Tổng hợp các topic hay cho Note II - 21/02/2013

harrynghiem
29/11/2012 2:13Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đó là file hệ thống của máy sao mà xài được o_O nó chỉ chạy nGầm để hoạt động máy thôi.
@Reallo√E không phải đâu. tải từ goplay lun mà. ứng dụng tải video. luk mới tải về thì phần mở, ấn vào thì xài bình thường. nhưng thoát ra thì hok có icon nữa. file hệ thống thì nói làm gì
Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
Bác harry cho em hỏi sao của em lại thế này nhỉ?:eek:
uploadfromtaptalk1357645004420.jpg uploadfromtaptalk1357645077941.jpg

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@Hoankhiem Lỗi rom or kernel rồi. Up rom khác xem

Sent from my GT-I9300
Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
@harrynghiem Nhưng nó vẫn chạy tốt bác ạ

@harrynghiem Vụ này bác nhầm rồi , do xoá mạnh quá đấy thôi (xoá phải cái System scope jj đómà nó , lại là chức nắng quan' lý pin tiêu thụ

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
@YPMVSTAFF Vẫn có nhiều kernel như thế đấy. Nó cắt giảm tối đa apps ngầm cụa máy 😁 đúng là chỉ cần that kernel hay uprom là hết còn gì nữa :p
bác tổng hợp thế này anh em như mình và mọi người sẽ tìm bài dễ hơn, cám ơn bác!
Duysilver
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác harry cho mình hỏi tí đi
sao mình update lên 4.1.2 thì cái đèn LED màu xanh cứ khóa máy là nó nháy suốt ngày thế...làm hao pin máy quá 😔...mình kiểm tra ko có tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, email...
vào cài đặt chỉ tick 2 dòng 1 và 3 trong LED thôi mà vẫn bị
@Duysilver Xem có app nào kiểu face, yahoo, viber ... nó báo ấy

Sent from my GT-I9300
Duysilver
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harrynghiem vâng để em xóa hết yahoo, viber, face rồi cài lại xem
Xung đột phần mềm rồi. Nãy cũng vừa dính quả với app zdbox all in one này o_O trước giờ xài zdbox toàn de chế độ auto kill hết apps nếu off màn hình. Thế mà hôm nay nó update lên bản mới. VẪn để auto kill apps, vừa off màn hình vài giây đèn đỏ nó nhẩy tum típ o_O nhẩy chán rồi nó đỏ hoài luôn mãi mới mở màn hình lến được. Cứ tưởng tèo lun em note ai dè tìm mãi mới ra vì cái thằng cha zdbox nó kill sâu vào cả apps hê thống, nó kill liên tục đến nỗi file hê thống cũng ko khởi động lên lại được o_O đèn nháy như cháy nhà may mà phát hiện sớm tắt chế độ auto kill phát hết bị luôn 😁 thư kiểm tra kĩ các apps xem có để chế độ auto gì ko?
@Reallo√E Khuyên bạn ko nên dùng app kiểu kill auto đó ko tốt, gây lỗi hệ thống và tốn pin. Phần mềm đó kill xong, android nó lại cho chạy lại, lại kill nữa, lại chạy ... cái lòng lập đó xảy ra

Sent from my GT-I9300
Bác nói cũng đúng. Nhưng cái zdbox em thấy nó kill nhẹ, xài apps này cũng gần năm rồi mà ko thấy bị ảnh hưởng gì cả nên mới xài. Ai ngờ bản update mới của nó kill ghê quá nên giờ cumg bỏ luôn. Đúng là mấy cái apps như task killer, avanced killer... gì đó hại máy thật, giò thêm thNg cu zdbox nua @@
Ah bác harrynghiem có biết sao cái recovery lúc đẵng ỡ 4.1.1 thì vào bằng quickrecovery bình thường, ấn phát vào thẳng luôn cwm. Tại sao lên 4.1.2 cũng vào cwm bằng quickrecovery mà nó đứng ỡ màn boot mãi mới vào cwm. Cả reboot cwm cũng lâu hơn bản cũ nữa o_O . Kp hiểu tại cwm ko tương thích với bản 4.1.2 này hay sao mà vào lâu thế nhỉ? Bác biết tại sao kp chỉ em cái. Hic suốt ngày ra vào cwm để nghịch rom,mod... mà cứ phải chờ 1-2 phút nó mới vào tới nơi bực thật
@Reallo√E Bạn test thử là biết liền mà, đưa về 4.1.1 xem có vào nhanh đc như trước hay ko?

