Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp các cách sửa lỗi restore 1,6,2003,1661...

ph_victory45h
16/7/2008 16:14Phản hồi: 23
Xin dc lập topic này để tồng hợp các phương pháp để trị cái bệnh restore biij báo lỗi.E vừa giải quyết xong dc mấy e ip bị báo lỗi khi restore nếu bác nào có nhu cầu thì reply lại rồi cùng nhau chia sẻ nhé(ko giám post vì sợ mọi người bít rùi)
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pác ơi máy của em có srial là 7T7 38 GDJ WH8
bây giơ restore với bản 1.1.2 thì gặp lỗi 1015; với bản 1.0.2 thì gặp lỗi 20
Em dùng 2 bản 1.1.2 và 1.0.2 là vì máy lúc chưa bị hỏng thì itune báo iphone véion 1.1.2; sau đó em dùng Ibrickr bản 0.91 thì bị chạy 1.0.2.
Bác xem hộ em bệnh con Ip của em với, hic em bị hỏng máy mấy hôm nay rồi!!
bạn đưa về chế độ DFU bằng ziphone rồi mở itunes lên nhấn home + sleep đến khi nào ip tắt thì thả nút sleep vẩn nhấn nút home đến khi nào thấy itunes nhận ip thì bắt đầu restore.chú ý lúc itunes nhận ip thì ip ko xuất hiện gì hết như thế là ok.chúc thành công
lỗi này không sao .. chỉ cần chay ibrick0.9.1 :
1. khi thấy màn hình màu đỏ đơi IP khởi động lại
2. màn hình xanh thi phải restore lại lần nữa .. .

nói chung lỗi 1015 chỉ dùng ibrick0.9.1 là sẽ khác phục đc . chúc thành công nhen
Emin157
ĐẠI BÀNG
16 năm
Khi restore, em có bị báo lỗi 1602. Khi đó, máy em đang để ở chế độ DFU Restore. Thử mấy cách như uninstall iTunes rồi cài lại, cắm cổng USB khác, hoặc cài iTunes ở 1 administrator user account khác ... đều không được.

Cuối cùng thì em giải quyết được bằng cách restore ở chế độ RESTORE ( không phải DFU )

Đây là cách em xử lý lỗi 1602 😁

Cách để đưa iPhone vào chế độ DFU Restore và RESTORE
lỗi 6 ko k hắc phục được
tienphuc68
ĐẠI BÀNG
16 năm

lỗi 6 thường là lỗi máy tính,đem qua máy khác res,máy bị lỗi win hay bi lỗi số 6
Chào các Bạn !!! Mình có cách này không biết có khăc phục được không
các Bạn thử xem lại coi có đổi 2 tên file .zip thành ispw chưa ?????
cách thứ 2 là khi gặp trường hợp lỗi 6 Mình cho qua và dật giây ra và cắm vô lại nó nhận rồi chạy tiếp mất khoảng đâu 15 hay 20 chục phút gì đó là xong .Thân chào
Lỗi 6 đổi tên hoặc thử DFU rồi retosre các bản rom khác nhau xem, Hôm trước em cũng bị, may mà sửa dc.
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình bị lỗi 6 ai giúp với !!!!!!
Mình cũng hay bị vậy !! Mong anh em có bài tổng hợp sớm.Thanks
chế độ restore là chế độ restore trong itune hả bác??
còn DFU là chế độ restore ở đâu?
Em xin các bác em bị lỗi 6 mà chẳng làm thế nào được em làm trên 3 máy tính luôn kể cả cài lại win PC luôn cũng ko xong sau làm lại banh ruột em nó ra và mất tiền hĩ hix ! Nói chung lỗi 6 cũng tùy nhưng em bị 2 cái đều phải banh xác làm! Chẳng cứu = phần mềm được ! Cũng may ra có bác làm đưoc75 hĩ hix!
nickym
ĐẠI BÀNG
16 năm
Lúc restore báo lỗi 1011 thì làm sao đây pà kon ??? hic hic
chuyển cho ziphone và unlock sau đó restore lại
Lỗi 1600 thì làm sao các bác? Bác Pro nào biết chỉ giáo em nó với.
Xin chào !!! restore lại Bạn à và chọn lại file custom 2.0 còn Bạn lỗi 1600 từ Itune( nếu Bạn thấy trong log của Bạn đề là Failure to prepair
x12220000_4_Recovery.ipsw ,thử, mkdir “~/Library/iTunes/Device Support” nếu đường dẫn đó còn tồn tại thì remove files nào cũng được trong đó ,xong chạy lại PwnageTool.” ,Thân
hum nay em nâng cấp lên 2.0 sau đó xuống lại 1.14.
lỗi tè le nè...chẳng khắc phục dc..chán vãi tè
mất gần 1 tiến mới hạ xuống 1.1.4 được
Tất cả các lỗi đó đều khắc phục được mà cần gì phải mổ máy ra đâu.Hiện tượng hiện hình icon itunes với cái cáp khi restore nó se xuất hiện lỗi này.dùng ziphone 2.5c đưa về dfu rồi mở itunes bản mới nhất lên nhấn đồng thời nút home + sleep đến khi nào ip tắt hẳn thì thả nút sleep ra cứ đè nút home đến khi itunes nhận ip là ok.bác nào gặp khó khăn thì gửi trực tiếp vào hộp thư diển đàn cho mình ok.
mimi888
ĐẠI BÀNG
16 năm
Về dc hết cứ cho về DFU là restore dc

