Tổng hợp các cách vào Facebook trên máy Mac

Didu
31/10/2011 9:21Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anonymous đang có chiến dịch "tiêu diệt" facebook kìa ;) Không biết sau 5/11 này nó còn chạy được không nữa 😕
em đã tổng hợp file HOSTS rất chuẩn để vào FB và upload hình ảnh, game vô tư thoải mái !

rất nhiều các mem của tinhte đã pm vào mail em để xin file và hướng dẫn !

em xin đóng góp 1 tay 😁

các bạn dùng file mình đính kèm, vào Finder, sau đó Command + Shift + G, nó sẽ hiện ra cái bảng, bạn đánh vào /etc, sau đó bạn copy cái file mình gửi vào đó, authiriene gì đấy, đánh pass vào là xong
khi đăng nhập bằng firefox hay chrome bạn phải ghi địa chỉ đầy đủ là www.facebook.com

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com

và khi đăng nhập vào nếu như nó hiện ra thằng cảnh sát thì bạn phải chọn bên firefox là Add expresion gì đấy, còn bên Chrome là Proceed gì đấy. (dạng như là nó bị chặn và nó hỏi mình có muốn tiếp tục vào không thì mình cứ chọn tiếp tục, đừng chọn thẻ có chữ back, hoặc out gì đấy là ok thôi) đừng lo về cái đấy
Thế là vào FB vĩnh viễn, ở các trình duyệt và các mạng thôi
chúc bạn thành công :D

em ko đính kèm được, ko biết tại sao !

các bác nào cần pm mail e để lấy nhé : allianzboys@gmail.com

chúc mọi người vui
mình đang tìm ultrasuft cho mac, thank bạn nhé
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Không thể 1 ngày thiếu fb được òi
muốn thử quá
Nói chung sửa file hosts là nhanh vs ổn định nhất, ultrasurf llàm tốc độ tải chậm đi.
Vnpt và fpt đâu có chặn. Chắc mỗi bác vitteo là chặn zzzz

Sent from my iPad 2 using Tinh tế
stephen37
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm ơn chỉ mình cách đổi host trong Mac đi các bạn, mình đổi trong termino nhập $sudo pico /etc/hosts mÀ nhập vào, nhập pass bấm command + O mà nó không cài đè mà phải tạo file mới
vistazer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ cách đây khoảng gần 1 năm mình có phải dùng HotspotShield để vào FB thì nó cũng là một native app cho Mac rồi cơ mà nhỉ 😃 Mà thực ra thì HSS cũng là VPN thôi 😃
K2DnC
CAO CẤP
12 năm
Ko biết có bác nào post chưa? Nếu có Mod del dùm em, em xin chia sẻ 1 cách đơn giản upload ảnh lên FB, (hiện nay trên win thì có thể dùng Ultra surf nhưng MAC ko đc soft đó hỗ trợ, nên chỉ có 1 cách là upload thủ công qua email. cách này hơi bất tiện....

Với cách add proxy vào mà em chia sẻ ở đây thì chúng ta sử dụng chức năng upload ảnh trên FB bình thường như ngày chưa bị cấm đoán, thao tác dễ dàng và thuận tiện,

B1. Vào phần config mạng của mình

Sau đó chọn tới table Proxy như trong hình dưới và điền làm như trong hình.

URL Proxy là : http://tinhoc.us/proxy.php

Sau đó Save lại và upload ảnh bình thường, Trong quá trình truy cập các trang khác nếu có đôi lúc thấy mạng chậm thì các bác chỉ việc vào lại như bước trên, bỏ dấu tích Proxy đi, khi nào cần upload ảnh thì lại tích vào.

Rất đơn giản và hiệu nghiệm 😃

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!
Từ ngày có FB phong trào tự sương+show hàng càng tăng thêm
Mình xin đóng góp thêm 1 cách nữa là sử dụng IPv6 để truy cập vào trang hỗ trợ riêng http://www.v6.facebook.com/ bằng phần mềm gogoClient, tuy nhiên, phần mềm này không có giao diện đồ họa trên Mac. Chi tiết ở đây. Mục đích lớn hơn là dùng IPv6, chứ không hẳn là dùng để vào FB, nhưng trong những ngày FB bị chặn quyết liệt thì nó hoạt động rất tốt.
mấy nhà mạng VNPT, Vtel,... rảnh hơi thật
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ file host thì vào vô tư nhưng mà ko up load được ! hic...
em đang xài Vietel nhưng vào facebook ầm ầm không cài thủ thuật nào cả,ngày trước khi xài con Vaio ''không dùng thủ thuật'' thì vào là báo lỗi,nhưng sau khi đổi sang Macbook thì vào ầm ầm,không hề bị chặn.
@ : Vào bằg Chrome thì ok,còn vào trình Safari thì báo error
KOP_2909
TÍCH CỰC
12 năm
AE cho em xin lại file host của MAC với ,,, Lúc nãy vô tình lỡ tay xoá mất tiêu 😔
máy mình vẫn vô đc fb bình thường nhưng hôk thể up ảnh lên đc, đã thử đủ mọi cách nhưng hôk có cách nào thành công :-s
có bro nào biết sửa lỗi này thì chỉ giáo với :-s
Em thấy bảo mai FB sẽ bị oánh sập....
Linh79
TÍCH CỰC
12 năm
Có nơi nào facebook cũng bị chặn như ở vn không? Nản....
Còn có Trung Quốc, Xi-ri và I-ran nữa.
Thêm những chính sách phổ cập ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019