Tốc độ mạng 3G của Mobifone quá tệ?

Apollon
24/10/2010 3:57Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bado_ls
ĐẠI BÀNG
12 năm
K biết mọi người dùng mobi ở đâu thế nào.mình dùng mobi gói Miu.tốc độ bình thường 500kb/s.lúc sóng sánh ổn định như hôm qua đo được 800kb/s
nói chung là 3g mobi chập chờn như ma chơi
3G Vina của e dùng trên 4S, gói 40.000/tháng, test vừa xong, tức khoảng 23h00, tại Quận Hồng Bàng, tp Hải Phòng. Nhà xây kiên cố, bê tông cốt thép dầm xà rất nhiều. Sóng 3G đạt 4 vạch lúc test.
Kết quả là 2.2mb với tốc độ download và 1.26mb với tốc độ upload

Ảnh ạ
Cũng thế thôi bạn, mình hay phải đi lại nhiều, trong túi khi nào cũng có 2 em USB 3g của Viettel và Vinaphone ( đều là loại 7,2mb). Thực sự thì cảm nhận 3G vina nhỉnh hơn chút về tính ổn định. Còn tốc độ thì cũng tương đương thôi. Mà cũng tùy vùng, tùy nơi thôi. Theo mình thì có lẽ cũng chỉ như của Mobifone thôi. Không khá hơn mấy đâu.
vantuanktc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mobi dem Bo thung rac cho xong!
mình dùng fast connect của mobi trên pc onl cả ngày.còn đánh đế chế qua CGA nữa mà có sao đâu nhỉ,bây giờ đang onl bằng úb 3g fast connect đây
tôi dùng của viettel thấy ổn này. bạn chuyển sang viettel mà dùng
kopitop
ĐẠI BÀNG
12 năm
MOBI của tôi ít khi xuống dưới 5Mbs lắm
em chả biết mạnh yếu như nào 😔( dùng MobiQ , vào facebook , lướt lướt chọt chọt , lúc sau ra mất 6k , chưa đến 15 p' , đang dùng wifi chùa , hụt wifi tự động sang 3g , không biết nên sài liên tù tì rồi ngậm ngùi xem nó hốt 50k mà không nói đc gì hơn :( , Từ hôm chuyển sang 4s ( world 5.1 ) thì thấy sóng mạnh hẳn lên , không bao giờ dưới 4 vạch , nhưng mà tiền nó trừ khiếp quá , mới hôm chủ nhật (22/4) đến hôm nay là ngày 25/4 mà tốn gần 160k rồi :(
@bravepig Zậy bạn đăng kí gói MIU đi,xài tẹt ga,1 tháng có 40k à !
Tới thời điểm này thì vịt teo có mạng 3G là ổn định nhất
mình cũng xài 3g mobi thấy cũng ổn đăng ký gói miu xài mình thấy cũng ok.mình thường xài ở sài gòn và quê mình là đồng tháp thì tốc độ ở đó củng ổn.không tới nổi chậm,đôi lúc mình cũng dùng ip phát wifi để lap xài lướt web đọc báo cũng ok,chỉ ko coi clip được bằng lap.
goldcat75
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn. Mình dùng 4s. 3G của Mobi quá chán, nhiều lúc ở giữa TP mà ko vào đc 3g.
hocon60
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tít từ năm nào đến giờ, giờ lại đào lên. Kinh thật
Nhưng phải công nhận là 3G của Mobi quá tệ, tệ 1 cách kinh khủng luôn. Mình không thiên vị nhà mạng nào cả, chỉ là cảm nhận của ng sử dụng thôi. Mình là ng thường xuyên phải làm vc với mạng. Hồi mình làm nhà năm ngoái, phải ở trong 1 cái lán, cùng 1 vị trí, sim 3G Vina chạy ầm ầm, thằng Mobi tậm tà tậm tịt, có ngày còn tịt luôn, ức chế, ra Viettel làm 1 cái sim khác, cũng chạy ầm ầm. Lúc làm nhà xong, tiếc em Mobi còn mấy trăm, lắp vào dùng tiếp, kết quả là cho thằng em ko tiếc 1 ty' ty gì luôn
Mình cũng dùng mạng 3g của mobi mà nhưng cũng bt k đến nỗi tệ. Mỗi tội là cước phí cao quá. Mỗi tháng tiền điện thoại thì ít, mà tiền lướt web thì gấp hàng chục lần hic
Khu vực q11 tốc độ chậm như rùa vậy.
ì ạch quá, nhiều lúc ngồi chờ nó load web mà muốn đi ỉ.....a với nó luôn. Ưa ưa đang online nó ngắt giữa chừng:mad:
Cái bing nó ảo quá!! =))
mình mua kai dcom3g 7.2 cua viettel!! dc 1 thoi gian thi ko nge nổi 1 bài hát!! tốc độ download 10kb/s !! me kiep
Mình ở quận 10 bật 3g lên mà nhiều khi sóng có 2 vạch cao lắm 4 vạch thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019