Tổng hợp các nhà cung cấp truyền hình trả tiền ở VN và gói kênh, bạn đang dùng truyền hình của ai?

Nam Air
1/4/2018 14:33Phản hồi: 399
399 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhtecaca
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xem strick back mới xuất hiện 2 anh chàng diễn viên cũ yêu mến thì bị cắt, thật chán VTVCap, chỉ báo có sắp xếp lại chứ có nói cắt đâu, mà thấy chất lượng phim HD mới kém sao sao đó. Đang tính qua K+ mà nghe nói mưa bảo ngủ sớm cũng hơi nảnn à nha, Bác nào nêu giúp tiêu cực K+, Thanks
NamAnn
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày xưa cty mình đấu thầu làm set-top-box cho MyTV, VNPT. Tất cả yêu cầu đều đạt, xếp hạng cao nhất so với các đối thủ đấu thầu và cũng trong tầm giá yêu cầu. Sử dụng chipset cho box từ cty US. Cuối cùng rớt chỏng vó vì các sếp công ty mình không "biết điều". Box Tung Của được chọn. 😁
LeeKimĐông
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn xài của FPT. Nhớ mấy năm về trước lúc mới ra truyền hình và gói cáp quang giá rẻ tổng chi 450k/tháng mạng up/down file (fshare) max speed lúc ấy ~10MBps, giờ chỉ còn 5MBps. Nói chung vẫn khá hài lòng.
Trước đây thì giao diện lag nhưng kho phim cực nhiều và siêu đỉnh.
Còn giờ giao diện mới mượt hơn rất nhiều... Mà phim thì mất hết... Ôi thời TVB của tôi...
rjshkkj
TÍCH CỰC
6 năm
Trước dùng truyền hình cáp EG (con của thằng VTCcab) từ thời đầu tiên. Giá cước của nó mỗi năm tăng 20.000đ từ 60k lên 80k rồi năm sau lên 100k. Chạm mốc 100k là quá sức chịu đựng hôm trước tăng hôm sau gọi người xuống thanh lý hợp đồng luôn lý do công nghệ của nó 10 năm vẫn thế, truyền hình tín hiệu analog chất lượng xấu trong khi TV mình dùng đang HD, muốn xem HD phải trả thêm 50k/1 tháng + 100k nữa mới xem được quá đắt. Sau đó lắp dịch vụ bên Anvien thu sóng mặt đất (DTH) 1 tháng 50k (vừa lên 60k) hình thức trả tiền nhanh gọn bằng thẻ cào hoặc chuyển khoản chất lượng tốt hơn cáp rất nhiều, tín hiệu ổn định và nhất là không bị mất cáp do bị mất điện dọc đường truyền tín hiệu, bệnh này kinh niên của thằng truyền hình cáp.
Gần đây nhất là mua con TV LG mới nó có khiển thông minh tích hợp luôn cái khiển của Anvien vào trong khiển Magic Remote của nó luôn tức là không phải dùng khiển của Anvien mà vẫn khiển được set top box không còn dùng 2 tay 2 khiển như thế hệ TV trước nữa.
Rút ra một điều xã hội thay đổi, công nghệ thay đổi nhưng truyền hình cáp không thay được sẽ bị đào thải cuộc chơi thôi. Tôi nghĩ mình là người trung thành của truyền hình cáp nhưng bỏ đi vì chất lượng khôn thay đổi, giá cước lại tăng. Nếu như họ thay đổi công nghệ hoặc cho không thiết bị + không thay đổi gói cước để giữ chân khách hàng thì chắc tôi không bỏ truyền hình cáp. Thiết bị rẻ như bèo, đặt hàng bên Trung Quốc một set top box chắc hơn 100k là cùng nhưng tham lam quá giờ cạnh tranh nhau hàng chục nhà cung cấp truyền hình chứ có phải mỗi mình một mình một chợ đâu. Truyền hình quảng bá phát sóng bằng số hóa công nghệ VTB-T2 chất lượng còn nét hơn truyền hình cáp nhiều lần nếu không có set top box chuyển đổi sang HD.
thanhbk
TÍCH CỰC
6 năm
@rjshkkj Vậy bác có con tivi lg 4k nên dùng wifi luôn hả, khỏi cần cáp?
risky99
CAO CẤP
6 năm
sctv
DTH của mobile trên 150 kênh xem cho đã 😆
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đang xài gói next tv của Viettel, sau khi nó cắt mấy kênh như vtv thì mình tính chuyển sang mạng khác khi hết cước !!! Viettel giờ có tí khách rồi nên thái độ nó cũng khác ! Hôm bữa ra Viettel post đường Nguyễn Sơn gửi đồ , thấy không có khách chỉ thấy 2 em nhân viên! Mình kêu cho mình gửi ít đồ và nhờ kiểm tra để mình dán băng keo thì một em ngồi ngoài mặt vênh lên giống cái mâm hôm u23 VN đá thắng (chắc nhân viên" kì cụ") ,không thèm đứng dậy, hỏi :anh gửi cái gì ! Em ngồi bên cạnh chắc thấy kì kì nên đứng dậy ra coi, thấy mình gửi có thêm 2 cái kéo nên hỏi em ngồi ngoài : kéo có nhận ko chị ? Em ngồi trong không thèm ngẩng lên : kéo là đồ vật sắc bén không nhận gửi !!! Mình cũng chẳng nói gì đem qua VNPT post gần đó gửi, chẳng thấy họ nói câu gì, mỗi tội đông, chờ tới 15 phút mới xong ! Từ trước giờ toàn gửi Viettel, giờ lại phải chuyển sang đội khác !!!
