Tổng hợp các review về iPhone 6/6 Plus

TDNC
10/9/2014 7:42Phản hồi: 837
837 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPhone 6 mọi thứ đều hài hoà😁
Có vẻ như các anh hùng anti chửi mỏi mồm rồi nhỉ . 5 ngày rồi còn gì =))
Chửi đủ rồi thì ngồi im xem doanh số bán của iPhone 6 vs 6+ nha
chỉ là chiếc điện thoại,hay các hãng công nghệ thôi mà,mình là người dùng thì cứ tận hưởng những thứ mà các hãng công nghệ mang lại,việc gì phải cãi nhau,việc gì,phải thần thánh hóa lên làm gì,thích gì thì dùng lấy thôi,
jzoker
ĐẠI BÀNG
10 năm
có 1 sự thật có lẽ đã được thừa nhận từ rất lâu rồi : ios cấu hình chỉ bằng 1 nửa android nhưng sẽ luôn luôn chạy mượt hơn android, kể cả trong việc chơi game.( trên store)
*nhưng nếu để chơi game mình sẽ chọn 1 con android , các bác gamer chắc sẽ hiểu vì sao :v
jzoker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tebinhtete mình đang dùng iphone đó bạn. sau nghịch con z1c của bà già chơi ps1 + DS phải nói thật nó sướng hơn rất nhiều, còn hỗ trợ tay cầm nữa.
dhaonline
TÍCH CỰC
10 năm
@jzoker lạy chúa. bạn chơi game console trên cái máy bé tẹo á. mình chơi trên cái màn 4k 60inch còn chưa thấy đã.
curtues
TÍCH CỰC
10 năm
@jzoker Hệ Điều Hành ios của apple khác của android nên sao ví game giả lập với nhau được bác. apple chỉ thiết kế cầu hình để chạy mượt trên các appstore của hãng
Vip09
TÍCH CỰC
10 năm
Iphone 6 Plus 64GB thẳng tiến,,,Bác Sĩ dặn ăn Táo tốt nhất ;)
tôi khuyên những bạn muốn mua iphone 6+. nên suy nghĩ lại. nếu mua chỉ nên mua iphone 6 thôi. tại tôi đang sài lumia 1520 nên biết . tai iphone 6+ màng hình có 5.5 mà tổng thể máy còn bự hơn note 3 màng hình 5.7 mà bự gần bằng lumia 1520 màng hình 6.0 của tôi đang sài ....
dhaonline
TÍCH CỰC
10 năm
@laquangnhan mình cũng có con 1520 công nhận pin trâu. mà to quá toàn vứt ở nhà. đợt này đinh lên con ip6+ mà nghe bạn nói cũng hơi oải. to đút túi quần không tiện. ip5s vẫn vừa túi nhất mà pin hơi yếu.
@dhaonline mời bạn xem hình sẻ rõ
không quan tâm ip6 nhưng nhìn con 6+ màn hình nó to ra + cái lời review của bọn này ( ko bik có PR hay không ) thì quả thật không thể cưỡng nổi con mắt . Thực thì lúc đầu nhìn con ip6 xấu dễ sợ nhưng mà nhìn lâu thì ... bọn apple khỏi phải nói đến vấn đề thiết kế nữa
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
Dự là nhiều thím vào phán Apple trả tiền cho những trang này để nói tốt 😕
Nói gì thì nói, chê thì chê nhưng hàng ko có đủ cho ng cần mua, và rất nhiều hãng sản xuất dép khác đang lo sợ :d
Hiện đang sài 5, ipad mini 2 và air, thấy thực sự chả cần cái gọi là 6 làm gì!!, cùng lắm lên 5S là quá đủ
MẶt sau thì xấu, nhưng mặt trước có cái màn hình cong nên nhìn long lanh xí. Vớt vát đc phần nào
sao không nhắc tới camera lồi xấu xí, cái vieensd trắng rẻ tiền đằng sau, cái phần lóm vô duyễn giữa 2 nút âm lượng. pr rẻ tiền
Apple thời Tim Cook với chân sạc mơi nhỏ hơn và nút cảm biến vân tay thần thánh thực sự đã giúp nhưng thiết kế của iphone,ipad đẹp lên rât nhiều.Không thể phủ nhận một điều ip5s quá đẹp một phần nhờ vào 2 cái cải tiến nhỏ đó.5s đẹp nhưng mong manh còn 6,6+ đẹp nhưng chắc chắn.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
đẹp
Iphone 6 plus là niềm mơ ước của tôi nhưng mà đợi vài năm nữa mới mua được vì giá iphone giảm rất chậm
Chắc mua 1520 nhưng mà 1520 trên các siêu thị ko còn hàng nữa rồi
longt61
TÍCH CỰC
10 năm
túm lại là vẫn không có đột phá cả về thiết kế, chức năng. Có người sẽ ko thích điều mình nói nhưng quả thực là mình có cảm giác đây chỉ là phiên bản nâng cấp nhẹ theo kiểu 3-3gs 4-4s mà thôi. Tất cả những gì được khen đều chỉ là sử dụng thoải mái, còn lại nó đều có từ trước hoặc là cái cũ có chất lượng tương đương (retina 4' và retina hd 5,5' có khác nhau nhìê quá ko?). Nói chung là mình chẳng phải cuồng vũng chẳng ghét bỏ gì, nhưng thực sự đã hi vọng hơn thế này rất nhiều, một cái gì đó có thể cứng nhắc và khác người (thậm chí bị ném đá) nhưng nó tạo nên sự khác biệt lớn giữa iphone và phần còn lại của thế giới, khiến cho người yêu có thể bỏ qua cái thiếu sót còn kẻ ghét cũng phải cảm thấy nể vì để vẫn là sự tượng trưng của tính dáng tạo và đột phá, theo một cách nào đó là chuẩn mực để đánh giá chung những chiếc smartphone khác (có hay có dở, có hơn và kém). Mình muốn lại được một lần nữa thấy nỗ lực tiên phong của apple gặt hái được thành quả: CHÚNG TÔI KHÔNG CHẠY THEO XU HƯỚNG MÀ CHÚNG TÔI TẠO RA XU HƯỚNG.
đã có quá nhiều huyền thoại ra đi rồi, (nokia, moto (đang cố trở lại), bb và sony cũng khá là khó khăn so với trước đây. Ko lẽ cả apple nữa sao?
bombinson
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài gì cũng đc, ai thích cái nào thì xài cái đó, nói cho cùng, tất cả những cái đó đều là thiết bị phục vụ cho cuộc sống và công việc, các bạn đừng nên tôn sùng thần thánh nó quá, mình làm chủ nó ko phải nó làm chủ mình, mỗi khi hãng này hay hãng kia ra đt mới, anti fan lại vào chửi qua chửi lại không biết để làm gì.
BillMVN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bombinson Mình cũng nghỉ như bạn, mình thích gì thì mua mà xài, phải lăng tăn cái này hơn cái kia làm gì, cuộc sống càng đơn giản càng tốt.
Thân.
lehn85
TÍCH CỰC
10 năm
Năm nào cũng có bài tổng hợp khen nhiều chê ít này -))
TonyWu
CAO CẤP
10 năm
Apple chắc bị Sony chơi 1 vố ở cái camera, Camera ko làm dát mỏng được!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019