Tổng đài Hotgame, tư vấn cực nhanh về PS2, PS3, XB360, PSP, NDS, WII..

eternal_faithful
22/10/2010 5:18Phản hồi: 1.939
Tổng đài Hotgame, tư vấn cực nhanh về PS2, PS3, XB360, PSP, NDS, WII..
Chào các bạn, mình là admin kỹ thuật của website HOTGAME SHOP

Cửa hàng Hotgame Shop đã có kinh nghiệm 13 năm buôn bán Console tại VN nên mình lập topic này tại tinhte để giúp đỡ các bạn có thắc mắc liên quan đến các hệ máy Console.

Các bạn cứ post bài tại đây mình sẽ trả lời tất cả các câu hỏi.

Chú ý: Không post các câu hỏi mua bán dù là trực tiếp hay gián tiếp nhé mình chỉ tư vấn về kỹ thuật thôi, các bạn cần hỏi gì cứ post vô đây, ko cần phải lập topic mới, ngay trong ngày mình sẽ trả lời hết

PS: topic cũ gần 100 trang thì bị trục trặc, admin ko khôi phục được, đành phải mở topic mới, buồn thế 😔
1.939 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

magneto
ĐẠI BÀNG
13 năm
CHo mình hỏi chút, mình đang dùng media go để down game cho psp go, nhưng ko hiểu tại sao cứ down bản những game demo của psp nó ko phải là eboot.pbp mà nó cứ hiện ra là file PKG.
Mình down game từ Media Go về nó cũng có dạng đuôi là PKG mà bạn ?
magneto
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhưng mình đút nó vào rồi chạy psp go có thấy gì đâu. Mình toàn phải down từ ps3 về mới chơi được.
emiuanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ em cách sửa E74 đi anh :banghead: nhà ở tận Nha Trang gửi vào gửi ra rồi ko được gì cũng công toi , mới tự fix được rrod ( h mở lên êm như nhíp 😁 ) lại bị E74 màn hình cứ sọc sọc bực cả mình . Càng lúc càng sọc . Giờ chỉ chơi được mỗi Pes với Fifa ( vì trên sân ít thay đổi màu nên ko thấy :D ) . Cay cú nhất bữa chơi COD nhìn chã nhận ra thằng nào , toàn bắn chết đồng đội :eek: . còn mớ game chưa kịp chơi 😢
Mình đang dự định mua 1 em PS2 secondhand (loại dày), sau đó lắp thêm ổ cứng vào, không biết chi phí là bao nhiêu nhỉ? với lại chỉ cho mình biết chỗ mua và lắp ổ cứng luôn,mình ở TPHCM, nghe mấy thằng bạn nói là ở ngoài đường Nguyễn Kim có, nhưng ko nhớ địa chỉ, ai biết chỉ dùm mình nhé, thanks
@minh678910 bạn di dọc đường huỳnh thúc kháng thì tha hồ mua,mình biết 1 cửa hàng tên là MI MI ,bạn đến đó thử xem.... nói về game và máy chơi game thì đường huỳnh thúc kháng là trùm sg hihihi
anh cho em hỏi, máy PS2 có dùng đc với màn hình vi tính ko ạ
hay buộc phải cắm vào TV
Ko nên mua, máy cũ nát hết rồi, giá chỉ 800k / cái, bị hỏng hóc gì thì quăng luôn máy. Tốt nhất mua cái PS2 Slim cũ tầm 1 triệu 5 mà chơi cho lành. Bây giờ ai chơi lắp ổ cứng nữa đâu, vừa mất công vừa rủi ro cao

Cái này thì bạn nên gửi vào HCM nhờ họ sửa cho, chứ càng tự fix máy càng hỏng nặng mà thôi. E74 ko phải lỗi đơn giản

Dùng được bạn à, mua cái Tivi Box cắm vô là OK
Em thấy trên Amazon bác con PSP 3000 Core Pack - Black có cã GPS nữa
Bác em em hỏi thông tin máy này đc k? Em thấy lạ quá.
0947017181
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pác uôi cho iem họi:unsure:. máy ps3 fat 40G của e gặp 1 lỗi là để lâu lâu (trong ngày bật lên 1,2 lần gần nhau thỳ k sao,cứ qua đêm cái r chiều e bật lên chơi là pị), khi bật nguồn r ấn nút để bật máy. nó lên đèn xanh 2,3 s r tít tít chuyển về đèn đỏ nhấp nháy.E ấn bật máy thỳ về đèn đỏ ( k nhấp nháy nữa), ấn lần nữa thỳ nó lên đèn xanh (đôi khi fải lặp lại 2 lần như thế) r chơi bình thườg. Khi chơi (pes10) thỳ thỉnh thoảng có tiếng lạch cạch (chắc fát ra từ ổ đĩa,có thể do đĩa xước). Như thế là bị seo hả pá :hot::hot:💣💣

---------- Post added at 09:38 AM ---------- Previous post was at 09:35 AM ----------

máy mua lại ở cửa hàng đtử bác ạ 😔. 2 tay k dây vẫn dùng bt, wilan chạy ngon, kèm 2 đĩa ps9,10. 3Tr.e thấy ngon quá múc luôn... mà cũng tại ông chủ hàng này e chơi quen, giữ máy lắm nên e mới kết, đúng là khôn 3 năm dại 1 giờ. ông ý cũg mua máy chỗ bác, mà hum trc e nghịch bị hỏng nguồn, vác lên chỗ bác thay đếy.
Tivi box có thể chơi được trên máy ps3 hay không? và làm ơn có thể tư vấn giúp em mua loại Tivi box nào tốt và có thể mua ở đâu?
Thanks!
Bạn có thể mua ở Mai Hoàng hoặc Đăng Khoa.

