[Tổng hợp] Các thủ thuật sử dụng Galaxy Note Edge liên quan đến màn hình cong

Duy Luân
28/1/2015 15:18Phản hồi: 321
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhat_n73me
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác dùng thấy pin của em này thế nào. Thấy quảng cáo dài hơn 6+ 30 phút mà dùng thực tế đc có 5 tiếng on screen
Mới đây mình mua 1 em note edge au có một số thắc mắc nhờ các anh em chỉ giáo
- Dạnh bạ Facebook không thể đồng bộ được do đó gọi không thấy hình
- Thanh edge task manager trên manage panels không hoạt động

Cả 2 lỗi trên đều không hoạt động trên các máy AU khác, các anh em có cách nào khắc phục được không?

Có gì hay sử dụng cho note edge nhờ anh em chia sẽ thêm
Các anh em giúp với
vuhaitran78
ĐẠI BÀNG
8 năm
CAI LAI ROM THOI
Hix ,hix mọi người tìm ra cách chỉnh cái nút chụp ảnh lên lại màn hình cong chưa chia sẻ cho e với ạ..
@nguyenphi288 Bản 4.4 thì được bạn ơi.. lên 5 thì không được. Mình dùng bản AU không biết quốc tế thế nào
làm sao đưa được nút chụp hình lên màn hình cong trong camera như hình Duy Luân up lên đầu trang vây
Còn một tính năng khác biệt nữa cho Samsung cao cấp là professional audio. Thử app Mobile Karaoke hay SoundCamp là thấy rõ sự khác biệt
hungcobap
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào dùng Note edge bị bệnh này chưa chỉ giúp mình với, máy màn hình bình thường nhưng cảm ứng bằng tay không được, chỉ sử dụng bút thì mới nhận cảm ứng.
Thử cập nhật lên phiên bản mới cũng y vậy. Có hướng dẫn tắt máy tháo pịn để một lúc rồi lắp lại nhưng làm theo không có tác dụng.
Không rõ lỗi gì và có cách nào xử lý được không các bạn?
Thank nhiều!
@hungcobap Mọi trường hợp gặp khó khăn thường mình chọn reset để trở về tình trạng ban đầu xuất xưởng
hungcobap
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quanghuy103102 Để mình thử xem sao, chỗ mình báo phải thay màn giá chát quá, hỏi trong HCM thì thay cảm ứng thôi tầm 1.5tr nhưng phải gửi máy đi
Con này có sài được room giống note 5 không cả nhà, chứng năng rút bút ra viết luôn trong khi màn hình tắt ý. Thấy Note 4 sài được rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019