Tòa bác bỏ yêu cầu của Apple về việc cấm bán 26 máy Samsung, không mở phiên xét xử lại

Duy Luân
18/12/2012 8:25Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mà ông ss này....mà đầu tư ít phí cho máy anh xda cho dòng galaxy thì.....ko có đối thủ trong thị trg smartphone.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
apple có vẻ ngày càng yếu đi nhỉ
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đến đây thì có thể thấy đc kết quả cuộc chiến pháp lý này rồi, Apple đã hoàn toàn thất bại trong việc kìm hãm sự phát triển của Galaxy vào thị trường Mỹ. SS dù cho có bị tòa xử thua thì mọi người trên thế giới ai củng biết rằng SS đã chiến thắng trên tất cả các mặt trận và số tiền phạt kia chẳng qua chỉ là 1 loại phí thông hành rẻ tiền để cho Galaxy tiến công vào thị trường Mỹ. Và thông tin này đúng là tận thế 2012 với Apple :p vào năm sau 2013, chúng ta sẽ được chứng kiến cuộc xâm lăng của binh đoàn Galaxy vào nước Mỹ với 2 chủ lực là S4 và Note III.

Hy sinh đời bố, củng cố đời con, 1 khi đã "nắm thóp" được những cốt lõi pháp lý của Apple trong suốt 1 quá trình kiện tụng như vậy thì sẽ ko có 1 cơ hội nào khác để quan tòa " cứu " Apple thêm 1 lần nào nửa đâu . Và mình thì luôn nghĩ Apple có thừa tiềm lực để song đấu 1 trận công bằng với Samsung, cứ nhờ vã tòa án để làm gì nhỉ ?
@mickylovely =)), buồn cười quá, dị chí này có biết đọc tin không vậy. Apple muốn lệnh cấm bán vĩnh viễn, tòa án bảo ko, Samsung bảo Tòa Án thiên vị, Tòa bảo ko. nói chung là huề. Mà đọc bài đồng chí cùng với chữ ký chắc là netter của Samsung hả. Tết này dc thưởng nhiều tiền từ Ceo Kim của Samsung ko
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thịnh Apple Khi đã đuối lý thì bạn lại nói người này người kia là netter của SamSung trong khi bạn chưa nhìn rõ chữ kí của mình 😁
Mình nhớ là trước đây bạn củng nói mình như thế và khi mình bảo mình có thể cung hàng số lượng điện thoại ko giới hạn cả Samsung, LG , Nokia, HTC , Sony, Gionee, Fpt,... hàng chính hãng thì bạn chẳng nói gì cả, giờ lại chiêu cũ phán người này người kia netter :D và cho dù người ta là netter nhưng người ta có quyền nói ra sự thật, mình đã bóp méo câu chữ nào nhỉ?

1 tỷ USD thì chẳng là gì so với những tập đoàn đứng đầu thế giới như SamSung hay Apple cả bạn à 😃 Mình ko biết là đầu óc bạn đơn giản hay bạn cố tình tỏ ra không hiểu rằng lợi nhuận là nhất thời, thị phần là mãi mãi nhỉ 😃 Mục đích cuối cùng của Apple là cấm bán tất cả sản phẩm của SAMSUNG chứ ko phải đòi 1 tỷ USD bèo bọt đó, và kết quả cuối cùng thì ai củng thấy rồi đó, thắng 1 ván bài nhỏ và thua 1 canh bạc lớn 😃
@mickylovely À, ra thế. vậy là bạn bán hết điện thoại trừ iPhone hả. ok. vậy có samsung ở bên trên kìa.
Còn về việc cấm bán. vì Samsung có hành vi sao chép thì phải bị phạt, ước mong của apple là cấm bán sản phẩm có hành vi sao chép đó. Nhiều có sáng chế be bé đó nhưng lại rất quan trọng, như hiệu ứng nẩy lên, rồi bo tròn. hàng icon v.v và Apple k muốn Samsung sài chùa mấy cái "be bé" đó.
Còn chú sam ra đt mới mà k vi phạm thì Apple đành bó tay thôi.
Còn về vụ netter, k phải là đuối lý k cãi được thì mới phán ai đó là netter. mà là nói mãi mà cứ cùn thì mới quy chụp đó là netter, điển hình một số thánh netter là ifan7apple, @nhoxkutengoc v.v trên genk là geerkby
sắp chết sặc máu rồi =))
Từ thời xài 3gs đã cảm thấy os mới ra chả thay đổi gì nhiều nên cảm thấy thất vọng.
3 năm cho 1 thiết kế, 6 năm cho 1 giao diện.😃

