ở Seoul, Tokyo, Đức và California.

Theo Yonhap, Bloomberg
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung thật cố gắng.... Tuy nhiên cần cố gắng và kiên nhẫn hơn mới được. Cứ bị kiện thế này thì samsung khá bất lợi 😔
Hix bọn táo lộng hành kinh, khi nào mà kiện đâu thua đó mắt mới sáng ra, anti táo nào 😁
đợi đó mà anti táo nhiều vô kể bạn yên tâm hãy sử dung đồ của táo đi rồi sẽ rõ
Nhà bác chế ra món bánh mì kẹp chả và bác mở xe bánh mì bán. Ngày qua ngày hàng xóm thấy bác bán được cũng mở ra bán theo.

Là bác bác thấy sao? Thế nó mới có cái gọi là sở hữu trí tuệ. Chứ làm ăn bát nháo thì ai dám phát minh cho bác xài?
Dòm em này em thấy giống HTC mà, có giống apple đâu ta....?
Em cũng giống anh. tại thấy nó có 2 cái phần nhựa hai đầu nên thấy giống HTC hơn.
Chắc sắp tới apple sẽ sản xuất 1 con gì đó giống con này nên kiện trước dọn đường cũng nên....:happy:
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
nói như bác apple sắp ra 1 con như thế thì bọn ss nó kiện cho thối mồm😁, bù lại cho những ngày tháng phải vác mặt đi chống kiện:D
Hai đứa nó cứ như trẻ trâu, sớm nắng chiều mưa, chơi đó giận đó nên mình cũng chẳng biết đâu mà lần nên phán cho vui thôi.
Phen này thì mệt cho SS rồi: thị trường thì bị apple rào gai còn thân hình siêu mỏng bị toshiba nó cướp mất.
Dễ đoán thế nào SS cũng có 1 em 7.6 mm để bỏ ghét nên vứt em này cũng không tiếc đâu :unsure:
supi7
CAO CẤP
13 năm
lại bị tòa án bác bỏ rùi ah.cũng thấy buồn buồn cho sam sung
KienQue
ĐẠI BÀNG
13 năm
ss nhọ thật :-s
Con này thì vi phạm cái gì mà cấm x-(
cứ bên nào bị bắt nạt là mình thương :happy:
Chả giống ipad tí nào luôn....
tội ss quá, nhái bén làm chi cho mệt.
có mấy dòng thế kia mà bạn đọc đâu ra cái vụ "nhái bén" vậy, phán như thánh ak
Tội cho bác này quá. Ếch ngồi đáy giếng, ăn cơm ngô khoai mà cứ đi phán chuyện thế giới 😆
lap2412
ĐẠI BÀNG
13 năm
1 cái kết thật là có hậu........
Cũng buồn cho ss nhỉ? Apple kiện qua tay cũng ko tốt!
Trời, mấy cụ đi ăn giỗ mà không cho thằng cháu nó vào, tội nhỉ...
Vui cho tao.buồn cho ss.nhục nhã cho 1 giống nòi đang thoai hóa.
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
cái này có giống apple ở điểm nào, bọn táo này mới kiện tụng 1 cách mù quáng, con này mặt sau giống con flyer nên có kiện chắc để bộn htc kiện nghe hợp lí hơn
thế bác đã bao giờ thắc mắc tại sao tòa án nó lại chấp thuận theo yêu cầu của Apple chưa? Kiện tụng mà mù quáng? Mù quáng với ai? Mù quáng mà có lợi cho mình, không sai trái gì thì em cũng làm đấy.
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
xl bạn mình chẳng phải fan cuồng ss, đọc tin thì comment ý kiến riêng của mình thôi, đọc cm của bạn thì có lẽ bạn mới là fan cuồng của táo😁
Táo nó không ngu mà sao kiện Nokia lại bị nó kiện lại cho,
Nói ra câu để tự nhận mình là fan cuồng của táo
xkhoax
TÍCH CỰC
13 năm
Nói gì vậy rối rắm và khủng quá, chẳng hiểu gì sất
Kho than samsung
Kiện cáo là quyền lợi mà! Không trách được nhưng nếu đưa ra bằng chứng giả thì thật đáng trách! Hi vọng chuyện này không xảy ra!
Là fan Apple , nhưng đứng về phương diện da vàng châu Á cũng thương SS ; và tôi thì đặt biệt thich em GX 7.7 này, thích nhất trong các Android tablet
Hình như dính từ luật cấm trước , mà khúc cuối có hậu nhỉ
VipKen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện Ipad 3 vẫn im lìm, chưa xong galaxy tad 10.1 samsung tiếp tục ra mắt galaxy tab 7,7 với cấu hình, độ phân giải cao, sợ Samsung chiếm lĩnh nên kiện để dìm hàng cho ko thể trưng bày được, vãi lọ Apple.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019