Tổng hợp các tai nghe true wireless đáng mua năm 2018

Knah
18/12/2018 12:44Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng 65t và thấy nó quá OK, cân bằng từ chất âm, kết nối và Pin. Một option đáng thử khi giá giờ hạt rẻ hơn rồi. Trước phải mua 4t3 cho em này 😔
namdq123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhược điểm của dòng tai nghe này đang là giá thành cao.
Con xshock hôm trước tiki giảm giá sâu mà không mua giờ lại thấy tiếc
thanhtam788
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namdq123 Nay cũng giảm giá còn 1590k đó bác àh 😁
Duchai Vu
ĐẠI BÀNG
5 năm
So sánh gì thì cũng phải đưa ra được con số, đơn giản nhất là search tiền. Thế mà ở đây ko đưa đc. Lần sau nghỉ đi nhé!
Airpod đầu bảng nhỉ
chỉ là Apple không công bố tính năng chống nước trên AirPods thôi. Trên Youtube có rất nhiều video test nước Airpods và hầu hết đầu chống nước tốt. mình cũng thỉnh thoảng đi mưa với AirPods hay đổ nhiều mồ hôi mà cũng chưa thấy Ảnh hưởng gì
Thấy Jabra là ok nhất
pvph0ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
E chào mọi người

E đang phân vân giữa Jabra elite 65t và Bose Soundsport Free. E nghe chủ yếu là khi đi xe máy cho đỡ chán vì đường hay tắc 😆

Theo mọi người nên lấy con nào và địa chỉ mua ở đâu thì uy tín (e ở Hà Nội).

Thank mọi người
anieo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Jabra 65t .thấy thất vọng về tai nghe ko hoạt động độc lập đc. Tai nghe ko có nam châm hút với case
pvph0ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anieo Ko hoạt động độc lập được là sao hả bạn?
1 vote cho SP700N. Nhược điểm pin hơi kém, quan trọng chất lượng âm thanh khá tốt
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái số 10, airpods thì phải thêm khuyết điểm: nghe nhạc như đấm vào tai 😆. Giá dĩ nhiên là cao
Ưu điểm: cảm giác đeo cực kỳ thoải mái
Sinh viên nghèo vượt khó, có a nào thanh lý tai nghe airpod không.? Thanh lý qua e nhé, đang mê em này quá
@Knah tai Sennheiser momentium inear true wireless quá thất vọng.
Ko biết ông có fit kín ko mà có những track classical cái tai đó rối loạn luôn vì bass ko có nó bịa ra bass, chậm chạp nên rối phá bản nhạc đấy.
FR quá tệ, sub bass +++ trong khi upper bass - - - - nghe ko chịu nổi.
Tai đó hại tai - ko phải vấn đề decibel - mà là fr méo mó của nó sẽ luyện ra một đôi tai lởm khi nghe nhiều.

Kiểu sét vừa oánh 5 tràng liên hồi thì ta nghe tiếng vịt kêu sẽ bị lẫn vào hư vô ko còn nghe thấy nữa!

Đây, phút 1.00 rối tung ass
@pvph0ng Xv =xuân vũ đúng r bạn.

Nay đc KM con tai trong ảnh màn hình. Eq nó loằmg ngoằng vì âm thanh có style tập tạ còn thân hình cái tai thì mảnh mai.
Đã đấm vào tai lại còn chọc màng nhĩ (low-hi, upper mid) nhức nhối
pvph0ng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TYA Bác cho e chút, e mới mua con Jabra Elite 65T; Mình dùng cục sạc bao nhiêu Vol để sạc cái đế xạc tai nghe nhỉ?
@pvph0ng Sạc của dt nào cũng phù hợp bạn nhé
@TYA Bác cho em hỏi bên Mai Nguyên bán có 3tr6 con Jabra elite 65t rẻ hơn 700k so với các shop khác, mua được ko bác, Mai Nguyên cũng uy tín mà phải không bác.
Vì đang k xài iphone nên đang suy nghĩ giữa jabra 65t và rha true connect
Nay xúc con Activo được KM con tai Senn on ear momentium wireless, mà niêm yết cao hơn cả con activo 😁
Bọn Iriver làm ăn cũng đểu. Con ak380 240 mốc mép ko cập nhật, còn con activo này mục đích cạnh tranh hàng tàu nó cho nạp apk tidal, spotify, qobuz đủ cả... lại còn offline và download được, MQA support.....

Về cái tai km, thấy niêm yết cao bằng PXC 550 nên mình gạ thất bại 😃
Dĩ nhiên, ế mới km chứ lị. Mà con pcx550 thì chưa đén lượt nó ế. Nghe chay ko cần eq còn được mà.
Nó ế cũng phải thôi, nhược điểm về sq nhiều quá, các sale man cũng khó thổi nó vào tay KH nói chung.
Nhưng khi thấy cái này do senn nó viết app để eq nó thì cũng tạm tạm : capTune

Ae nào lấy lại giá 3tr ko?
tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
Đe head phone không dây thôi , air pord 2 mà kiểu head phone thì hay quá
Có lưu ý khi ae mua tai b.t là thường phải xài thêm eq để chỉnh lại âm cho hài hòa.
Về eq thì chưa biết do thiết bị hay giao thức b.t 4.0 với 5.0...v.v mà ko phải lúc nào eq cũng tác dụng ra tai b.t (khác với tai có dây, bạn eq là nó hiệu dụng).
Smp thì hầu hết là nó hiệu dụng, . Dù eq của hdh (android. Ios ko biết) hay eq của app thì nhận hết hoặc nhận cả hai cùng lúc cũng được.
Với máy nghe nhạc và tv (tùy hãng) thì chưa chắc nó đã nhận. HÌNH NHƯ mình chưa có thấy dap nào của mình nó tác dụng eq lên tai b.t cả.
Do đó nếu tìm tai b.t cân hết mọi thiết bị khi sd là cũng khó khăn trừ khi cái tai đó đủ chất âm tự nhiên, ko cần tới eq hoặc đúng luôn gu người mua.
ntnam1972
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Thấy bạn am hiểu nhiều về âm thanh, mình thì chịu. Chủ yếu nghe điện thoại, thi thoảng xem phim buổi tối. Nhạc thì ít nghe! Mình tính mua IconX 2018, vì nó dùng độc lập được 1 tai trái. Cái Pamu Scroll có dùng tai trái độc lập được không bạn? tks
@ntnam1972 Mình ko thử chức năng thoại.
Về kết nối độc lập thì có TH tai ko hỗ trợ nhưng đt nó lại làm đc (dòng note8, mình thử với tai rowkin thấy cả hai tai RL cùng xuất hiện trên màn hình comnected
Namdo0739
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bác nào dùng qua 2 loại tai nghe này chưa ạ?
Bạn nào đánh giá giúp chất lượng đàm thoại của con ticpod, mình chủ yếu sử dụng khi đi đường, ít nghe nhạc
Đồ apple vẫn là ok nhất mỗi tội là chát quá 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019