Tóm tắt lịch sử 25 năm của MacBook

Duy Luân
12/6/2016 2:5Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu dư dả thì em cũng muốn mua macbook về để trải nghiệm màn 2k trên macbook,nghe nói là dùng màn hình macbook chỉnh sửa ảnh sẽ ra ảnh gần với màu thực tế nhất ^^
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@OxJade Cái này mình xác nhận vì mình chỉnh ảnh thường xuyên, màu của màn hình mac cho ra gần như chính xác nhất, đơn nhiên không thể nào so sánh với màn hình rời của PC với giá tiền cao được ( còn dòng màn hình bt cũng không chính xác bằng được) . Ngay cả màn hình của laptop bình thường đã được cân chỉnh cũng chưa chắc đã hơn được màn hình anh Mac (mình cân chỉnh màn hình PC vẫn chưa đúng màu bằng mac 😁 )
Theo mình ý ! thì sao cứ phải so sánh là macbook hơn hay là những dòng máy khác hơn ??? Mình cũg hok có ý dạy đời gì ai cả nhà nhek vì mình cũg là ng bình thường hok phải thánh thần j á . Mấy bạn nhìn ih . Bàn tay 5 ngón còn có ngón ngắn ngón dài khác nhau kia mà ! mỗi ngón có cái riêng của nó nhưng phải có đủ 5 ngón mới toàn vẹn á ! Có ai ý kiến nói : ngón út chỉ đc cái mã thanh mãnh , đẹp thôi nhưng lại vừa yếu ớt vừa nhỏ hơn 4 ngón kia, xách đồ nặng cũng hok đc bao nhiêu, chả ích lợi gì ! hay ngón cái mới vô dụng, vừa lớn vừa thô, xấu xí đc mỗi cái có lực lại còn nằm khác hướng với 4 ngón còn lại !, rồi tùy ý nghe theo 1 ý kiến nào đó mà đem dao ra "xử" từng ngón hơm á ??? hay giữ ngón nào cũng cái đc cái mất, quá phiền ! mà đem ra "xử" luôn cả bàn tay cho khỏe hơm ?? Mình là nữ, lại hok phải làm trong nghành cần thiết phải sử dụng đồ điện tử Cao Cấp nhưng mình lại thích " cái đẹp tối giản " nên mình chọn Apple, mình lại quá " ẹ " trong mấy khoản "công nghệ điện tử" nên mình không có nghiên cứu sâu như mấy bạn ! Thấy mấy bạn bàn luận mình thật sự ngưỡng mộ thôi rồi á !!! Nên mình chỉ nghĩ đơn giản rồi nhiều chuyện tí ( hehe) rồi ý kiến vậy thui : tùy nhu cầu và đk mỗi ng mà có lựa chọn tốt nhất cho mình, chứ hok phải cho ng khác ! Chiếc áo hok làm nên thầy tu ! Mình chỉ là 1 nhân viên cấp thấp trong 1 công ty bình thường , vậy mà cứ vác mấy cục cưng Apple ra mấy quán ngồi gõ gõ là mấy em phục vụ cứ nhao nhao to nhỏ "... chị này chắc là bà này bà nọ của cty lớn nè gây ấn tượng đi mai mốt ra trường biết đâu.........." phục vụ nhiệt tình luôn, từ đổi lót ly thấm nước 4,5 lần /1 ly nước, tới lụm tờ giấy mình rớt xuống đất ( mặc dù chỉ là miếng giấy nhỏ đầy mực lỗ chỗ để quẹt mực ,do mình dùng viết bơm mực ), xung quanh ai cũg nhìn ngưỡng mộ ( nở hết cả mũi ) ,tới khi sếp "lớn" của mình từ trong phòng họp lạnh ( chỉ khách" vip "của quán mới đc dùng ) bước ra với mấy sếp ở các chi nhánh khác ( có cả sếp ở chi nhánh tỉnh của mình theo phía sau nữa ), Ông sếp" lớn"ôm con lap đen thui có kí hiệu HP mà bự chảng dày cui trên tay trái , còn tay phải đang bấm đt Nokia 730, cửa phòng họp đã có ng mở giùm ! Nv đụng mặt trực diện "mấy sếp ,có cả sếp Lớn " mà không chào hỏi là " rất mệt " về sau á ! Sau màn chào hỏi với mấy sếp trc mặt mấy bạn phục vụ quán , thái độ mấy e ở đó quay về " ơ hờ bình thường có phần hơi....... khó chịu " ! Kekeke. ( xẹp lép cái mũi ! Hix).