@spttkhai Về 4.1.1 thì lại nhanh như cũ ngay. Ý mình là có biết cách chữa bệnh ko ấy.
@harrynghiem Ko phải riêng app mà ngay cả dí phím cứng vào cũng phải chờ... hay là tại Cwm kernel nhỉ. Bác đang xào cwm nào đấy. Em xài 10.41b gì gì down bên bài hd root... của cellphone
@Reallo√E Mình ko dùng note 2 😃
Nếu liên quan đến vụ cảm ứng trong cwm recovery thì do cwm recovery nó đi theo 1 số kernel. Bạn kiếm bản cwm recovery khác up qua odin là ổn thôi
Cảm ơn chủ topic. bài viết rất hiệu quả😃
biicvvs
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái link lame theme qua outkitchen dùng cho note 2 đâu có dc fải k a harrynghien

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Bác harrynghiem em hỏi tí. Em làm theo cái topic hd xào mobile odin để up stock rom. Có tíck vào ô giữ root để up. Up xong sao vào system/app coi sao mà apk nhiều thế o_O cả apk thường thêm mấy loại apk giấy rác.odex gì gì đó @@ như thế nghĩa là sao vậy bác? Thế mình giờ xoá sạch các file .odex đó đi có được ko? + lúc uprom qua mobile có thể bỏ phần root khi uprom ko? Nghĩa là uprom xong ko có root và app supperuser,mobile odin í bác. Với lại up stock rom xong mà có root. Thì ota có hiện lên bản update mình update qua ota có bị sao ko bác?? Tứ vấn gùum em cái nha thạnk bác 😁
@Reallo√E 1. Update thích thì cứ lên, còn việc có đơ ko thì khó nói lắm. Mà nếu có thì dùng odin mà up, chẳng vấn đề gì khó khăn.
2. Mình đã nói stock rom nó có thêm file apk.odex mục đích để cho dev họ mod và can thiệp vào file đó. Đa phần rom cook nó chạy file apk odex. Còn bạn đang dùng stock rom xóa file ko phải odex mới có tác dụng. Hệ thống nó đang chạy file music.apk chứ ko phải odex

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Hic vậy bác vẫn chưa thử up qua ota với rom stock đã root bao giờ ah 😔thôi cứ odin cho chắc 😁
Còn file apk.odex nghĩa là mình xoá vô tư ko ảnh hướng tới file chính xxx.apk đúngko bác @@ ok thx bác nhiều nhé :p có định lên note2 ko bác? Xài đã hơn s3 nhiều lắm bác ah.
@Reallo√E Ko bạn ơi, thích đã lên từ lâu rồi, giờ ai lên note 2 nữa s4 or sony xperia z chứ :D

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Ọh em cũng dagd chờ s4. Nghe nói màn 5inch là đẹp :X note2 xài thì sướng thật nhưng to quá đi chơi chả thuk mang theo. Mà em vừa xoá 1 rổ xxx.odex hic nó bay sạch hết ạpps ngoài lun bác ah @@ may mà có copy lại ko thì phải reflash lại rom :D chán ghê cứ vài system/apps nhìn cả rổ apk ngứa heets cả mắt o_O @@
harry chominhf hỏi nha, mình flash room 4.1.2 qua odin ma máy mình chưa root thì có mất dữ liệu hay imeil không, nếu có thì máy chưa root thì backup imeil bằng cách nào
Không hiểu topic về Note 1 thì nằm ở đâu.
Mình có mấy câu hỏi ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1836854/
Nhưng ko biết post vào đâu cho đúng topic để ko bị xóa bài.
Bạn nào biết ko?
@cuongnm76 Thì bạn đang post đúng nơi đó thôi, nếu bạn ko vi phạm quy định thì chẳng ai xóa bài bạn cả.
Còn topic này chỉ là nơi tổng hợp link hay cho anh em dễ tìm kiếm
leeyeen
ĐẠI BÀNG
11 năm
e dùng note 2. khi thoát 1 ứng dụng nào đó e đều thoát bằng mũi tên ( bên phải nút home ) nhưng ko thoát hoàn toàn ứng dụng. đều phải ấn lì nút home để thoát ứng dụng. e mún hỏi các bác có cách nào thoát bằng mũi tên cũng hết hoàn toàn ứng dụng ko ạ. để e đỡ phải dùng nút home. e xin chân thành cảm ơn^^
@leeyeen Dùng phần mềm như Task manager or dùng Button savior: phần mềm này phải root và thay thế hoàn toàn phím Home
chautrong
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay
mấy hôm trước Note II nhân thông báo lên 412. nhưng lên rồi thì hơi tiếc tí. mọi thứ bình thường, vẫn nhanh, mạnh mẽ vẫn nuôt. pin vẫn tốt. chỉ mỗi tội là khả năng sạc đầy từ 2tieng 30 bình thường thì giờ có thể bi nâng lần thành 4 tiếng 30 phút. thâm chí 5 tiếng.(cho tầm 25% pin)
các bác Note II có bị như thế ko?
@wildwildwind thế ko có phần advance là đúng rồi.bạn vào trang 1 nhé.làm theo hướng dẫn trg mục root và up recovery.

