Tổng hợp app cho iOS 5 & 6 nên cài để idevice của bạn trở nên hoàn hảo

o0_thanhvinh
13/7/2012 20:19Phản hồi: 9.344
9.344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

saonet
ĐẠI BÀNG
10 năm
tìm hoài ko thấy app nào +18 cho cydia hết, hehe

Sent from my iPad using Tapatalk
Hoi anh em tinhte?anh em nao co biet cai pham mem nao tai video cho iphon 5 chat luong do phai 1080p ko? Xin cam on.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
saonet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranhoailc mxtube

Sent from my iPad using Tapatalk
Các bác cho e hỏi.
Font chữ gì đây ạ?
@Nga thuy
Các bạn ơi cho mình hỏi chút iphone 5s chạy Fw 7.1.2 đã JB có app nào gọi được video call qua nhà mạng không nhỉ (không cần wìi, 3g) giống như Face time mạc định ấy. Nhưng face time chỉ goi được giữa ios với nhau hic.
Sắm thêm cái dt androi nữa bạn ơi
Ios ko có đâu

bác chủ thớt nên làm 1 phần nữa cho iOS 7 , những twaek ở #1 hầu như dành cho iOS6 , mà đã là iOS 6 thì bây giờ mấy ai ở nữa.
cảm ơn bạn rất nhiều về bài viết hữu ích...
Các pro làm ơn cho em hỏi sao cái appstorevn của em cài trên ipad nó lên tận 3.1gb là sao vậy ợ?em mới qua từ android nên rất gà mong ae giúp đỡ
Bạn giúp Mình dùng 5s iso 7.1.2
Đãjailbreak bằng PanGu, có cydia.
Đã cài iblacklist, đã active thành công. 7.05
Nhưng k dùng đc, chọn số chặn, gọi vẫn đổ chuông, tin nhắn vẫn đến, lịch sử không lưu.
Mình ở HN, mình có thê mang qua xử lý giúp mình đc k?.
Có bạn nào đã dùng thử app Karaoke Mobile trên iPhone chưa? Không biết có ứng dụng nào tốt hơn không nhỉ?
dathcm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phanvnit 123 karaoke rất hay!
phải tải qua ituner ak các bạn
Sau thời gian dài nghỉ không viết app.^^
Hnay sẽ update trở lại sau hơn 1 năm vắng bóng 😃
Các thím chuẩn bị sang topic mới.update app của ios 7 :3
@o0_thanhvinh lên là lên là lên
Mod @Mistress 9 sửa dùm mình tiêu đề topic thêm chữ "cho iOS 5 & 6 " dùm mình
Bin Bốp
ĐẠI BÀNG
10 năm
e dùng ip5 ios6 down 1 số app như facebook , mess , activator nó đỏi hỏi phải lên ios7 , có cách nào down đc k ạ
Hoa1368
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bin Bốp Ip5 thì lên ios 7 đi bạn, ios 6 nó chặn facetime rồi 😁

Sent from my iPhone using Tapatalk
hai8668
TÍCH CỰC
10 năm
Lâu ko vào tinhte. Tình hình các a e đã jb 7.1.x hết chưa? Của bọn Tàu có ai ngán ko?

@hai8668 Qua bên này nè chú chủ thớt làm cái topic mới

hai8668
TÍCH CỰC
10 năm
@Phuc bo bên nào bác? co thấy link đâu
@hai8668 Tổng hợp app nên cài để iDevices trở nên hoàn hảo - version iOS7.
Máy mình IP5 7.06 đã JB. Lâu mình ko quay video , hnay quay lúc mở xem thấy ko có tiếng chỉ có tiếng rè rè! Thử ghi âm vẫn ghi dc bt , cài phần mềm khác quay video vẫn có tiếng, gọi điện thoại nói loa ngoài đầu bên kia vẫn nghe dc! Vậy ko biết do phần mềm hay phần cứng bị hỏng ? Máy mình đang 7.06 ko muốn up lên 7.12 xem có hết ko vì JB 7.12 cài nhiều tweaks chưa tương thích và bị nhiều lỗi! Vậy ai biết hay bị như mình cho mình biết cách khắc phục với! Thanks!
sẵn cho em hỏi luôn ipad mini moi cập nhật 7.1.2 em muốn ha cap 7.0.0 mà ko dc xin anh chi giúp em
@khoahero Xuống ko dc đâu bạn à

quá tuyêt!
akatll
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em làm theo hướng dẫn bên threat này

http://www.tinhte.vn/threads/tong-h...o-nen-hoan-hao.1380026/page-149#post-25977688

Xóa xong deamon thì activator bị dísabled luôn ạ :'(
ios em 7.1.2

Các bác hướng dẫn em làm thế nào để cái activator nó hoạt động đc ko ạ, thật sự rất quan trọng với em 😔((

Em cảm ơn tất cả các bác ạ !
@akatll Bạn kiểm xem có xoá deamon com.apple.ReportCrash.SimulateCrash trong iOS 7 không