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@xuanthien99 e mà là bác chửi cho bọn đấy sml luôn, bọn nó làm dịch vụ, còn mình là người thuê dịch vụ, trả tiền đàng hoàng, thái độ lịch sự mà bọn nó dám thái độ kiểu đấy, e mà là bác thì 2 con này rách việc ngay
@xuanthien99 Viettel từ hồi lên hàng top 1 là thế mà, tất cả các ngành của nó. Trk nó km thu hút khách của vnpt, giờ lên top 1 giá cước cứ tăng dần dần chất lượng thì ko tăng, gét cái thái độ
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiếu NextTV à :v
Nhà mềnh đang dùng Truyền hình FPT và K+
nonono86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xin hỏi giờ các kênh HBO, Star movie, Cinemax, Discovery Channel thì ở Hà Nội đăng ký bên nào?
Mình muốn hỏi cáp ạ, nhà có 3 tivi nên chắc không lắp được truyền hình vệ tinh hay kỹ thuật số mặt đất ạ.
seth_ptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Mytv gói HD giá 88k/tháng của VNPT và quan trong không cắt kênh quốc tế nào cả.
TV bây giờ mình chủ yếu xem bóng đá NHA và cup C1. Do đó, K+ là nhà cung cấp tuyệt với rồi. Còn những kênh khác không có thời gian xem đâu. Còn con mình muốn xem hoạt hình thì lê youtub xem bằng ipad, smart phone, bọn trẻ cũng ko thích xem trên TV. còn thời sự thì có facebook nó quăng cho mình ăn mệt nghĩ rồi.
Delicate14
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê West bác này khá giống mình, trước có mỗi NHA thì có bạn còn lăn tăn, giờ thêm cả C1 thì còn gì phải nghĩ, nói thật có hơn trăm k thì lắp cái gì chả đc, mình lắp K+ nhưng chủ yếu xem VTV1 HD, cuối tuần thì xem đá bóng, còn HBO hay Starmovie thì hầu như chả mở đến, con bé nhà mình cũng hạn chế cho xem Youtube, bắt học tiếng Anh
halam007
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng vậy. Từ 1.4.2018, Next TV của viettel cắt mấy kênh mình hay xem AXN, HBO, ... Mình trả tiền mà không được chọn kênh ư ? Đang tính chuyển qua nhà cung cấp khác đây.
rjshkkj
TÍCH CỰC
6 năm
100 kênh thực sự người sử dụng chỉ xem tầm 10 kênh thôi 90 kênh còn lại gọi là cho có ít khi xem. Trong 10 kênh đó thì vài kênh thời sự miễn phí rồi còn vài kênh hay xem như HBO, Cinemax, StarMovie, HD National Graphic, Catoon, kênh thể thao. Các kênh sạch là kênh trả tiền và rất ít quảng cáo hay không có quảng cáo. Các kênh miễn phí thì đầy quảng cáo xem rất bực mình, miễn phí mà sống bằng quảng cáo nên phải chấp nhận thôi.
Thực sự nhà đài chỉ trả tiền tầm 10 kênh mà thôi còn 90 kênh còn lại free, các ông bà khai thác phim dài tập rồi chèn quảng cáo vào kinh doanh coi cho nên phát đại chúng ai thích xem thì phải chịu cũng như kênh truyền hình địa phương không mất tiền cho lên hệ thống là tốt rồi làm gì có chuyện đòi lấy tiền phát sóng.
Việc cắt kênh chủ lực, kênh mất tiền, kênh sạch không quảng cáo là chuyện bất đắc dĩ báo hiệu doanh thu sụt giảm mạnh không đủ tiền để mua tiếp bản quyền. Cắt kênh đánh trực tiếp khách hàng của mình là hành động tự cắt máu mình uống để giải khát. Truyền hình internet lợi thế cơ sở hạ tầng dựa trên internet đầu tư thấp nhưng cab lại khác, cồng kềnh cơ sở hạ tầng lớn, tín hiệu truyền dẫn tương tự analog kém đang mất dần thị phần do công nghệ. NextTV chỉ là giá trị gia tăng của nhà cung cấp internet thôi có chết không ảnh hưởng nhiều nhưng cab mà khách hàng quay lưng chỉ có nước giải tán. Đây là hoàng hôn của truyền hình cáp rồi.
Mido8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang dùng truyền hình cáp của VTVcab, ghét mỗi cái là nhà đài không sắp xếp luôn các gói kênh theo thứ tự,nên mỗi lần dò lại kênh là lại mất cả buổi tối để ngồi sắp xếp lại các kênh.
kindlefire01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng clip tv các bác ơi e đang dùng cũng ổn , rẻ hơn fpt mà lượng kênh cũng tương đương
rau8800
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cần tổ chức cái bình chọn lựa chọn nhà cung cấp không ạ, e thấy nhiều quá mà hoang mang.
Em dùng Mibox 4K, chả mất đồng nào, bóng đá thì giờ toàn xem tổng hợp là chính
Box FPT có 2 loại. Một loại mua khoảng 1T3 ko cần đường truyền FPT ko đóng phí mỗi tháng đang khuyến mãi 1 năm K+ giải Ngoại hạng Anh, loại này xài wi-fi cũng được. Còn 1 loại phải xài đường truyền FPT, phí 100k tháng đang km hộp box ko tính tiền
oldfriend
TÍCH CỰC
6 năm
từ ngày có internet... bỏ truyền hình trả tiền lâu lắm rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019