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@xtmg1 hehe ko có gì mới thì bảo là quá tốt ,thời này công nghệ phát triển vũ bão ,ko chạy tức là thụt lùi đó bạn ạ :p
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@hoalang hãy nhìn nhận vấn đề khách quan 1 chút đi bạn ơi,những thay đổi của ios chủ yếu nằm bên trong hdh chứ k phải giao diện.
đành rằng đua cấu hình là cần thiết nhưng có cần vũ bảo như android k ?
mỗi hãng đều có chiến lược riêng,họ biết mình nên làm gì và cái gì chưa cần làm.
mình cũng đang dùng android nha và là fan của android ,ios lẫn WP.
@xtmg1 Cái này do bản chất của các nền tảng khác nhau. Cả Windows và Android Phones sẽ phải trải qua cuộc marathon cấu hình vì Hệ điều hành không phải là của các hãng sản xuất điện thoại. Chỉ có cách dùng cấu hình để khoa trương quảng bá sản phẩm mà thôi (ít khi bác thấy SS hay HTC nhấn mạnh là điện thoại của tôi chạy android nào đấy vì biết đâu khi chưa bán sản phẩm chính thức Google nó lại đẻ ra cái phiên bản mới hơn).
@xtmg1 Trên đời tồn tại thứ" hoàn hảo" cơ á , thế có người nói là được thay đổi cho đỡ nhàm chán mới là "hoàn hảo" thì sao, hay bác nói "hoàn hảo" thì nó là hoàn hảo.
app cần lệnh cấm hơn là 1tỉ tiền phạt của ss, thử nghĩ xem 1 tì chẳng là j đối vs app cả, nhưng việc lấy dc lệnh cấm bán thì sẻ làm thị phần của android giảm lại, tốc độ chiếm thị phần của android chính là cái đáng sợ nhaate vs táo, bởi vì trong lịch sẻ app đả từng bị microsoft vượt mặt mà đến bây h app ko thể đuổi kịp nửa, điều đó có lẻ sẻ ám ảnh app và app là làm mọi cách để cản trở sự phát triển của android, nhưng rõ ràng ai củng thấy đi kiện ko fai la cách hay, điều này trực tiếp ảnh hưởng đến hình tượng của apsp..
Táo cứ đà này lại thua tiếp thôi.mai cổ phiếu giảm thêm 20$ nữa hehe
Bán nhiều , Ăn dày , Vẫn cố bòn thêm . LÀ SAO ? :p
@galabuon Người ta hay nói là ăn giày.ăn tất..và định ăn luôn cả đất xung quanh.
@galabuon Nói chung là tham đó!
À mà đó có phải là tham không?!
Mà sao éo ăn dc gì. Ố ồ ố ô! =]]

For fun thôi nhé! =]]
tamuct
TÍCH CỰC
11 năm
Thế là Sam đỡ lo rùi, chúc mừng ha 😁
Nhân tiện thông báo: có 1 cơ số nhân đang đào hố chuẩn bị trôn quả táo thối 1 góc rồi đấy 😆
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
sao kiện cáo nhau suốt thế, tập trung mà làm ra các sản phẩm tốt phục vụ người tiêu dùng có phải tốt hơn k
E ủng hộ bà Koh, chỉ cần tăng tiền phạt ss lên là được rồi, chứ cấm bán smp của ss thì buồn lắm- vì lúc đó chẳng fan ss ko có đt ss để mua , lại chuyển qua mua ip rồi thành fan ip thì nguy to
Em không sống chung nổi với loại biến thái này
@hoangthimo2011 bác có biết đọc tiếng việt ko?
và bây giờ em mới biết từ trước tới giờ ifan là biến thái rồi,mong rằng sfan,sonyfan,nofan.... ko chuyển qua ifan sợ có quá nhiều biến thái
Dùng và ủng hộ SS nhiệt tình 2 năm qua. SS cũng lên nhanh quá nhiều hãng không thích. Hi! Lần này nếu SS không chịu nâng cấp design và giảm giá bán là nghỉ chơi để ủng hộ hãng khác luôn. Ha ha!!!
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@Hungdunghcmc mình có suy nghĩ ngược với bác,với mình thì cái đt mua sau bắt buộc phải khác hãng với cái đt trước đó,kể cả khi cái đt trước đó rất tốt.
mỗi hãng đều có ưu nhược điểm khác nhau,hãng nhỏ cũng có những sản phẩm tốt và hãng lớn đâu phải sp nào cũng tốt.
os cũng vậy.
thich dùng hàng apple nhưng k ưa cái tính bẩn bựa như tàu của nó .
Apple từ lâu rồi đã quên mình là người tạo ra trào lưu trong thế giới công nghệ, cứ mải mê đi kiện tụng đi rồi cuối cùng cho ra những sản phẩm lạc hậu không đâu vào đâu cả. SS đã vượt lên rồi mà vẫn còn chưa nhận ra kìa
cho mấy thằng an rốt hãnh diện cái đê! quả thật apple đã hết thời huy hoàng 😁 thất bại trên hầu hết các mặt trận! nếu không thay đổi sẽ chết sớm :rolleyes:
1 tỷ hay thậm chí 1 tỷ 7 là 1 con số lớn, vô cùng lớn với bất kì công ty nào, nhưng khi so nó với việc được bán rộng rãi các sản phẩm thì SS mới là người được hưởng lợi.
Tiền ở đây không hẳn là vấn đề cốt lõi, điều Apple muốn là cấm bán các sản phẩm của SS, vì điều đó sẽ kìm hãm sự phát triển của Android, củng cố vị thế trên sân nhà.
Nhưng một khi điều đó không xảy ra thì SS đã thắng lớn.

