Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa án Nhật Bản tuyên Samsung không vi phạm sáng chế của Apple

babybungbu
31/8/2012 12:16Phản hồi: 362
362 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pikachu3d
TÍCH CỰC
12 năm
Công bằng là đây. Ăn chơi kiểu Mỹ mà.
Bạn zenplaza ơi,
Theo cách tính quan hệ thứ bậc trong gia phả các gia đình Việt, thì ss là bố của appl.
Nếu gia đình bạn ko quan niệm chung, thì ít tuổi hơn được gọi là ông?
Ss hơn appl vài chục tuổi nên mình nghĩ nó đáng tuổi bố, còn cố tảo hôn may ra mới lên chức ông

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
zenplaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
@grandholy vâng ! Xấu hổ vô cùng.
Dùng bất kì hàng ss thì tôi đã ái ngại rồi,đừng nói chi cướp bóc hay mất tiền ngu cho 1 sản phẩm nhái ý tưởng.
Nhận dạng 1 loại tội phạm công nghệ cao như ss đâu có khó. Hắn cho ra đời 1 sản phẩm phi pháp trong đó có yếu tố ăn cắp mẫu mã, ý tưởng hoàn toàn của người khác,ngay cả hệ điều
Hành bên trong cũng tự làm kg nổi phải đi mượn androi của google.
@zenplaza Còn hơn bạn chả đọc tài liệu mà đã apple là ông nội ss!
Appl 1976, ss1938 gần nửa đời người.
Chắc bạn nói theo cách ghi gia phả nhà bạn.
Theo tuổi tác ss là bố của apple nhé, cìn nó có đẻ ra appl ko thì mình tìm hiểu sau.
P.S đừng post lan man sang nội dung khác, nếu bạn quote bài này

