Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tốc độ EDGE của Viettel lên một tầng cao mới

thuyetha
19/5/2009 15:33Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viet23ht
ĐẠI BÀNG
15 năm
em cũng đã từng bị gần như thế

Chia buồn cùng bác. Em dùng viettel từ khi nó mới ra đời, đăng ký thuê bao trả sau (vợ trả tiền cho). Thế nhưng cách đây khoảng 2 năm thì bị trừ "đểu" vì cái vụ nhắn tin trừ tiền "bậy bạ". Rồi phải cắt trả sau vì quá hao mòn kinh phí, chuyển sang trả trước, ko bỏ được số vì đấy là số máy vợ "trang bị". Cũng may sóng của Viettel khá tốt nên an ủi tí chút.
minhmap2626
ĐẠI BÀNG
15 năm
tốc độ khủng khiếp ^^>>>>>>>......
tomminator
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình thì xài gói D50 rất okie. KHông có gì phàn nàn 😃
hunggh
CAO CẤP
15 năm
50KB/s sao lại bằng 400kbs được nhỉ, KB/s và kbs khác nhau à các bác, sao e ko biết nhỉ, chả nhẽ lại ngu nguội lâu vậy sao, 50KB/s thì cũng có thể lắm chứ, nhỡ đâu bác ko tắt GPRS, cứ để vậy thi sao
1B (Byte) = 8b (bit) bạn ơi. viết thường và viết HOA khác nhau lắm đó
Tớ thì vừa đi công tác 1 tháng trong Bình thuận, lên mấy vùng khỉ ho cò gáy. Nói thật là thứ nhất, 2 súng thì mỗi súng Viettel có sóng, bé Mobi tịt ngóm, thứ 2, Internet thì toàn ở nhà nghỉ, lấy đâu ra cái đồ xa xỉ thê. May mà vác cái EDGE đi, tiện thật, cắm vào laptop là lướt web check mail ầm ầm. Mà bây giờ có cái dịch vụ mới Dcom 150 easy, nó cho trả trước đấy. Vừa dùng vừa quản lý được tài khoản luôn, rất tiện. Công nghệ muôn năm...
sài VT chán kinh, gói cước Ciao thì ok chấp nhận trừ hàng tháng 30k. Nhưng tốc độ EDGE quá tệ. Cuối cùng tạm biệt VT trở về Mobi tốc độ tốt hơn nhiều. Chờ Việt Nam lên 3G dùng thử thôi chứ trả tiền sặc máu - Việt Nam mà lên được 3G chắc tôi mọc râu dài để thi kỹ lục râu dài quá! Chỉ toàn nổ tùm lum chứ chả phát triển được bao nhiêu cả.
dinhvu09
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chắc các bác bị đen rùi .Em dùng gói Ciao ,mỗi tháng mất 30k nhưng bù lại cái sim này nó bị lỗi EDGE ,dùng thoải mái luôn .Cắm vào máy tính chạy vù vù .nghe nhạc trực tuyến được cơ mà .tốc độ trung bình khoảng 80-90 kbps ,nhiều lúc nó lên tới hơn 200 kbps .
Các bác cho e hỏi với, e cũng dùng gói D50 mà ko biết quản lý dung lượng ở chỗ nào cả? Cũng chẳng biết VT nó tính cho mình đúng hay sai nữa, tháng đầu tiên thấy nó chạt mình 175k cho tiền lướt nét, tính ra là mình dùng 300MB + 125MB = 425MB nên e hơi băn khoăn.
Bác nào chỉ cho e cách kiểm soát dung lượng với?
bác không đau bằng tôi đâu ,tôi mua cho bà xã cái sim viettel trả sau nhé thế mà cuối tháng tt hơn 400k (chuyện nhỏ) cái tui nó ra ko phải là xiền mà số máy bà xã gọi lại vào đúgn số máy của bà chị ruột ngay cạnh nhà mà buôn nhiều h ,tôi thắc mắc đói với nv đi thu Xiền sự lạ vậy cuối cùng tôi bỏ luôn số máy đó ......tiếc quá số đẹp ghê ,hê hê
:confused1bb:
Sao các pác hiền thế nhỉ? nếu là em thì em làm cho đến nơi đến chốn mới chịu đấy. Đó là quyền lợi của mình mà cũng là thể hiện sự quan tâm đối với nhà cung cấp dịch vụ đấy chứ.