Thà mất 1 tỷ nhưng thu lại cả trăm tỷ 😁
@fcbkataly56 Ở đất nước mà kiện cáo nó phổ biến như uống trà đá tại VN thì việc SS bị thua thì SS sẽ rất khó khăn ở đây. Suy nghĩ của dân Mỹ có lẽ khác dân ta nói riếng và Đông Á nói chung.
Thất bại tại thị trường Mỹ là điều không tốt với bất cứ hãng sản xuất điện thoại nào (Nokia - ko đấu lại đc SS, LG hay RIM - thucs thủ trước Apple).
SS sẽ vất vả lấy lại hình ảnh tại đây. Và, với nước coi kiện cáo là chuyện thường - lệnh toà là kết luận - thì SS im lặng hoặc phản ứng nhẹ nhàng có lẽ là bước đi khôn ngoan nhất.
Theo thống kê người Việt Nam sử dụng phần mềm ....., hack tèm lem hết. Tui xài Máy tính đến 8 năm có hằng trăm ứng dụng ... bẻ khóa. Xài Android hơn 1 năm có đến vài chục App full. Chưa bao giờ phải trả 1 xu bản quyền. Bi giờ mà có ai kiện chắc tui... và một số đông người Việt chắc phải bán thận để trả tiền bản quyền. Cái chú Apple, quả táo .... dị tật ấy tham lam, muốn độc quyền bá đạo, kềm hãm sự phát triển bằng mấy cái bản quyền ... vớ vẩn mà đòi tiền tỉ. Nhân loại phát triển được là nhờ sự kế thừa và phát huy. Cứ như chú Táo Mĩ ấy thì nhân loại đến giờ chỉ có Iphone là được cảm ứng thôi sao? Chỉ có Iphone là được bo tròn sao? Chỉ có Iphone là màn hình được 3.5 inch sao? Thật là hoang đường. Hãy thể hiện thương hiệu đẳng cấp bằng sự lựa chọn tự do của người dùng. Chứ ko phải diệt kẻ khác để mình sống. Kiếm tiền bằng cách móc túi người khác. Càng theo dõi càng cảm nhận. Trái táo dị tật ngày càng lớn. Vết cắn đó chắc đang nung mủ.

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Tòa tuyên án rồi nhưng ai cũng biết samsung "mô phỏng " apple. Cũng như atila elizabeth mô phỏng lại vespa LX vậy.
Nói cho công bằng thì samsung ngày trước không mô phỏng lại iphone của apple thì không có galaxy đẹp đẽ như ngày nay. Iphone quá đắt đỏ, và samsung đã chế tạo ra thứ đẹp như thế nhưng rẻ hơn, vậy là samsung đánh vào tâm lý của đa số mọi người , bán được nhiều hàng , thu nhiều tiền để cho ra thế hệ galaxy S(n) như ngày hôm nay .
Jhonathan Ive mới là linh hồn của Apple, nhưng Samsung thì không có Ive.
@Xa_Que ok ,đồng ý với bạn ,nếu ko có ip thì có lẽ ss chưa cho ra được dòng galaxy nổi tiếng trên toàn thế giới ,ip là nguồn cảm hứng cho nhiều hãng nghiên cứu để cạnh tranh và kết quả là có rất nhiều công nghệ mới ra đời để chinh phục người tiêu dùng ,vì mẫu mã thì ko bằng ip nên các hãng bù lại bằng công nghệ tuyệt hay cho mấy cái điện thoại của họ ,nói thật cái trình nghe nhạc của ip bây giờ ko thể nào hay bằng các hãng khác dùng android vì họ có thể dùng thêm các add on nghe nhạc hay cực kỳ
@hoalang Hi.mình thấy avata bạn cũng đang mê mẩn lumia fx 800 concept của nokia luôn. ^^

Theo mình thấy chỉ là dòng galaxy ra sau các thế hệ ip. Chứ ko phải ip là cuộc cách mạng j cả. Trước đó có o2 hay các smartphone docomo cũng cảm ứng và winphone rồi.. mình cũng sẽ ko mạnh miệng tuyên bố ai ăn cắp ai. Chỉ là sp nào dc đón nhận .chấp nhận và phục vụ tốt hơn ưu việt hơn thôi.
Mình chỉ có thể suy nghĩ là sp ra sau sẽ có cảm hứng từ cái trước. Và do cái trc có thể tạo dc cảm hứng cho cái sau. Hay cái sau có khả năng cảm hứng dc cái đẹp cái tốt từ cái trc và phát huy tốt hơn dc hay ko thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019