symbian_No1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@wildwildwind Bạn này giống mình, máy mình từ khi lên 4.1.2 xạc pin lâu khủng khiếp, chưa bao giờ mình xạc dưới 4 tiếng mà pin báo đầy nếu để xuống 10% có khi phải 5 đến 6 tiếng là chuyện thường (Từ 92% chờ cho đến khi full máy báo ngắt xạc là 45 phút, đỡ không nổi luôn- bác nào mà vội vội cần đến máy mà chờ nó xạc kiểu này dễ nổi điên lắm). giờ đành chờ bản update vậy.
@symbian_No1 ok. mình cũng chờ lên bản 5. nghe đâu cuối tháng 4. ráng 2 tuần đi bác. lên 5 cho sướng luôn thể.
nên giờ mình chịu khó xài đến tối làm sao mà 12am còn 25 thì cắm sạc để đến sáng tầm 5h30 là khoảng 99%.. rồi đợi đến 6h đi làm là full charged.
@wildwildwind k thích 4.1.2 thì hạ xuống 4.1.1 thôi chứ gì đâu
Tình hình là e vừa mua con note 2 ở BachLong, nhưng sài được khoảng 2 ngày thì máy bị lỗi cuộc gọi đến, khi có cuộc gọi đến thì máy không rung hoặc reo chuông gì hết, thử 10 lần thì chỉ có khoảng 3 lần là bình thường...bỏ ra hơn chục chai mà bị như vầy thì hơi ức...bác nào có biết cách fix lỗi này hok, xin chỉ e ?
@cavoicon_lucas bạn mua máy mới hay dùng rồi?trước khi mua bạn có kiểm tra kỹ ko?bạn nên up lại rom khác xem sao.

@cavoicon_lucas khả năng là tại vùng sóng Kém và bạn đã chọn 3 G-only nên sóng lúc có lúc không .
KT sóng sánh xem sao

đánh dấu phát ^^
Thanks bài tổng hợp của bác nhé
Mọi người ơi cho mìn : Mình dùng note2 phía dưới bên trái nó hiện lên là CHÉ ĐỘ AN TOÀN. vậy có nghĩa là sao và cách gỡ bỏ như thế nào nhỉ.Mình cảm ơn ~
@beck7 Nó như đã safe mode (F8 khi khởi động) Windows ý mà.
Khởi động lại máy tự hết , 99%

@YPMVSTAFF Thanks bạn nhé !
huyhoangvp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi em vừa mua con note 2 mới tinh của SS vn dung đc hơn 1 tháng thì 1 lần bị 4% pin do chơi game.sau đó cắm ko nhận sạc tưởng hỏng chân sạc,nghịch sạc đa năng chơi tiếp thì lên 20% pin lại cắm sạc.lại sạc đc chả hiểu sao cả .
Hôm qua thì pin 10% thì cắm lại ko nhận.tắt máy cắm lại lại nhận.các bác cho em hỏi đó là máy lỗi hay lỗi Rom ạ 😁 tks anh e
huyhoangvp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyhoangvp :D các đại ca nào biết chỉ em với ạ có phải đi bh ko ạ .tks
mà con camera của em chụp anh bị noise lắm ạ .chỉnh sao ạ
@huyhoangvp Đem ra ss bảo hành đi bạn, truớc khibđi thì muợn 1 củ sạc + dây sạc khác thử xem thế nào, nếu vẫn ko đc thì đem đi bảo hành là vừa rồi

Gửi từ GT-N7100 của tôi
chaoluon37
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết trên tinhte đã có hội những người sử dụng Galaxy Note II chưa nhỉ ? Em đang định join vào mà chưa có hội nào cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019