Tổng hợp các topic hướng dẫn up rom các dòng tablet - 15/11/2012

harrynghiem
15/11/2012 7:13Phản hồi: 271

Quảng cáo

271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác tụi em đỡ phải tìm nhiều.
Nhưng thành ra lười bác ạ . *^ . Thanks bác
Chào anh em,

Đã hơn 1 năm chuyển từ Android qua dùng thử IOS là Iphone 4 và Ipad air, đang rất mong muốn quay về lại dùng Android nhưng thời gian vừa qua chưa thực sự tìm được em nào thuyết phục được Harry như S4, Z1, HTC One. Cuối cùng dịp này sự ra đời của Z2 đã làm mình hào hứng hơn với Androi và Harry may mắn có Z2 trên tay để trải nghiệm 2 ngày. Hôm nay chia sẻ anh em vài cảm nhận đánh giá về em nó cho những ai đang có ý định xem xét đổi máy. Bản mình đang cầm chỉ là thử nghiệm nên vẫn còn 1 số điểm chưa hoàn thiện. Hy vọng bản chính thức sẽ hoàn hảo.

http://www.flickr.com/photos/55364433@N02
1. Thiết kế

Cảm nhận đầu tiên khi cầm máy thực sự là rất tuyệt. Máy có thiết kế cho dòng Xperia theo hướng OmniBalance tinh xảo với các đường cắt kim loại dọc bên hông máy, rất mỏng và phía mặt trước cân đối hơn và phần camera. Bố cục mặt trước cũng hài hòa hơn. Mặc dù phía trên và dưới của mặt trước chưa thực sự nhỏ như SS và LG làm tốt hơn. Phần 4 góc được bo nhẹ, giúp cho việc không cấn tay khi cầm lâu. Nhưng dẫu sao trên đời không có gì hoàn mỹ cả.

http://www.flickr.com/photos/55364433@N02/13447306624/in/photostream/

2. Hiệu năng

Sony đã trang bị cho Z2 với cấu hình phải nói là rất mạnh với chip Snapdragon 801 2.3 GHz và Ram 3GB tốc độ xử lý tốt trong mọi tình huống, Asphalt 8 rất mượt, máy có hơi nóng gần khu vực camera do mặt làm bằng kính nên khả năng thoát nhiệt nhanh hơn. Ram còn free trung bình 1.3GB.

https://flic.kr/p/muhXu1 3. Màn hình Thực sự trước đây Harry đã từng có ý định chọn Z1 nhưng sau khi cầm trên tay thì thực sự thất vọng với màn hình sử dụng panel TFT đã rất cũ kỹ nên màn hình bị đục và góc nhìn kém. Tuy nhiên, Sony đã thực sự lắng nghe người dùng và họ đã trang bị cho Z2 tấm nền IPS LCD với màn hình 5.2 inches, độ phân giải Full HD 1080 x 1920 pixels gần 424 ppi pixel, cho góc nhìn rộng, trong đạt điểm khá. Nếu so với HTC one hay LG G2 là những hãng có màn hình đẹp nhất hiện nay thì Z2 vẫn dưới 1 bậc. Độ sáng màn hình ở mức Max chưa thực sự cao. Tuy nhiên, ở ngoài trời nắng hình ảnh rõ nét không bị mờ. Màn hình mặc định có tông màu hơi ám hồng (tông ấm) nhưng chúng ta có thể chỉnh lại cân bằng trắng (White balance) để màu trắng tốt hơn. Nhìn chung màn hình là sự cải tiến đáng khen trên Z2. 4. Camera Camera có lẽ là thứ mà anh em quan tâm và thích chụp hình trên smartphone và lần này Sony lại thêm điểm với việc phần mềm camera với phần chụp Superior auto máy cho tông màu rất thật và khả năng chụp đêm thiếu sáng và khử nhiễu khá tốt với ISO cao 3200 nhưng không bị nhiễu và hình chụp trong không gian rất tối và đánh flash. Tuy nhiên, có 1 điểm trừ là tốc độ chụp hình chưa thực sự nhanh như S4, S5 hay HTC one. Anh em có thể xem hình cuối bài để tự nhận xét. 5. Tính năng Sony cũng đã trang bị 1 vài tính năng hay và theo Harry là hữu dụng chứ không phải chỉ để PR như 1 vài hãng hay làm. - Smart backlight control: Giống tính năng trên các dòng Galaxy của Samsung. Nghĩa là dùng cảm biến để nhận biết người dùng có nhìn màn hình dù ko chạm nhưng máy vẫn sáng. Nếu quay đi máy sẽ off. - Tap to wake up: Tương tự như Knock on trên G2. Nghĩa là khi màn hình off chúng ta chỉ cần chạm 2 lần trên màn hình máy sẽ sáng mà không cần nhấn nút nguồn. Harry sử dụng 2 ngày nay tính năng này thực hiện tốt. [IMG]http://www.flickr.com/photos/55364433@N02/13447305684/

- Smart call: Khi có cuộc gọi đến đưa lên tai tự nhận cuộc gọi mà không cần chạm màn hình, nếu từ chối thì lắc máy hoặc muốn im lặng thì úp máy lại.

- Glove mode: Cho phép dùng cảm ứng khi đeo găng tay

6. Khác

- Pin: Với viên pin 3200 mAh cho thời gian dùng ấn tượng. Tuy nhiên, do thời gian dùng ít nên chưa đánh giá chính xác được.