Các bác cho e hỏi làm thế nào để kiểm tra dung lượng GPRS free với? e dùng thuê bao trả sau.
lên trời mà hỏi thôi bạn ạ, chỉ có cách ấy thì mới có thể kiểm tra được😁
Em đang dùng EDGE gói D50 tốc độ chậm như rùa ko theo em chỉ đc tầm 4k/s ko đỡ đc. Em dùng E63, chẳng hiểu 2,75G kiểu j
probabe2812
ĐẠI BÀNG
15 năm
Còn thằng S-Fone thì sao nhỉ, ai dùng S-fone rồi thì cho em biết với, đặc biệt là cái gói cước 180k được dùng 3G 1 tháng đó
minh su dung goi cuoc sinh vien cua viettel nen ko ton phi.30Mb 1thang la qua du voi minh roi, cac ban nen su dung trinh duyet OPERA MINI toc do se nhanh hon so voi trinh duyet thong thuong cua dt.
ban nao da su dung USB internet dung sim dien thoai cua Viettel hay Mobi roi co the cho minh vai nhan xet ve toc do duoc ko ? minh dang dinh mua ma ko biet toc do ra sao,ko biet co nghe nhac truc tuyen duoc ko nua ?
probabe2812
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hơ hơ, Mobi thì tốc độ kết nối trong nội mạng thì ko có gì để kêu nhưng kết nối sang server khác ngoài mạng thì đôi khi cũng có họ gần với Quy Lão Tiên Sư... ấy lộn 😁 Tiên Sinh :D
Makoto
TÍCH CỰC
15 năm
vậy tình hình tính cước hiện nay thế nào rồi các bác, em định chuyển sang viettel đây 😔
tình hình cước không hề giảm đi. lỗi tính cước được các nhà mạng giử nguyên.
hehe! còn tốc độ thì khách hàng tha hồ bị lừa và nghe các mạng nói dóc. nào là mobifone công bố tốc độ E lên tới 384Mb. nhanh hơn cả adsl nữa. mình xài adsl cao nhất cũng mới có 150k. tải một bài hát 2Mb mất hơn 30s.
hehe. còn tải qua E của mobifone thì mất khoảng hơn 10 phút.
còn lại tốc độ mạng nào nhanh hơn thì báo cho bạn biết có nhanh hơn thì nhanh hơn 1 tí tị ti thôi. tốt nhất qua xài mobi giống mình. hay lỗi mạng...để cách tìm free
zozethaimat
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác sài ADSL nào thế mà down 2mb mất 30s, ADSL Viettel nhà em mà down 2mb về mất hơn 15s -> 140Kb/s. Mà sao bác dùng USB EDGE sim mobifone nào mà có tốc độ E 384Mb, chắc bác ghi nhầm à😕 ADSL? hay 384Kb? Mà nếu đúng là 384Kb đi nữa thì nó cũng chẳng đến đc đủ như vậy đâu. đc 1 nửa đã là quý hóa lắm rùi :eek:

P/s: bác nào sài USB EDGE sim (mobi, vina, viettel) chưa. Em thấy tốc độ truyền của Viettel nó ghi trong nội thành HN là Tối đa: 190Kbps, Tối thiểu: 60Kbps, Trung bình: 140Kbps . K biết có đúng k? bác nào dùng rùi xin cho ý kiến để em sắm 1 chú USB;)
Metallicy
TÍCH CỰC
15 năm
USB của viettel chậm lắm, đừng có dại, của sfone nhanh hơn đấy
còn cái vụ EDGE thì đúng là của viettel nhanh nhất, vina không thèm chấp, đứt mạng suốt ngày, của mobi thì tải max là 3-6kbs, của viettel max lên đến 12kbs (đây là tốc độ tải thực đo được trên máy mình)
Mình dùng dial của Sfone (CDMA 1X chưa phải EVDO) của sfone thì tốc độ khoảng 9-16KB (KiloByte) 😁
zozethaimat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sfone thì thôi, em chịu k đủ $, mua cái USB của nó đã 1,8tr rồi mà lại còn mỗi tháng 250k nữa thì chịu, mà lại dùng quá GB free nữa thì....tha hồ mà trả tiền cuối tháng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019