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
zenplaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF đang truy vấn về hai hãng thì bạn nên giữ nội dung sát khía cạnh về nó, Có ai đó lôi cả dòng họ gia phả nhà bạn ra chế giễu thì bạn thế nào,trong khi tham gia tranh luận trên TT chỉ bày tỏ quan điểm cá nhân,cái kiểu hồ đồ của bạn sẽ kh làm ai đứng về phía bạn đâu.chắc bạn thấy vui khi xúc phạm người khác, thế có khác gì bạn cho người khác thấy bạn cũng đang hạ thấp giá trị chính bạn. Vài lời dạy dỗ cho bạn
Thế mới biết bọn Mỹ bẩn như thế nào mới bênh Ép bồ cướp của SS .Thật đáng nể .Hàn Quốc với Nhật đang tranh hòn đảo Hóc đô mà trên bình diện tòa án người ta vẫn công minh dựa trên tinh thần pháp luật là tối cao chứ đâu như bọn Mỹ làm thằng Apple tự sướng hoài . VN kiện các công ty phải bồi thường cho những nạn nhân chất độc màu da cam thì xử trắng an nhưng - Apple kiện SS để hôi của 1 tỉ usd samsung thì xử thắng cho chủ nhà .Đừng chơi với Mỹ . Nguy hiểm lắm .Là fan MU nên thấm thía bọn glazer lắm
@nguyenvietnoi hhohoho...vậy chơi với Nga cho sướng đi bác....lol...0 chơi với Mỹ thì bây giờ cả nước đang ăn cám rồi có đâu mà ngồi đây chém gió trên internet.
@AudioSlave2020 đang nói cái tinh thần tối cao của pháp luật chứ ... bác ko hiểu thật à ? uh.e có thể thông cảm cho bác .lo...n m m !!! ông nhầm rồi .Nước nào đầu tư nhiều nhất vào VN - xin thưa Nhật . Nước nào là bạn hàng lớn nhất VN - xin thưa TQ .Đồ nào người ta dùng nhiều nhất ở Vn - xin thưa TQ .Hàng nào người ta thich mua về xài nhất - xin thưa Nhật Bản . ...
Thật là hả dạ😁
MrCent
TÍCH CỰC
12 năm
Câu trả lời của bạn đây:
Không biết mọi người thế nào chứ mình cũng muốn rất rất muốn "rất rất xấu hổ" khi cầm trên tay 1 tang vật S3 và bản án "tiêu thụ đồ gian do người khác phạm tội mà có" nhưng không biết S3 phạm tội gì mà một số người lại nói vậy. Còn nói về vài sản phẩm của SS, về cái thiết kế Galaxy S thật sự là lần đầu tiên mình cầm lên đã phải nói đùa là SS cũng sản xuất iPhone à, nhưng mấy cái tính năng bị kiện kia thì vớ vẩn quá, con PlayBook mình hình như có gần hết, mà chả biết có trả phí bản quyền không, mình hơi thiếu hiểu biết nên không rõ điều này.
Chia sẻ chút nữa là mặc dù khá thích iPad và iPhone nhưng mình lại rất rất ghét Apple, ghét lắm lắm ý, nhưng cái này chả liên quan gì đến mọi người và hòa bình thế giới cả, chia sẻ thế thôi.
zenplaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MrCent ngày 20/9 tới đây bạn sẽ bik s3 ăn cắp những gì. Apple vừa bổ sung danh mục sản fam mà ss vi phạm.
Bạn ghét apple ở điểm nào ?hay chỉ là ý nghĩ cổ quái làm cản trở cơ hội chiêm nghiệm siêu phẩm mà apple tạo ra cho bạn và cả thế giới này.
@zenplaza 1/ hiện giờ vẫn chưa đến ngày 20/9, nếu bây giờ bạn khẳng định SS ăn cắp gì đó S3 mời bạn đưa ra danh sách hoặc bằng chứng cụ thể, cái kiểu nói miệng thì thằng ranh con cũng làm dc.
2/ đối với bạn iphone là siêu phẩm, đối với mình, nó chỉ là cái dt bình thường. nếu biết suy nghĩ hoặc đủ chững chạc để suy nghĩ thì đừng nên áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác.
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã thêm 1 bạn trốn trại vào ignore list, các bạn cũng đừng nên trả lời bạn ý (zenplaza) làm gì 😃
nói chung ace tranh cãi củng ko tới đâu, vì mổi vụ kiện tụng cái đúng là 1 phần bên cạnh đó còn có nhiều yếu tố để quyết định thắng thua nếu đầy đủ thế và lực + thuốc men đầy đủ thì chưa chắc đều gì sẻ xảy ra. nó rất phức tạp mình ko biết đc. nói chung mình thích sản phẩm nào thì sài sài sản phẩm đó. ví dụ như ace sài ios và android chia sẻ nhau các app game hay ...... bản quyền đó thì sao? nên ta ko nên tranh cải nhìu trong khi chúng ta .....đang là người ....còn cá nhân mình thấy ap bò thiết kế sản phẩm ko có sự bức phá cách cách điệu sản phẩn nào củng na ná nhau tuy phần cứng chất lượng nhưng ta sẻ có sự nhàm chán vì cứ giống nhau. còn về giá thì nếu tôi cần đáp ứng tất cả nhửng gì tôi cần ở smartphone tôi sẻ tổn thất khoảng 8-10tr là sở hửu 1 cấu hình mạnh mẻ với nhìu kiểu dáng để lựa chọn. thay vì bỏ ra mười mấy tr trong khi cấu hình yếu hơn. ko phải tôi ko tiền ko phải tôi ko chịu chơi. vì tôi thấy rằng apple .nó đắt vì tên tuổi. ko phải sài apple là sành điệu là giàu có là dư giả đâu nhá. 1 cái điện thoại thôi thì chưa nói lên đều gì. gét nhất cái kiểu sài ip chùi tới chùi lui khoe người này khoe người kia làm như là tỉ phú ko bằng. galaxy s2 tui quăn rầm rầm. có nhầm nhò gì đâu vậy mới sang vậy mới sành chứ. còn lở quăn hư mai tui lên s3 hay note 2 có gì đâu. hehehe thôi mình xuống mic đi chăn vịt đây. fan ss va android sống lâu trăm tuổi nha.
bamzz18
ĐẠI BÀNG
12 năm
dây dưa hoài chán lắm rồi
sự thật thì mình không biết thế nào, nhưng thực tế mình đang làm trong cty Nhật và Hàn liên doanh thì mình thấy rằng là 100% nhân viên trong đó tính cả người nhật và hàn, tất cả họ đều sử dụng hàng của apple từ Mobile, Tablet và laptop...
Cũng như ai đã đi Singapore thì các bạn cũng sẽ thấy được rằng khi lên tàu điện ngầm thì đa phần dân trên đó dùng hàng apple là chính.
Trong này nhiều fan cuồng gớm :eek:
vậy tốt rồi
up len nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019