Máy PS3 chơi trên màn vi tính thì có thể dùng dây DVI - HDMI để chơi, ko cần Tivi Box
Máy thì cũng như các máy khác thôi, có điều nó thêm cái GPS, chỉ dùng được ở Nhật thì phải, ko dùng được ở VN

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 11:21 AM ----------

Máy dùng 1 thời gian bạn phải vệ sinh, thổi bụi, tra lại kem tản nhiệt trên 2 con chip thì máy mới hoạt động tốt được

Bình thường cứ 1 năm phải thay lớp kem mới, nếu ko máy rất dễ phát sinh các bệnh như đèn vàng, treo máy....
0947017181
ĐẠI BÀNG
13 năm
thỳ 6thág bác kia cũng tra keo 1 lần mà.hjx e k biết là lỗi đấy có nguy hiểm k thôi. máy cũg mới tra keo :banghead:
bác ơi cho em hỏi chút là em vừa mua một con PSP Go nhưng không biết cài game cho nó bằng cách nào cả 😔, Bác có thể hướng dẫn em được không ạ? 😁
Em xin cảm ơn bác!
Bạn phải mua ACC PSN xịn rồi download game về bằng MEDIA GO
Bạn làm ơn cho mình hỏi thêm, vì trên máy ps3 mình thấy chỉ có 2 cổng USB dành sạc tay cầm ps3, vậy nếu dùng dây DVI - HDMI để dùng màn hình vi tính cho ps3 thì bắt buộc mình phải tốn mất 1 cổng USB sao? Bạn có thể cho mình biết thêm ý kiến nào khác không?
Thanks !
mình đang muốn mua 1 em PSP.Chưa chơi game trên PSP bao giờ, toàn chơi trên con IP 3GS thoai.Nhưng thấy bảo hay và nhiều game lắm.Có ai tư vấn giúp mình nên chọn mua PSP loại nào dùng good với, cả cách hack và cài game nữa.Chưa tìm đc topic nào nói chi tiết về PSP nên vào đây post vài bài mong mọi người giúp đỡ
chung câu hỏi với bạn trên, PSP 3000 giờ ở hotgame đã hack đc chưa ạ
PSP mới bây giờ toàn ko hack được để chơi game trên thẻ nhớ. (FW quá cao chưa hack được - chắc 1 thời gian nữa mới có thể có bản hack)

Muốn chơi bạn chỉ có cách mua máy cũ để chơi. PSP 2000 hay PSP 3000 đều được.

Pó tay, cổng USB liên quan gì ở đây, PS3 có 2 cổng xuất hình ảnh là AV và HDMI, muốn dùng màn máy tính thì mua dây DVI-HDMI mà cắm thôi
Tannn1301
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn ơi, acc PSN xịn ở đâu bán hả bạn, cửa hàng hotgame của bạn co bán hok, mình mua 1 acc de down game PSP go, mới mua máy chẳng biet down thế nào.
Bạn tự ra ngân hàng đăng ký làm 1 cái thẻ Master Card rồi nạp tiền vào đó mà mua thôi.

Giá 1 game từ 10-25$

Tin
Tannn1301
TÍCH CỰC
13 năm
Card thì mình có rồi. dang kí card với account là mua được phải hok bạn. Mà game nó tính = $ còn atm mình VND, nó có cho phép mua hok?
Còn down phải down wa wifi truc tiep tren PSP ha ban, down tren PC dc hok?
@eternal_faithful chào bạn ,minh muốn mua một ps2 hoặac ps3 hàng secondhand còn sài đươc ve chơi giải trí ,lọai nào khong rừm ra,dể sử dụng,de chơi game da banh hay dua xe,minh khôg cần loại chuyên nghiệp như của các bạn ,mình người mới tập tành chơi để giải trí .mong bạn tư vấn giúp,cảm on rất nhiều 😃
có cách nào cái lại đc FW cũ hơn cho psp 3000 mới ko ạ
Cái card mạng để gắn ổ cứng giờ chẳng có chỗ nào bán nữa đâu, giá của nó trước đây là 1 triệu / chiếc (chưa kể tiền ổ cứng nữa)

Mắt đọc máy PS2 Slim có 350k / chiếc. Hỏng thì thay mắt mới (2-3 năm mới phải thay)

Bạn có thể qua Halo HCM mà mua

---------- Post added at 07:19 PM ---------- Previous post was at 07:18 PM ----------

Bạn cứ ra ngân hàng nhờ nhân viên họ chỉ cho cách. Down = wifi hoặc trên PC rồi tranfer sang đều được

Ko thể :help:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019