Tôi đã bị lừa tự tay xoá iCloud khỏi iPhone bị lấy cắp như thế nào?

zerostar
13/12/2016 13:1Phản hồi: 402
402 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trộm cắp bây giờ tinh vi vãi.Nhưng đang thắc mắc lag nó lấy đâu ra số bác thớt mà nó nhắn tin đến nhỉ?
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hưng Xì Bo Không tính câu "chào anh em" thì nó nằm ở ngay dòng thứ 3 trong bài viết. Hẳn là bạn bắt đầu đọc từ dòng thứ 4 trở đi phải không ?
Cám ơn bạn đã chia sẻ
datmacom
TÍCH CỰC
7 năm
Người ta đã có ý tốt chia sẻ để ae cảnh giác hơn, không nói tốt được câu lại còn chửi. Đúng là ...
Ai giúp em làm sao bảo mật được tài khoản icloud không... Em vừa bị mất cái IPhone 6s .. không biết tại sao chưa được 2 giờ mất là tài khoản icloud trong máy bị đổi rồi
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@oldman20 Bạn mở Setting >> iCloud rồi bật cái mail lên nó sẽ có cho bạn tạo 1 cái mail có đuôi @icloud.com. Cái mail này sẽ chính là Apple ID và tất nhiên là không thể xoá hoặc thay đổi chính nó.

Lưu ý là dùng cái nào đăng nhập thì cũng được nhé. @iCloud hay @Gmail thì nó cũng vẫn là ID của bạn.

Khác ở chỗ: gmail với hotmail bạn lập ban đầu thì lại có thể xoá và thay đổi sang mail khác. Bất ngờ chưa ? ^^

oldman20
TÍCH CỰC
7 năm
@duaIshock mình dùng web hay mac có thao tác đc ko nhỉ? ko sài iphone bạn ợi!
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
@oldman20 À, trên Mac thì bạn thử vào iCloud xem sao.
zel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duaIshock icloud là dịch vụ ra sau, và cũng là optional trong IP. Người dùng đã sử dụng email khác sử dụng dịch vụ icloud làm ID là bình thường bạn nhé. Việc để người dùng lựa chọn có dùng icloud email hay không là đáng hoan nghênh nhé bạn. Có chăng nên điều chỉnh lại quy trình thay thế ID "cửa phụ" cho chặt chẽ hơn.
nldquy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất cám ơn bạn chủ đã chia sẻ kinh nghiệm và chia buồn với bạn. Diễn đàn cần sự chia sẻ như thế này để anh em học hỏi và rút kinh nghiệm.
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn bác chia sẻ. Bài học cho tất cả chứ không riêng chủ thớt.
Có thể thằng trộm hoặc cửa hàng tiêu thụ đang đọc bài viết này...
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Cách thằng đó dùng hay ! Nhưng mình nghĩ cái thằng gởi cho Bác cái Link đó thì nó phải cao thủ lắm, vì nếu nó làm đc như thế thì sau này ai mất iphone thì xem như xong !
Bạn không ngu đâu...nhưng những người không đọc trang này hoặc đọc rồi mà vẫn còn bị thì đúng là ngu thật ! hihihihi....Nhớ mua cho người yêu con ip mới nha Bồ !
nhoclovely26
ĐẠI BÀNG
7 năm
nó gửi mình chục lần =))
vô mình toàn nhập

ID: caiditconmemay
Pass: thangancuopchetcondimecanhamaydi

rồi tự tin nhấn gửi 😆
htuan0510
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thằng trộm hoặc thằng mua lại cái máy đấy ko phải dạng vừa đâu
Trong bài viết có sự mâu thuẫn: một domain bắt đầu với chữ i, một tên là chữ L!!!

anh mình bị mất con 5s, mình cũng bật lost mode lên và để lại sdt.
Một thời gian thì thấy có tin nhắn là báo last location y như chủ thớt.
Mình vội đăng nhập vào trang icloud.com thì sau đó nó báo máy đã thoát activation lock.
Bực quá mới vội nc với apple support thì nó bảo là chẳng có ai đăng nhập vào nick mày cả, thế mà vẫn bị mất activation lock. Rút kinh nghiệm lần sau mất máy mọi ng đừng tin vào mail hay tin nhắn lạ. Cứ khoá máy. Chờ có ai gọi thì xin chuộc, kg thì cho nó rã máy mà bán.
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
Có link website thế kia thoát sao nổi, chỉ là CA có chịu làm không thôi
Nó gửi tin nhắn thế kia đã thấy nghi nghi r
hokhoaly
TÍCH CỰC
7 năm
Ko đăng nhập icloud mà xoá iphone ra khỏi icloud được bạn ấy thần thánh vậy
Nhìn cái tin nhắn thôi cung đủ hiểu là không phải của Apple òi
haivvl
ĐẠI BÀNG