Tóm tắt sách Hành Trình Về Phương Đông

vuhoangtam
18/7/2019 13:49Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lưu ý là các bạn nên tìm cuốn của dịch giả Nguyên Phong nhé. Sách lôi cuốn hơn nhiều.
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
Cuốn 'Hành trình về Phương Đông' của cụ Nguyên Phong phóng tác là đã được tóm gọn và lược đi rất nhiều chi tiết so với bản gốc, tuy không đầy đủ nhưng đọc vẫn rất mượt, dễ hiểu và đỡ lê thê rồi, ai quan tâm thì chắc cũng biết Nguyên Phong là 1 trong 2 đại thụ có tiếng trong cộng đồng tâm linh học nên dù là bản phóng tác nhưng chúng ta có thể tin tưởng vào ngòi bút của cụ.

Ấn bản đầy đủ dày cộm đã được bên HH ra mắt hồi đầu năm nay, gần 1000 trang, nếu ai cảm thấy đọc bản cụ Nguyên Phong chưa phê có thể mua bản này.
dpmtan1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IQ52 Cụ đại thụ còn lại là ai ạ? Xin được mở mang ạ.
IQ52
TÍCH CỰC
5 năm
@dpmtan1990 Nguyễn Tường Bách bác nhé, tiêu biểu có các cuốn: Đạo của vật lý, Con đường mây trắng, Đêm qua sân trước một cành mai
dpmtan1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
@IQ52 cám ơn ạ
dpmtan1990
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hẻm Radio

Share quý Anh Em trên con đường tiến hóa.
DRAGON_MXL
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai chưa đọc cuốn “Hành Trình Của Linh Hồn” thì quả là 1 thiếu xót trong cuộc đời này
phuoctu.7777
ĐẠI BÀNG
5 năm
mới nghe audio thôi chưa đọc
Chương cuối , đoạn cuối nói về ....khá hay.
Có sách nói khá hay.
@shrelax84 cho cái link đi u - tks
Qua thấy cũng bình thường thôi
tahuso
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không liên quan lắm, nhưng giới thiệu với các bạn cuốn sách: "Ngân hàng số: Từ đổi mới đến cách mạng" cho các bạn nào muốn tìm hiểu về Fintech.

Là cuốn sách đầu tiên về Digital Banking, Digital Currency, Central Bank Digital Currency và Fintech của các tác giả ở Việt Nam, cập nhật toàn cảnh về sự phát triển của khu vực tài chính toàn cầu trong làn sóng cách mạng công nghệ. Cuốn sách cho thấy các ngân hàng lớn đã từng phớt lờ trước sự trỗi dậy của các công ty công nghệ tài chính và các công ty công nghệ tài chính đã tạo ra sự thay đổi mạnh mẽ như thế nào nhờ sáng tạo sản phẩm vượt trội các ngân hàng truyền thống.

Áp lực chuyển đổi số, chiến lược chuyển đổi số của ngân hàng thương mại và viễn cảnh sử dụng Big data, AI, Machine learning trong quản trị ngân hàng là nội dung quan trọng của sách. Tiền mật mã (Cryptocurrency), tiền số của ngân hàng trung ương (Central Bank Digital Currency), tiền điện tử trên thuê bao di động (Mobile money), ví điện tử (Mobile wallet), chuyển tiền ngang hàng (Peer-To-Peer transfer), thanh toán di động (Mobile payment), cho vay ngang hàng (Peer-To-Peer lending), huy động vốn cộng đồng (Equity-based crowdfunding), , .v.v. là những sản phẩm tài chính số hoá và mô hình dựa trên công nghệ được các tác giả phân tích tỉ mỉ, diễn đạt đơn giản để ngay cả người ngoài ngành vẫn có thể hiểu được tường tận.

Link giới thiệu và đặt sách
https://ibt.uel.edu.vn/ArticleId/2409fc8a-7efb-44c2-aa16-d30a4b95509e/sach-ngan-hang-so-tu-doi-moi-den-cach-mang
k300123
TÍCH CỰC
5 năm
Đã đọc hết và không thấy hay cho lắm. cảm nhận cá nhân là tác giả cuốn sách cố gắng giải thích nhân sinh quan và triết học phương đông bằng góc nhìn của phương tây. Còn các chi tiết huyền bí trong sách theo tôi đều là hư cấu cho hấp dẫn thôi. Tôi cũng không tin hoàng gia Anh lại cử 1 đoàn khoa học đến Ấn độ làm việc này.
Mình đọc sách đc 2 - 3 trang đã hoa hết cả mắt rồi
Cuốn này chắc phải tới tuổi từng trải mới đọc nổi :p
thuchikiem
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vì cuốn này mà tìm hiểu về thế giới tâm linh. Càng đi càng xa, không thể quay về được nữa.
Anh em tinh tế thường là người yêu thích công nghệ.
Nói về vấn đề này thì phải theo hướng công nghệ mới lọt tai được.
Mong những ai, đọc xong cuốn sách này đều sẽ có 1 hành trình thú vị.
Khi đường đời gập ghềnh, hãy giữ tinh thần bằng phẳng ;)
NHPN
Trứng
5 năm
.
blogbinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt vời!!
Vinh Mobi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều đoạn mình đọc chả hiểu đang nói cái gì nữa. Lắm kiến thức mơ hồ, lắm chân sư đưa ra lý thuyết của riêng mình. Mỗi đoạn cuối nói về thế giới vô hình còn hay hay. Khi đọc xong mình đã biết là chết nên chôn hay thiêu.
@Vinh Mobi nên chôn hay thiêu vậy u ? giờ thấy người ta thiêu nhiều, đất đâu mà chôn
Vinh Mobi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@đại vọng Nên thiêu b ơi. Còn tại sao thì để b dành thời gian đọc và cảm nhận nhé.
haitaccr113
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sẵn tiện hỏi có anh em nào có cuốn Bố Già hoặc ở đâu bán chỉ mình với. Mình ở Sài Gòn
Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.
manhhienpt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haitaccr113 Tiki Now có nhiều lắm bạn
ndkhanhs
ĐẠI BÀNG
5 năm
1/4 cuối cùng của thế kỷ ... 1975
Chameleon.
TÍCH CỰC
5 năm