TỔNG HỢP CÁCH FIX NHỮNG LỖI CƠ BẢN CỦA CYDIa

•pOy•
29/4/2010 13:30Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teocpu
ĐẠI BÀNG
14 năm
trước giờ cứ lỗi nhỏ gì làm không xong là restore thôi ,xin ghi nhận cách sửa lỗi này .
thế thì nói làm gì vừa mới bị lỗi nhỏ mà phải restore lại cả cái máy thì thui chả dùng cydia nữa nản 😔
Ý bạn ý là trước đây ko biết nên bạn ý ới làm vậy, giờ thì khác - bạn ý sẽ chạy chữa các cách roài mới tiến hành RS 😃
thế bạn có cách nào ko chỉ dùm mình với hix cũng đang nghĩ đến nước restore lại máy đây 😆
Mình vừa phát hiện 1 cách để sửa lỗi Cydia bị đá văng ra ngoài: Do trong quá trình cài PM trên Cydia có phần mềm nào đó chưa cài thành công (thường do mình dùng Queqe cài hàng loạt) gây lỗi văng ra của Cydia. Mình dùng cách boot vào chế độ Safe Mode của iPhone rồi vào Cydia (vào được) rồi gỡ bỏ những PM có dấu đỏ đi là OK. Mình đã làm được. Hy vọng giúp ích cho các bạn

Bạn có cài app vietnam ko?
-> Vào đường dẫn: var/lib/dpkg/info và xóa file com.diadiem.vietnam.list xem ...
Cám ơn bạn LIENHUONG nhiều.
Mình đã làm được rồi, đã thêm app được từ Cydia.
Máy em là 3GS 4.1 ,sau khi JB thì nó có icon Cydia nhưng chỉ là màu trắng,ko vào dc,cứ vào là bị văng ra ngay,đó là lỗi j thế ạ,sửa bằng cách nào ạ ?
xin hỏi một câu hơi gà mong cách huynh đừng trách,SSH vào ip là gì vậy các anh?(SSH?)
Bạn ấn Home & Power để Reset máy xem 😃

Đó là cái đặt OpenSSH vào iPhone để kết nối iPhone với PC qua chương trình SSH no Wifi hay Winscp
-. Sau đó vào thư mục hệ thống trong iPhone để xóa file 😃
bạn ơi,bây giờ mình ko vô được cydia nên làm sao cài open shh để mở kết nối win scp ?bạn có cách nào khác để fix lỗi của cydia ko bạn?
Bạn dùng chương tình khác truy cập như ifunbox chẳng hạn đó bạn 😃
folder cục bộ là folder nào vậy bạn?chỉ cho chót nha bạn,he
Máy em đã xóa Cydia nên không Open SSH được. Em dùng Iphone Explorer để copy file .DEB vào iphone 3GS FW 4.0.1 rồi nhưng sau khi restart lại vẫn không thấy Cydia là sao?
Vậy bạn nên dùng Jailbreakme để JB lại máy 😃
Có 1 số App em cài trên Cydia,nhưng cứ vào thì bị văng ra ngay,và 1 số App thì ko biết tìm ở đâu ( đã cài rồi ),em phải làm sao ạ ?
- 1 số cái cài ko có icon như SBSetting, Appsync hay SSH
- 1 số App cài nhưng bị văng là ko tương thích
phonui059
ĐẠI BÀNG
13 năm
may quá, lúc chiều add soure heaveniphone thế nào bị lỗi. Đang cứu đây. cảm ơn nhé
Hôm qua, sau khi làm theo hướng dẫn để đọc trên một số diễn đàn về cách add sources cho iPhone . Mình chọn một số sources và làm theo như chỉ dẫn. Add được khoảng 5 sources, và đang làm cho source thứ 6 thi bị treo máy. Cách mình làm như sau:
-Vào Cydia ==> Manager ==> Sources ==> Edit ==> Add ==> Sau đó nhập Sources (đường dẫn) sau vào: source của xsellize, mình chỉ làm tới bước này là bị treo luôn từ đó.
Có cách nào giúp Cydia trở lại bình thường không ạh? Hay là phải restore máy lại lần nữa?
Xin chỉ giáo và cảm ơn rất nhiều ạh.
Cứ đứng nguyên như hình dưới đây:
077822852
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi câu này...từ khi nhận thức được tầm quan trọng của SHSH file thì em luôn down về máy shsh file vá đồng thời cũng "make life easy" trong cydia nhưng hiện nay khi mở cydia lên thì em không còn thấy dòng shsh trên server của cydia nữa...đang rất thắc mắc là tại sao lại như vậy và làm sao có thể khắc phục. mong sớm nhận được sự giúp đỡ của các cao thủ...
Nhấn giữ Power & Home 1 luc s cho đến khi hiện trái Táo để Reset máy rồi vào lại 😃

Mấy hôm nay Cydia đã hiện lại SHSH rồi bạn à, trước đó do nâng cấp nên ko hiện thoai 😁
Cho em hỏi em chẳng may xóa mất mục partial trong ifile bây giờ không add được sources nữa thì phải làm sao
Xin ai có chép đè lại, hoặc ko xóa Cydia rồi cài lại 😃
Thế cho em hỏi xóa Cydia đi cài lại có mất các app mình đã cài không.
Ko bạn à, các App bạn cài từ Cydia vẫn nguyên 😃 Chỉ có điều trong Cydia sẽ ko hiện lại những App bạn đã cài nữa - trong Manage/Package có thể trống trơn :p
Jaibreak

Jaibreak lại là có Cydia ngon lành bạn ah. Tớ cũng bị y như cậu đó.
thank bạn nha mà jb lại có cần xóa cydia cũ đi không hả bạn hay cứ thế jb thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019