Tổng hợp AVEO X6 XpressMusic của AVATELECOM

tranhungit
8/7/2013 4:19Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trandn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài lại máy đi bạn. Trước đây mình bị nhiều lắm, giờ chán ko bị nữa.

Sent from my AVEO X6
máy mình ko hiểu sao không cài rom từ màn hình recovery được , nó cứ báo lỗi con robot té ngửa !!
Và sao một hồi vật vã , bây giờ dt bị treo ở màn hình AVATELECOM . Có cách nào cứu chữa nó không vậy các bạn . cái lỗi này do mình mount system , bây giờ chỉ còn vô được chế độ recovery thôi
pc không nhận dt nữa
Dòng máy này công nhận ít người xài quá hén ! Mà cũng phải thôi Quảng cáo thì quá phóng đại , thật tế thì đối với người dễ tính thì tàm tạm .Ghét nhất là cái khoản chụp hình và quay videos , phải nói là tệ hết chỗ nói . Chỉ còn hài lòng về độ mượt mà , màn hình to vật vã .
Ngoài lề chút , nếu ai muốn up rom cock hoặc vọc rom thì qua bên diễn đàn HKPhone nghiên cứu nhé !
trandn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ tôi đang bị quả này. Sim mobile cắm vào ko nhận 3G, cứ chuyển sang 3G là bị gạch đỏ, chuyển về 2G thì chạy tốt. Cắm sim này sang máy khác thì 3G ngon lành. Cắm sim 3G khác vào máy aveo này cũng chạy ngon lành. Không hiểu sao nữa, cao thủ nào biết cách giúp mình giải quyết với. Thanks!

Sent from my AVEO X6
@trandn Cái này thì do bạn chưa cấu hình thông số 3G của nhà mạng mobi thôi chứ ko có lỗi lầm gì đâu .bạn vào setting vào tiếp phần thêm (dưới dữ liệu ) Vào phần tên điểm truy cập sẽ thấy APN ,bấm vào nút menu ( phím cảm ứng bên trái phía dưới màn hình ) chọn APN mới .Sau đó cấu hình như sau : tên : mobi ; APN : m-wap , mật khẩu : mms , tên người dùng : mms sau đó lưu lai .nhấn phím Back quay lại sẽ thấy một APN mới là mobi , nhấp chọn vô nó là ok
cái này chạy rom của hk revo hd4 được ko các pro nhỉ?
@mrbrucewayner rom hd4 yếu xìu ko xứng cấu hình aveo x6 đâu . Nên chọn rom cân sức .
@phuthuygiodem theo bác chạy room của con gì thì phù hợp,con máy này ít room quá
trandn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng bị lỗi bạn ạ. Vào sg rồi ra hn thế là lỗi. Cài lại room ko được. Chán quá về 2G thì 4 ngày sau chuyển lại sang 3G lại chạy dc. Sợ anh Tập này quá cơ.

Sent from my AVEO X6
Mình mới mua con X6 ram 2g, nhưng khi báo có sự kiện ỏ sạc pin k thấy đèn nháy (năm gần tai nghe điện thoại), pác nào biết cài đặt ở đâu k???
X6 chỉ còn 3tr800.
ace có ai biết unroot con này hok chỉ tui với
@HiroEx13 chạy lại rom stock cho nhanh gọn bạn hiền !
Bác nào có file phone.apk gốc cho em xin với, nghịch ngợm bị lỗi mạng luôn rồi :3
Bác nào backup lại bản rom rồi cho mình xin luôn với, bản rom stock kia đuôi .7z ko up được @@
@Củ Chuối Bị lỗi thi nên về rom gốc chứ cài phone.apk chưa chắc ổn đâu
Qua HKphone các bạn sẽ có nhiều rom để lựa lắm ! cho nên siêng năng tìm hiểu thì sẽ thấy thôi
Rom HKphone chỉ cài cho HKphone chứ cài cho may Aveox6 sao được??
Rom gốc khi mua máy hình như trong cài đặt k thấy chức năng đèn báo sự kiện và báo sạc pin nhỉ? tìm hòi k thấy đâu cả.
trandn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@meijixinh Đèn làm gì có mà báo?
@trandn Có đèn gần cảm biến luôn mà bác, e chỉ thấy khi gọi điện thì nó màu đỏ mờ mờ lên 😃
không hiểu sao con aveo của mình khi tắt máy tháo pin cắm cáp vào laptop thì kiểm tra trong manage thì thấy hiện lên driver COM chừng 2s là biến mất , tháo ra cắm lại cũng chỉ hiện lên 2s lại biến mất , gắn pin vô cũng chỉ lóe lên cái lại biến mất nữa .Mình đã cài driver offline cho laptop rồi nhưng ko hiểu sao bị tình trạng này .Mình ko thể cho con aveo x6 của mình về rom gốc được nữa .
hdtk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy e báo imei không xác định cả 2 sim giờ làm sao ạ. Ai chỉ giáo e với ạ. Huhuhu
quangdoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hdtk Up lại rom gốc thôi, trước đây mình đã từng bị như thế !
Me bon avatelecom, dien thoai deu, 3 thang hong di bao hanh mat 1 thang ve lai hong cai loi khac. Tay chay hang avatelecom
có Kitkat rồi không biết con x6 có xài được không
bác tranhungit có thể chỉ cho em cách cái cwm cho em x6 này để em up rom cook s4 dc ko bác. em cảm ơn nhiều
chủ thớt ơi sao mình xóa file bot_logo trong sytem/media/images roi mà logo ava vẫn còn vậy >…< có thể chỉ mình bỏ logo dc k
Help me! sau khi mình cai Stock_Rom_Aveo_ X6 có cái vòng màu xanh rồi (100%), nhưng khởi động lại k lên, giờ làm sao đây. k biết có bảo hành thẳng tiến k nữa đây.... Lỗi này chắc k dc bảo hành rồi, k biết tốn bao nhiêu tiền đây...........
@meijixinh Bạn này hơi bị yếu bóng vía kaka ! hiện vòng màu xanh thì tắt cái khung vòng đó đi
rút cáp dt ra bấm nguồn khởi động hưởng thụ thôi chứ sao mà la lên vậy cà!
@meijixinh Lỗi này tôi cung dính rồi. Vẫn bh đc đấy bạn ạ. chắc bạn để cả pin rồi up ron phải ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019