- Đèn cảnh báo được thiết kế ngay loa phía trên với nhiều màu sắc rất đẹp và ấn tượng.

- Âm thanh: với 2 giải loa phía trước và dài tương tự như HTC One cho âm thanh loa ngoài lớn nhưng thiên về treble và âm thoại khi đàm thoại rất trong và không có hiện tượng rè khi mở Max voulme.

7. Kết luận

Theo đánh giá cá nhân Harry sau khi trải nghiệm 2 ngày thì quyết định sẽ mua Z2 ngay khi nó ra mắt với những ưu điểm như đã kể trên như thiết kế, màn hình, camera, âm thanh, pin.
@harrynghiem

Sót= thiếu sót bác nhé.:d
Nook Tablet chưa có link trong topic này!!!!😁
@chuyennho184 Updated
vuut
TÍCH CỰC
11 năm
@harrynghiem vãn chưa thấy Note 8
ko có acer????
còn thiếu lg optimus pad 3d
thiếu onda
Đã search rồi topic acer toàn cũ và ko ai thảo luận cả, bạn có link?

Sẽ update, ai có link post lên luôn mình khỏi tìm
Sent from my GT-I9300
bạn ơi, cho mình cách root và rom áoon m17g ko?
mình cam on ban nhiều
@kidspy Ở đây mình chỉ tổng hợp lại link cho anh em dễ tìm thôi. Bạn search thử xem máy bạn có hướng dẫn root ko

Sent from my GT-I9300
Chưa ai làm bài về Samsung galaxy tab 2_10.1 (P5100) nhỉ so với tab 10.1 P7500 có khác gì không các bác??? Em dùng qua 2 con này thì thấy P5100 hỗ trợ nghe gọi, viber (ROM nguyên bản của hãng) còn P7500 thì không.
Có novo 7 advanced 2 không ạ
lavenbut
TÍCH CỰC
11 năm
Ko ai chơi teclast a10 dualcore à
nguyenvu38
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko co optimus pad 3d
@nguyenvu38 Có rồi mà bạn, cuối cùng đó

Sent from my GT-I9300
thicong
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Samsung Galaxy Tab 2.7.0 của mình đứng đầu tiên
ainol novo 7 aurora 2 chưa có bác ạ
bác nào biết root cho con máy tàu 2 sim
suntek tab 7

ko ạ!

thanks các bro 😔
bác harrynghiem giúp em với ạ @@!
@badboy_hippy Mấy con china mình chưa dùng bạn ơi

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem em root bằng super one click đến đoạn waitfordevice là hết hic 😔
@badboy_hippy Superoneclick ko phải máy nào cũng dùng dc. Phần bạn phải check vào usb debugging nữa và chạy app superoneclick bằng quyền admin của win

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem vẫn ko đc bác ạ! chán quá!!!
@badboy_hippy root bang kinggo thu di ban
Bác nào có rom 4x cua Benss B5 ko?
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn giúp mình xem cách up room bản cook cho Toshiba Thrive với. mình có xem topic này. cũng dể hiểu, nhưng mình mới dùng androin nên cũng hơi sợ.
root 3.2 http://www.thriveforums.org/forum/dalepl/8928-rom-dalenet-htk55d-31-5-0003-oom-rooted-rom-us-hc-3-2-1-a.html
up bản cook ICS http://www.thriveforums.org/forum/dalepl/13661-rom-dalenet-imm76d-01-000072314-deodexed-stock-rooted-rom-us-ics-4-0-4-a.html
hiện tại máy mình mới mua nên nó đang ở 3.2, giờ mình muốn up bản cook lên ICS thì làm sao. toshiba nó hổ trợ lên 4.0.4, nhưng mình nghe nói up lên 4.0.4 thì k root máy đc. chỉ root máy khi đang ở 3.2 nên mình định up bản ICS cook này. Mong bạn giúp đở. THANK!
@tommy442 Để mai online bằng laptop sẽ nghiên cứu giúp bạn & xem khoản root cho ics xem

Sent from my GT-I9300
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@harrynghiem Cám ơn bạn😁. Với mình thắc mắc 1 cái nữa là nếu đang ở 3.2 mình muốn up lên bản cook ICS thì có cần root 3.2 hiện tại rồi mới lên đc bản cook ICS k. Hay chỉ cần uo thẳng trực tiếp lên bản cook ICS.:D.
@tommy442 Sau khi xem 2 link bạn gửi thì có vài lời với bạn
1. Hai link bạn gửi đều là rom deodexed đã bao gồm rooted sẵn sau khi up. Đây cũng gần như 1 kiểu là rom cook nhưng ở dạng sơ khai. Chứ ko phải link để root 3.2 như bạn nghĩ.

2. Đây là link bao gồm hướng dẫn root máy + nạp clockworkmod recovery. Nạp clockworkmod recovery mục đích là để bạn up rom ICS mà bạn đã gửi link ở trên

http://www.androidauthority.com/toshiba-thrive-at100-android-3-2-1-honeycomb-root-clockworkmod-recovery-93523/

3. Sau khi máy bạn có clockworkmod recovery thì bạn có thể up dc rom ICS ở link trên. Trong đó cũng có hướng dẫn cụ thể các bước thực hiện
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@harrynghiem Thank bạn. Để mình thử xem.
cosanostra
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hướng dẫn của Bipad giống Chuwi hả bạn ơi, 2 máy này cách làm giống nhau à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019