Tổng hợp các lỗi của Samsung Galaxy Note 8

Truong minh kha
3/10/2017 4:46Phản hồi: 69
Qua mấy ngày sử dụng Note, ăn nằm với Note, các bạn có gặp khó khăn nào với siêu phẩm này không? Vui lòng liệt kê để đóng góp cho Samsung hoàn thiện hơn nhé.

Máy Note 8 mình đang gặp 1 vấn đề khá khó chịu liên quan đến Danh Bạ. Danh bạ mình được đồng bộ ở gmail với khoảng hơn 5000 liên lạc. Mỗi khi seach từ khóa để tìm kiếm, mặc dù có kết quả hay không có đều phải đợi từ 7 đến hơn 10 giây mới hiển thị xong kết quả tìm kiếm. Nhiều khi gấp, muốn seach số gấp là muốn đập cái máy. Trong khi cũng tài khoản Gmail này, mình song song đồng bộ dùng trên ss J7 prime thì không vấn đề gì cả. Seach đâu ra đó, không bị trễ 1 giây nào. Cũng tương tự với ss A3 2016.

Máy mới chưa sử dụng gì nhiều cả, chưa cài đặt gì nhiều cả mà đã phải xóa bộ nhớ đệm, rồi khôi phục cài đặt gốc theo hướng dẫn của Hãng. Nhưng ko ăn thua. HY VỌNG có nhiều người bị lỗi này để Samsung fix giúp chứ không có ngày đập máy giữa đường. Hình dung trưa nắng hoặc trời mưa, đang việc gấp hay lúc pin rất yếu.... cần tìm số liên lạc, seach tới seach lui đợi chờ là hiểu....

Ngoại trừ lỗi phần mềm trên, thì phần Pin cũng là điểm hơi chán, tụt pin hơi nhanh ở khoảng 40% đầu tiên. Đoạn pin 60% còn lại thì ok goods.

Rất hài lòng với máy....

Các bạn gặp lỗi gì vè Samsung Note 8 vui lòng chia sẽ dưới bài viết này để cùng nhau trao đổi và khắc phục nhé....

Xin cảm ơn!
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Super Gao
ĐẠI BÀNG
7 năm
tks thớt, mình đang phân vân giữa ip8 vs note 8, nêu note 8 lỗi thì nên suy nghĩ lại quá
@Super Gao Phần mềm thì cũng ko đáng lo lắm vì mua note là chấp nhận hệ điều hành thiếu ổn định hơn so với ios. Chỉ lo là ko ai bị. Có mình mình bị thì hãng ko khắc phục thôi.
facemask
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang bị lỗi cảm biến vân tay. Reset được một lúc rồi lại báo cảm biến không hồi đáp. Còn lại mọi thứ cảm nhận rất thích.

Mặc dù ngại đi đổi nhưng chắc phải đổi thôi.
@facemask Đổi ngay bạn ơi, có 1 số ứng dụng đòi hỏi vân tay bảo mật. Không dùng được lại cực lắm. Đổi sớm cho lành ạ.
Đổi ngay và luôn thôi....
facemask
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Truong minh kha Đổi xong rồi bạn! Ok rồi😃 Tks
@facemask Đổi ntnao bạn @facemask ? Ra chỗ mua nói bị lỗi cảm biến ko hồi đáp là nó chịu đổi máy sao?
@vndnguyen Máy mới chưa có vết rơi rớt. Bị lỗi gì đa số đc đổi mới trong 30 ngày đầu.
facemask
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vndnguyen mua chính hãng thì cứ ra chỗ mua là đổi được thôi, kỹ thuật viên xác nhận lỗi. Mày còn nguyên vẹn là đổi được
Mình có 2 cái vấn đề này. Bạn xem có phải lỗi ko. Cái ảnh cập nhật phần mềm thì 2 cái nút bật tắt ko hoạt động được. Và vào phần khôi phục cài đặt gốc cũng ko ấn đc.( Mình dùng gói cước của viettel giảm 6tr khi mua máy và phải trả 600k/tháng/năm). Cái ảnh kia thì khi tải 1 loạt các ứng dụng nó cứ tụm vào 1 chỗ như hình đấy. Cám ơn bạn !
Screenshot_20171027-223219.jpg Screenshot_20171027-224435.jpg
cagivamito
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phugia89 cái hình 1 là bị nhà mạng khóa rồi bạn. Y như cái note egde của Nhật. Nhà mạng nó khóa cập nhật android. K biết để làm j?
Còn cái hình t2 thì mình thua, k biết
@phugia89 Khoá knox.
Máy Samsung note 8 mình mới mua được 2 ngày cũng bị lỗi danh bạ (lúc tìm kiếm mất rất nhiều thời gian mới hiển thị được kết quả, sửa tên trong danh bạ đôi lúc không được cập nhật lại phải sửa lại). Không hiểu đây là lỗi phần cứng hay phần mềm vì trước đây mình dùng Samsung note 5 không bị như vậy
Các bác cho hỏi, làm sao để tắt quảng cáo khi mở khóa màn hình vậy? Con Note 8 em mua của Viettel Store. Mỗi lần mở màn hình lại có quảng cáo rất khó chịu. Thêm nữa là không thể reset máy được. Tks all.
@stradi Quảng cáo của Viêttel hả bạn? Mua máy nó rồi mà nó còn kiểm soát mình vậy sao?
@stradi Khoá knox
Mình cũng mua note 8 tại viettel store nhưng muốn vào khôi phục cài đặt gốc thì lại bị ẩn không chọn được. Mình dùng gói cước phải trả 600k/tháng/năm, không biết có phải trường hợp dùng gói cước mà nút khôi phục cài đặt gốc bị ẩn không. Thanks all
chippy14
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh-huynh đúng rồi bạn. Viettel nó khóa vào mà.
@khanh-huynh Khoá knox
40% pin của bác thớt tụt nhanh lắm ko bác..của em thì cứ rút sạc ra xài tí là mất 2 - 3% @@..ko biết ổn ko nữa 😔
@shiarouemiya Giống mình.
Nó tụt nhanh hơn các đời Note trước là vì nhiều lý do:
- Màn hình lớn hơn, độ phân giải cao hơn, trong khi pin gần như ko tăng mấy.
- AOD screen
- Các loại cảm biến (tiệm cận, ánh sáng...) phải hoạt động liên tục một cách mặc định. Trong khi các đời Note trước cũng có trang bị các cảm biến này nhưng thường là ko hoạt động nếu ko cài thêm app bên thứ 3.