Hi,
Tôi gặp lỗi này nhiều lần rùi. Máy destop ở nhà tôi khi restore thì bị lỗi 6 hoặc một số lỗi khác như 1601 hoặc 1602. Trước đây, thì tôi đem đến máy tính ở CQ hoặc máy khác thì lại restore được và không bị lỗi đó nữa.

Haha, Hôm nay tôi mới phát hiện ra cách sửa lỗi này như sau(bạn thử xem nhé):

Bước 1. Trước tiên bạn dùng Ibrick để kiểm tra xem Ibrick có nhận ra Iphone hay không. Nếu kết nối được thì sẽ hiện ra chức năng reboot. Còn nếu không thì nó sẽ báo "No Iphone Connected".
Thông thường các lỗi xuất hiện trong quá trình restore sẽ đi kèm với hiện tượng Ibrick không nhận ra Iphone. Lỗi này theo tôi suy đoán là do trình điều khiển (driver ) của Apple cài trong máy tính không kết nối được với các services của Iphone ở chế độ DFU. Vì vậy, tôi thử như bước 2 dưới đây và đã thành công.

Bước 2: Khởi động lại Iphone bằng cách giữ phím Home và Power đến khi Iphone tắt và tự khởi động lại chế độ DFU. Thoát khỏi Ibrick và chạy Ibrick lại nếu thấy Ibrick kết nối được với IP thì chuyển sang bước 3. Nếu vẵn chưa kết nối thì lặp lại bước 2.
Lưu ý: Không dùng Ibrick để khởi động lại IP.

Bước 3: Quay trở lại iTunes và chọn Shift+Restore để chọn firmware để Restore. Các lỗi sẽ biến mất và quá trình restore bình thường.

Chúc các bạn thành công.😁
Mình khằng định là lỗi 6 ko phải là lỗi do các bạn đưa ra ở trên đó là 1 lỗi cực kì sơ đẳng khi restore.Các bạn cứ yên tâm là ko bị 1 tý gì về hw của máy cả . Như thế là an tâm rồi nhé . Have fun
Hic, mọi ng bị lỗi 6 là do máy chưa đc jailbreak, nên 1 phát restore lên 2.1 cfw sẽ dính lỗi này, có 1 cách khắc phục là chỉ có thể đưa iTunes về 7.7.x thôi, sau đó mới làm như bt đc. Còn nếu bị lỗi 16xx cũng tương tự do ảnh hưởng của iTunes, khi ở bản 8.0 thì rất hay gặp lỗi này, cách chữa tương tự là đưa về iTunes 7.7.x. Bị lỗi 13xx hoặc 10xx là do baseband của máy đã thay đổi khi đưa lên 2.1, chữa cũng tương tự như trên.

Nhưng cách này thì mất thời gian quá, vì cứ phải uninstall đi lại mãi cái iTunes. Có 1 cách khác đơn giản hơn để xử lý mấy cái lỗi trên, a e cứ làm như sau chắc chắn sẽ ok, mà chỉ cần dùng iTunes 8.0 là đủ.

http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=100425

Hy vọng a e sẽ thấy ok với cách này, đã check v test thành công với nh a e. Cái này có hướng dẫn cụ thể cho 2G v 3G đó, chúc a e vui!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019