@Quân Tình Ủa mình có nói mình kg phải thành viên tinh tế ah 😃...bạn nhét chữ vào mồm ai thế? bắt đầu bộc lộ tính cách của mấy thằng trẩu rồi đây 😁...để xem comment sau sẽ bộc lộ điều gì nữa...
@Cupertino Hihihi ! Bác nói chí phải !!!
votinh_tq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Ông thì khác quái gì, sếp mà ông viết "XẾP" thì chính tả ông chuẩn quá rồi
Ps: Định ko rep nhưng ông nhắc đi nhắc lại nhiều quá
@votinh_tq Thì tôi đang tập viết đây nè 😁...
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
chiếc laptop tổng thể tốt nhất mọi thời đại
thực sự từ ngày chuyển qua dùng mac đến h em đã biết 1 điều là ko dùng win nữa rồi
chỉ có 2 thanh niên này mới xứng đáng đi cùng nhau vào lễ đường 😔
Nhưng đéo chiến được game tốt như Laptop chạy Win. Mua MAC về cài Win
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
@trantrungtu câu hỏi là tại sao mua Win chỉ cài được win trong khi mua Mac vừa có mac os hiệu năng cao trải nghiệm tốt lại vừa cài win để chạy game? Cứ mua Mac là không được cài à bạn? Đồng tiền bỏ ra mà được sử dụng tối đa những gì mình bỏ ra, quá sướng. Chẳng hiểu tại sao phải lập luận mua mac về là chỉ được xài mac 😆 Trong khi có thể vừa dùng mac để làm việc văn phòng, giải trí. Tối về qua win chơi game. Quá tiện với tiền bỏ ra
Nghe mấy ông nói giờ là thời đại laptop dùng màn cảm ứng nghe là buồn cười. Apple kinh doanh có đầu óc,tội gì nó phải để MB cảm ứng mà không nâng Ipad pro lên? Ngu gì lại thế,tranh thị phần của nhau =))))) .
phipepong
ĐẠI BÀNG
8 năm
không phải nói toàn bộ nhưng đa số mình thấy mấy ng xài Macbook chủ yếu để khoe của, xài Macbook đi cài Windows, đã vậy còn chê Laptop Windows, hài =)))
@phipepong Stop đi.

Hẻm nhà bạn không phải cả thế giới [emoji17]
Nói tẹt ra là win nhiều người xài hơn mac thế là đủ hiểu hdh osx không có tuổi so với win rồi [emoji23]
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
8 năm
chưa từng đc dùng nhưng rất thích
Chỉ ngon dc cái màn hình thui
Dream8x
TÍCH CỰC
8 năm
Tầm bậy, ai bảo làm việc trên laptop ko nghiêm túc ? Bạn đã đi làm chưa ?
Ờ, ngon vẽ cad , choi game trên cái mac pro bằng trackpad thần thánh đi. Cái trackpad nó tiện dụng cho lướt web, giải trí nhẹ nhàng thôi ông thần.
Chém gió cũng vừa thôi .