Nói chung On Screen của mình chưa bao giờ đến 3h (thường chỉ 2h30 là nhiều). Trong khi Note trước có thể lên đến 5h (3-4h là quá bình thường).
@vndnguyen tệ dữ vậy hả bác :v...trước xài ip 6+ pin xài trâu nên chuyển wa hơi hụt hẫng...với nào giờ dùng củ sạc của ip để sạc nên ko biết có ảnh hưởng j ko 😔(
cagivamito
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shiarouemiya mình cũng bị y chang vậy, 70% còn lại máy xài lâu. Riêng sạc thì kiếm thằng nào mà out của nó tương đương với SS là dc, vd mình đang sải củ BB Playbook out 2A
roseghost
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình sử dụng bản màu đen chính hãng, sơn màu đen rất dễ tróc, xung quanh chỗ cây viết SPEN và chỗ nút nhấn âm lượng tróc mấy vết nhìn thấy thép bên trong luôn, bản màu vàng thì đỡ hơn.
Một cái nữa là nếu ko sử dụng ốp thì màn hình hay bị tay chạm vào phần cạnh cong rất bực mình
@roseghost Sao hàng flagship mà cứ như Galaxy J vậy bác 😃
Mình cũng dùng bản đen chính hãng mà may quá chưa thấy hiện tượng tróc ^_^
cagivamito
ĐẠI BÀNG
6 năm
@roseghost Bạn vào cài đặt để tắt cái vụ bị chạm màn hình cạnh dc mà
Mình gặp 1 số lỗi như sau
1. Lỗi tìm danh bạ như bro kể
2. Lỗi camera, không biết tại mình cài app hay sao mà máy báo lỗi camera liên tục, đặc biệt là camera trước, toàn báo lỗi máy ảnh, rồi coa khi lại báo 2 ứng dụng đang cùng sử dụng camera, mà mình vừa restart máy cũng bị, app thì mình chỉ cài trên CH Play và k sử dụng app chỉnh ảnh hay app camera khác, các app khác rất bthuong như fb, messenger, zalo, viber, skype,...
3. Mình sử dụng tmobile, vừa ra khỏi thành phố là báo "user not registered to this service provider..." và ko sử dụng được luôn
Hajjza cũng không biết làm sao
cagivamito
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungnguyen.mkt 1- danh bạ đã dc cập nhật. Bạn cập nhật xong reset lại 2- cam co vấn đề. Bạn solf reset lại cài đặt gốc xem sao. K dc thi đợi phần mềm thôi. 3- máy tmobile của Mỹ thường yếu sóng. Bạn bật thêm 4g hoặc đổi sang sim khác
Máy mình lúc mới mua về pin xài cũng ok lắm ko hỉu tại sao mấy ngày nay pin tụt lẹ quá ko bit là lỗi gì lun mấy bạn có bị như vậy ko
@hat091981 Xem thử mấy ngày nay mới cài cái app nào ko?
TùngGemi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng bản qt việt nam ko có 1 vấn đề gì. Ko biết các bạn sài bản của nước nào?
anna
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi dùng bản Việt Nam. Đợt trước bị lỗi danh bạ chậm, mấy hôm trước cập nhật xong hệ điều hành lại ngon. Các vấn đề khác đều ngon.
ZhaoYun96
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em tính mua note 8 của đài loan các bác bảo màu gì dùng thì hợp lý , 25000 nghàn đài tệ , khoảng 19 triệu tiền việt
cutys123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Face id trong tối hoặc khi thiếu sáng ko được!
sontt8
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lỗi người khác gọi tới hiển thị thêm "+" trc sdt nên khi gọi lại ko đc . May mình nhà mang Verizon có bạn nào biết cách xử lý ko?
Em bị lỗi: trông thư viện và file của bạn vẫn có ảnh. Mà khi em muốn post ảnh lên fb, hoặc gửi ảnh qua zalo hay messenger thì nó báo thế này. Mong các cụ giúp em.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019