Tổng hợp các topic hay cho Note II - 21/02/2013

harrynghiem
29/11/2012 2:13Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bac nào bjt root note2 sl250 4.3 hướng.dẫn.mình.với !!! Thanks

Sent from my SHV-E250L using Tinhte.vn mobile app
Khổ thân mình rồi. Mình up 4.3 qua odin. Bây giờ máy chạy cảm thấy nặng nề. Mau hết pin. Muốn quay về 4.1 lại thì ko đc. Nếu quay về theo bản cook thì mất bảo hành. Phải làm sao bây giờ . Có ai biết cách xuống 4.1 mà ko mất bảo hành ko chỉ mình với !!!
loe
TÍCH CỰC
10 năm
@motngan1dieu Vọc tung nó lên, sợ gì..
manhchuot
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi máy em không xem được cái web phim thì cần giải quyết như thế nào hả các Pro ??? Máy e đang dùng room stock
hippicuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang định lên 4.3 mà thấy nhiều complain quá nên thôi e để 4.1.2 cho nó lành

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn mobile app
@hippicuong Complain gì hả bạn?
Mình up lên 4.3 thì bị một số app không tương thích, đáng kể nhất là SetDNS, GameKiller, Prepaid Balance Widget và Call Recorder... mà giờ về lại 4.1.2 thì không được nữa, cắm vào Odin toàn báo Unsupported Version thôi 😔

Có ai biết hướng dẫn giúp mình cách quay về 4.1.2 stock với.
@vt8victory Xin thông báo với bạn 1 tin vui...... là bạn ko cần phải vắt óc suy nghĩ tìm cách trở về 4.1.2 stock nữa đâu. Vì trên thực tế là............" Đừng Có Mơ " 😆
@vt8victory Cách về cơ bản là vầy
1. Tìm 1 cook rom 4.1.2 up về bình thường, qua rom mrluong chọn v30 á
2. Flash http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=1628335&stc=1&d=1357675322 qua odin trên PC
3. Tải stock 4.1.2 flash qua odin
Done. Đã có người thành công bằng cách này 😃
@vt8victory Mấy app này mình xóa hết. Để làm gì hả bạn?
@hoanggiabao Đây là các app cài thêm vào chứ có phải app mặc định đâu mà bạn "để"?
@motngan1dieu Vậy về rom cook 4.1.2 đc ko hả bác ơi 😔
Về được nha bạn 😃 nếu cần về 4.1.2 thì qua topic rom mrluong anh em hướng dẫn cho 😁
@Nmtuan.pnt ng ta đang hỏi là rom stock mà bác kêu qua rom mrluong. mrluong là rom stock hả ban ? bác khéo đùa ! vấn đề là về đc nhưng ko phải là rom stock . chỉ cook dc thôi !
@motngan1dieu bạn ơi. Bạn đọc cái hướng dẫn ở trên của mình đi. Mình ko thix kiểu anh hùng bàn phím đâu. Mình thấy cái hướng dẫn rõ ràng rồi mà :₫
@motngan1dieu Stock về rất bt bác nhé. Ban đầu sẽ mất imei. Nhưng chỉ cần root và flash file của bác Tuấn vừa đưa bên trên là sóng sánh ngập tràn...😁

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@urannni về stock 4.1.2 hay stock 4.3 hả bác. E đang xịt ở 1 bản rom nào đó. ĐT giờ nó ngơ mất rồi 😔
@Nmtuan.pnt E đang up lại qua kies rùi 😃 Mong là đc bác ạ. Vẫn máu về 4.1.2. Nếu e up đc về rom stock 4.3 thì bác giúp e về 4.1.2 nhé 😃
Và e đã kéo đc bằng này rồi
Minh co con phien ban Note 2 LTE HQ. Co ai giup minh ve phien ban VN duoc ko? Thanks nhiu. Co the cho sdt minh lien he nhe. Minh o HN ^^
@NguyenDucThanh83 Note 2 hàn có pic đóm bạn lục trong tinhte xem. Còn phiên bản VN là sao ko hỉu?
các bác ơi e mới mua con note 2, về cũng k để ý phiên bản android ban đầu của nó là bao nhiêu, khi về bật wifi nó yêu cầu update thế là cho nó up, hiện tại bây h up lên phiên bản n7100XXUEML6 rùi. E mới tập root và làm theo đủ loại hướng dẫn root trên mạng nhưng không thành công, cứ bật super su lên là bị báo dừng luôn. bác nào biết chỉ e với
@handoi_1990 Lại đọc ko kỹ rồi. Bạn flash update su 1.65 nha rồi down bản 1.86 mới nhất về là dùng đc thôi mà

Sent from my GT-N7100 using Devil2 2.3.2 kernel 3.0.101 + Stock XXV Samsung 4.3
@handoi_1990 Muốn root bạn làm như sau:
-down TWRP v2.6.3.1 recovery hoặc Philz v6.07.9 recovery về.
- dùng Odin v3.04 flash 1 trong 2 recovery ở trên vào máy ( trên máy đt để chế độ downloadmod) và khi flash chọn tab PDA trên Odin.
- sau khi flash xong recovery thì vào recovery / flash bản update Su v1.89 này xem sao nhé:
-SuperSU:
https://app.box.com/s/t8tmy8c937yx9z03txbp
- Philz recovery:
https://app.box.com/s/ygthdci696q7jq9z99xy
- TWRP:

https://app.box.com/s/1e20bfi1su8kf4buao9d
bác ơi không được, mình tải apk bản mới nhất về nhưng nó k cho cài đặt, k hiểu nữa. help me
H nha bạn tải những file này cho tớ. File update supersu 0.98 rồi flash tiếp cái 1.6 kia rồi lên google play cài nốt cái 1.86 là đc mà