@Dream8x Mình đang làm kiến trúc và cũng dùng đủ thứ phần mềm, con Mac book air của mình chỉ để mail office thôi và cũng chả bao giờ cắm chuột đơn giản vì làm cái này vẫn phải dùng máy để bàn . Nếu làm trên con mac nó sẽ rất nóng và màn quá bé, tất nhiên trải nghiệm trên bản pro là chưa có nhưng đã làm việc thì vẫn cần desktop thưa bạn
alienthai
TÍCH CỰC
8 năm
Không phủ nhận dùng mac quen rồi rất sướng., cơ mà nhiều khi đi làm vẫn phải cài thêm win để dùng
Trong mắt mình macbook chỉ laptop, nhưng là laptop tốt hàng đầu, ngoài ra mình còn thích thickpad. Theo mình phần cứng và phần mềm về cơ bản macbook giống như 1 laptop thông thường, vì cấu tạo chả khác gì. CÒn mac os? thực ra máy bình thường vẫn có thể cài được mac os (tất nhiên khó cài hơn) , macbook vẫn cài win đc
Bạn chưa xài trackpad và máy mac bao giờ nên ko biết
trackpad bên win đánh máy hay bị chạm vào chữ đi lung tung. Trên mac hầu như ko bị tình trạng này. Rất nhạy có nhiều chức năng thêm vào, hoàn toàn khác với trackpad đa chạm dell hay asus. Win 10 có thể đã hỗ trợ đa chạm cho trackpad tốt nhưng có lẽ mấy hãng chả để ý, hầu như chả ai đầu tư. Trackpad của mac tốt cho hầu hết tác vụ ngoại trừ chơi game và thiết kế đồ hoạ phức tạp. Đánh văn bản, code, lướt web, cắt dán ảnh kiểu paint,... thì tốt , đây mới là nhu cầu đại đa số. Xài macbook thì vẫn sắm thêm con chuột mình thẩy chả sao cả, mấy bạn kì thị macbook quá, coi như là 1 laptop là được rồi. Còn chơi game? chả ai mua mac để chơi game cả vì card đồ họa ko mạnh, mac os ít game.
bạn gọi trackpad là IE thì có thể trackpad ngày xưa, trackpad mấy hãng dell, HP, asus bây giờ là Edge, còn macbook là chrome, hay safari.
cá nhân thấy laptop lai xài chán, đơn giản chả ai giơ tay lên chạm màn hình. màn hình thường chạm vào lung lay, chạm vài cái rất mỏi tay vì tay thao tác trên không, ko có điểm tựa
windows+intel khuyến khích các hãng ra mắt laptop lai 2-3 năm rồi nhưng giờ vẫn ế ẩm.
thích máy tính bảng chạy win hơn laptop lai, thực ra chơi game hay thiết kế vẫn cần chuột. Tuy nhiên khi làm việc vẫn quay về laptop truyền thống.
@hieupy89 Mình cũng thích ThinkPad, X1 carbon đẹp vô đối
@hieupy89 Mãi mới đọc được cmt hẳn hoi =))). Không ai dám nói lại luôn :v
Thanks Bài viết Hữu ích !
Còn ông bảo file máy ảo không phải data thì mời xem liệu ông xoá cái Coccoc.app nó có sạch không nhá.
nhờ anh Jobs mà Apple như ngày nay
Nhiều người xài Mac chắc lướt web, xem phim, cùng lắm check mail hay sao ấy?
Lắm đứa còn mở miệng ra là chửi người. Riêt không phân biệt được Con người với con gì đó bốn chân luôn?
@sslgvn Vậy bye ông. Nói chuyện là thấy nản rồi. Nói lí không lại quay ra đánh đố, đánh đố không được chắc đến màn cắn sửa.
Thua toàn tập với mấy ông này.
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
@nhcong thôi đi chú ngo 😃 chưa xài ngưng phát biểu người ta gõ bằng macbook và đang cười vào mặt đấy =))
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
@Pisces.Mist =))) dân mỹ thì toàn macbook thôi, sinh viên trường còn cho mượn macbook học mà
@Pisces.Mist Thiếu nv của facebook nữa bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019