Tiện đây mình giới thiệu thêm một số tính năng trong iCleaner Pro mà một số bạn có thể chưa khai thác hết:
1/ Vào Cydia cài iCleanerPro và Cr@ckTool (để cr@ck iCleanerPro, nó cũng có thể Cr@ck cho Activator nếu iphone có xử dụng)
2/ Mở Cr@ckTool bấm vào iCleanerPro và chọn Repressing. Như vậy bản iCleaner đã có bản quyền để xử dụng hết các tính năng
3/ Mở iCleanerPro chọn hình bánh xe răng cưa bên phải hàng dưới cùng: Mở dọn rác bổ xung cho Activator và Flipswitch nếu trong máy có cài
Ở mục Language chọn tiếng Việt sẽ giúp bạn dễ xử dụng. Tắt quảng cáo nếu bạn thấy khó chịu...
4/ Chọn hình dấu + bên trái hàng dưới cùng: Vào Launch Deamons. Ở chính giữa trên cùng chọn pro (mặc định để ở std)
Bây giờ hàng dưới các Launch Deamons phía bên phải thay vì các nút On/Off là dấu mũi tên để các bạn vào sâu hơn bên trong mỗi tình năng của Launch Deamons. Với mỗi tính năng cụ thể sẽ có giải thích công dụng bằng tiếng Việt để các bạn tự quyết định tắt Deamon nào
Chú ý: Thông thường với các iOS<7.x thì chúng ta hay tắt phần "Nhật ký báo lỗi Deamons" mà không có vấn đề gì. Nhưng với iOS 7.1.2 như bạn ở trên, nếu tắt hết các Deamons trong mục này thì Activator sẽ vướng lỗi. Vì vậy vào mục này tắt hết nhưng không được tắt cái Com.apple.ReportCrash.SimulateCrash (đụng chạm tới RocketBooststrap) sẽ gây lỗi cho Activator
5/ Chọn hình cái chổi ở chính giữa hàng dưới cùng: ON dọn rác ở phần Tuỳ chỉnh tập tin và thư mục (mặc định là OFF). Đây là phần rất hữu ích để dọn rác bổ xung mà mình đã thực hiện
a/ Kéo xuống sẽ có mục "Tuỳ chỉnh Tập tin và Thư mục" với mũi tên bên phải. Bấm vào mũi tên để thiết lập bổ xung những tập tin hay thư mục bạn thấy cần thiết dọn rác
b/ Bấm vào dấu + có khoanh tròn bên ngoài để thiết lập hành động dọn rác bổ xung bao gồm:
- Hình kính lúp: Để bạn chỉ tới tập tin cần dọn rác bổ xung
- Loại tập tin: Gồm Tập tin thường xuyên mà bạn muốn xoá mỗi lần dọn rác
Ngoài ra nếu chọn Thư mục sẽ xuất hiện thêm những tuỳ chọn sau:
+ Toàn bộ thư mục: Lựa chọn này sẽ xoá sạch thư mục mà bạn chọn
+ Tập tin và thư mục con: Lựa chọn này chỉ xoá những Tập ton và thư mục con trong Thư mục mà bạn chọn
+ Chỉ các tập tin: Chỉ xoá những tập tin trong thư mục bạn chọn
- Khi chọn Tập tin hay Thư mục con sẽ có thêm lựa chọn Đệ qui: Mình chọn Có (mặc định là Không) thì nó sẽ dọn rác nằm trong những thư mục con tiếp sau thư mục được lựa chọn...
- Phối hợp: Là tuỳ chỉnh chi tiết Tập tin do bạn tự thiết lập (thường để mặc định
c/ Một số gợi ý để các bạn xem xét và tự quyết định có nên bổ xung trong phần dọn rác bổ xung không (bao gồm cả đường dẫn)
Bận chút việc mình sẽ Up tiếp phần này sau
akatll
ĐẠI BÀNG
10 năm
@onggiachonggay Đúng là em xóa deamon com.apple.ReportCrash.SimulateCrash rồi anh ạ 😔 h em phải làm như thế nào để cài lại ạ, anh chỉ rõ giúp em được ko ?

Em chân thành cảm ơn anh !
@akatll Nếu bạn dùng iCleaner Pro để OFF Deamons này thì vào iCleaner ON nó lại. Trường hợp xoá bằng thủ công mà không lưu file xoá, thì nhờ bạn nào có iPhone gửi một bản sao để bạn chép vào máy. Cách chép thì dùng iTool hay iFunbox rồi theo đường dẫn mà bạn đã xoá file để chép ngược lại vào máy
(Tiếp phần trên - về ứng dụng mở rộng của iCleanerPro)
c/ Một số gợi ý để các bạn xem xét và tự quyết định có nên bổ xung trong phần dọn rác bằng iCleaner không
1/ var/mobile/library/iFile/Trash: Nơi lưu các file đã xoá bằng ứng dụng iFile. Lựa chọn: Xoá thư mục con và tập tin trong thư mục này
2/ User/Library/Logs/CrashReporter: Chứa những file báo cáo về iphone. Lựa chọn: Xoá hết tập tin trong thư mục này và tích dấu vào "có" ở phần Đệ quy
3/ var/root/Library/caches/com.saurik.Cydia: Đây là thư mục lưu tạm của Cydia. Lựa chọn: Xoá hết Tập tin và thư mục con ở đây. Khi vào lại Cydia sẽ tạo thư mục và tập tin cần thiết
4/ var/root/Documents: Xóa hết tập tin và thư mục con ở đây (một số trường hợp không có thư mục này)
5/ var/tmp: Thư mục tạm của iphone. Lựa chọn: Xóa hết tập tin và thư mục con
6/ var/logs: Chỉ xoá tập tin và tích có dưới phần Đệ qui
Chú ý: Sau mỗi lựa chọn xong cần bấm vào "Áp dụng" phía trên cùng bên phải
tks nhé bạn chỉ mình nhìu quá hà k biệt lựa đau huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019