Sent from my GT-N7100 using Devil2 2.3.2 kernel 3.0.101 + Stock XXV Samsung 4.3
@gandalf190 ??? Càn chụp hình chạy gamekiller trên 4.3 ko??? Đang chạy stock vấn đề gì đâu. Vẫn hack ầm ầm

Sent from my GT-N7100 using Devil2-2.3.2 [Kernel] 3.0.101 + XXV Stock 4.3
@-phoenixVN- Bác cần lên mạng search là có mà.flash bản đó vào rồi cài supersu mới nhất nó sẽ disable knox

@gandalf190 Hey mình ở baseband mk1 mình định flash bootloader mj5 có vấn đề gì ko nhỉ. Đang định chơi với em dn rom

@dungeonshard 4.3 m chơi cook nên ko dùng đc. vậy nên mới từ 4.3 về 4.1.2 cook. Sài cook quen nên ko mún sài stock 😃
mình có thắc mắc ngoài lề suốt . nhưng ko biết hỏi ai , nên lên đây hỏi a.e . mình thắc mắc là các cửa hàng đt hiện nay. ví dụ : Viễn Thông A . TGDĐ . khi mua máy mới 100% , nhưng khi đem máy ra thì chỉ có tem " niêm phong" của cửa hàng , còn tem của nhà sản xuất thì bị cắt. mình có hỏi thì đc trả lời : sau khi nhập máy về tất cả các cửa hàng đều khui trước ra để xem có đủ linh kiện hay hư hỏng gì ko , mình hỏi có máy nào còn nguyên tem nhà sx ko , nhân viên trả lời : ko có . vậy có phải nhân viên nói là sự thật không ? , thực tế là mình chưa mua máy mới bao giờ . toàn mua hàng củ thôi !!!!!
Ko có nhưng bạn gõ *#06# rồi lấy 15 số imei gửi đến 6060 của samsung là biết máy mới hay ko ấy mà

@dungeonshard ko phải ý đó . vấn đề là ko phải máy mới hay máy củ . mình sợ là máy đã bị ai đó test trước . mình nghĩ là máy đó có ng test mà ko chịu lấy rồi người ta trả lại
Uh cái đó tớ biết nhưng cũng đành chịu thôi do mình mua hàng sắp hết mà. Con này h chỗ tớ tìm mãi mới bán chính hãng.haizz thôi cứ dùng đi

các bạn hướng dẫn mình cách up rom với root note 2 N7108 với! bản android 4.3 ak, tại đang xài tự nhiên nó lỗi phát nhạc mà tắt màn hình là nó bị giật giật khó chịu lắm.nên mới định up lên mà ko biết cách làm! xin các bạn hướng dẫn cho mình!
@lacthienquan Tải firmware up qua odin tại đây : http://samsung-updates.com/device/?id=GT-N7108

Root tại đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2130276
@ksr007 Mình ko hiểu cách root lắm,bạn có thể hướng dẫn mình chút ko?vs ko thấy hỗ trợ N7108 thì phải!
thanhit1
ĐẠI BÀNG
10 năm

Chào bạn mình muốn hỏi máy Note 2 của mình, mình muốn nâng lên bản android 4.3 cho máy mình, khi mày chạy qua KIES thì không lên được, máy luôn báo là bản mới nhất, máy mình dùng bản như trong hình mình gửi kèm. Dùng theo cách chạy qua ODIN thì chi bấm volume up+home + phím nguồn thì hiện như trong hình, mình ko biết làm thế nào để chạy theo hướng dẫn từ ODIN cả, Rất mong các bạn hỗ trợ hướng dẫn mình để mình chạy được bản 4.3
@thanhit1 vào download mode bằng : volume down + home + power .
Cách up rom qua odin bác nên tìm hiểu và đọc kỹ rồi thực hiện là được .
Em tập tành root con note 2 nhưng lúc đưa về chế độ downloading thì odin ko nhận như hướng dẫn, lúc cancel chế độ downloading thì nó nhận. Ai giải đáp giủm em vs 😔

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
@Nguyenb0mz Bạn đang xài Win gì ? đã cài đủ driver chưa ?
@ksr007 Mình cài driver đủ rồi mà. Ko hiểu sao cancel download mode thì odin lại nhận. Lúc cắm vào odin thì phải để máy ở download mod ạ

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
@Nguyenb0mz Khởi động lại máy tính xem sao .
Cứ đưa máy về chế độ download mode rồi cắm vào máy tính ( đã chạy sẵn odin) .
Note2 sgh i317 co len 4.3 duot khong ha ban

Sent from my SAMSUNG-SGH-I317 using Tinhte.vn mobile app
tieuhytn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bác, E có con note 2 hàng nhảy BN. Do ko biết nên up room từ 4.1 lên 4.3

Giờ thì banh emei ( emei bị change qua 0499 ) và bị lỗi " Chỉ gọi được cuộc gọi SOS )...

Các bác cho e hỏi cách fix với ạ 😃
goos

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019