Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp cách khắc phục iTunes Errors  khi Restore/Update

cydiatoday
12/6/2012 16:14Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm trước em down cái plugin của game Bá Đao 3D về chơi xong. Thấy ko đc nên để remove plugin đó đi.

Nhưng hệ quả để lại là khi vào AppStore trên iTunes phần $$ của em bị đổi lại thành font chữ rất xấu

Chưa dùng bản $$ chưa biết lỗi này.
Vừa cập nhật thêm trong topic:

NỘI DUNG BÀI #2:
  1. TỔNG HỢP LINK DOWNLOAD FIRMWARE CHO iDEVICES.
  2. TỔNG HỢP LINK DOWNLOAD CÁC TOOLS JAILBREAK & LIÊN QUAN iOS.
  3. TỔNG HỢP LINK DOWNLOAD iTUNES VERSIONS & SAFARI.
Bác xử lý giúp em lỗi này được không:

Cái Ipad 1 của em chạy 4.3.3 đã jailbreak, em đã cài đặt khoảng 200 game + soft lên đó và dùng 1 thời gian.

Cách đây mấy hôm em cài Itunes, cắm máy vào thì không biết dùng, cũng không có AppleID nên thoát ra, không tích chọn sync gì cả.

Sau đó em tạo AppleID và cài Itools, kết nối máy copy ảnh, nhạc qua iTools ok, sau đó đổi cái AppleID trên Ipad thành ID mới tạo.

Khi thoát ra thì toàn bộ các game và softs đã cài bị lỗi là bấm chạy thì nháy 1 cái thoát ra ngay, nhưng kiểm tra task vẫn thấy nó chạy ngầm. Các game và soft sau đó khi down về từ appstore.vn cài thì vẫn chạy bình thường.

Bác chỉ giúp em xem giờ xử lý thế nào mà vẫn giữ lại được toàn bộ 200 game và soft cũ nhé.

Thank bác.
Cần quan niệm iPad là công cụ thường dùng hằng ngày không phải cái kho hay thùng rác mà chưa tới 200 games! Dám chắc bạn chẳng bao giờ đụng đến quá vài chục games!

Nếu muốn iPad hỗ trợ bạn nhanh và đắc lực thì nên tạo điều kiện giúp nó xoay sở nhẹ nhàng, chỉ cài những ứng dụng cần thiết, game vừa đủ, hình ảnh, video và nhạc cũng hạn chế. Thấy nhiều bạn nhét đầy nhóc chỉ còn trống vài trăm MB thì trách sao iPad không ì ạch!

Dùng 1 Apple ID account chính để sync qua iTunes, các app nào thuộc account khác thì ghi tên lại xoá đi và down lại bằng account chính. Dân chơi iPad không nên tiếc công cài đặt, mà nên tổ chức sử dụng iTunes như phương tiện chính để còn dùng cho những iDevices khác nữa.

Tham khảo cách quản lý và sử dụng iTunes ở Bài #2, 3, 4 topic này:
Hướng dẫn cài đặt Settings iPhone iOS 6.0 - iTunes 10.7 & Tự tạo Apple ID (update 21-9-2012)
He he cảm ơn bác nhắc nhở, 200 là cả game+soft+tools+app bác ạ, tool và soft,app thì em dùng nhiều loại, còn game thì chủ yếu nhóc tì nhà em chơi, cả app cho cháu nó học nữa bác... nên 200 em thấy cũng bình thường, và chỗ trống của máy em còn đến 8-9Gb cơ.

Em bị lỗi trên, nghĩ ngồi cài lại mất nhiều time quá nên mới hỏi người có kinh nghiệm tràn trề như bác, chứ bác khuyên em thế thì em đâu cần hỏi???
Em nói về tình hình của em tí. E dùng ip4 trắng hàng ZP, xài bt thì k sao, nhưng khi chơi game thì đang chơi màn hình bị nhòe sọc ngang, có lúc thì nó tự reboot lại, có lúc thì mình phải bấm home + power để nó tự reboot. E nghĩ là do phần mềm nên up lại 5.1.1 B208 có nhúng shsh nhưng vẫn còn hiện tượng đó. Hôm qua e restore lại 5.0.1 thì itunes đang restoring thì màn hình nhòe và k restore tiếp đc nữa, cứ như thế nên e k thể restore tiếp hay làm gì, bây h bị treo ở recovery, dùng TU cũng k exit đc.
Vậy cho e hỏi : máy e bị lỗi phần mềm hay phần cứng ạ 😔. H phải làm sao đây :(
Lỗi này do bạn "cứng đầu" cứ đè app không tương thích 5.x.x mà chơi miết!
Dùng Redsn0w 0.9.15b3 re-restore lại 5.1.1 và jailbreak theo topic.
Chỉ sync và cài những app tương thích 5.x.x.
Tham khảo: REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (06-11-2012)
@cydiatoday Của em vẫn 4.3.3 bác ạ, lúc trước vẫn mở vẫn dùng bình thường, chỉ qua 1 lần cắm itunes nhưng không chọn sync, sau đó đóng itunes, mở itools cop ảnh vào xong rồi rút máy ra.
sau đó thì toàn bộ app cũ lúc trước đang chạy bình thường giờ mở cái thoát ngay...thế mới ức.
up cho bac cydiatoday.
anhtai0
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy rút cáp ra thì rơi vào dfu, xử lý thế nào bác, giờ just boot thì lúc lên lúc không, mà rút cáp ra một chút là về dfu lại
bác cydia cho em hỏi là con ip4 của em đang 5.1.1 rs lên fw 6.x
toàn báo lỗi (-1) fjx bằng redsnow vào đc nhưng baseband vẫn là của 5.1.1 là 4.12.01
em đã làm đủ cách mà ko thể vuọt dc lỗi này
ko hiểu sao baseband của máy em no ko nâng đc
mong bác giúp em tks ạ
@hunghieng up 6.0.1 gốc
@vvvvvv Gốc là bị -1 đó bạn đến đoạn retoring fw là dừng còn custom no bb thì ko bị lỗi ko hju sao máy mình ko updatw dc bb vs apple lun hjx
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy iphone 4 của e đang ở Fw 5.1.1, đã JB, kiểm tra trong cydia có shsh 5.1.1, sau đó e chạy redsnow để re-restore về 5.1.1 n bị lỗi -1, màn hình hiện cáp+đĩa, sau đó e định up lên FW 6.0.1, e đã cắt file host ra chỗ khác, bật itunes, option+restore trỏ đến fw 6.0.1 nhưng vẫn bị lỗi -1 và màn hình bị dắt ở cáp+đĩa. Các bác giúp e lên ios 6.0.1 hoặc về 5.1.1 với ạ.
iPhone4 đã Re-restore bằng redsn0w 5.1.1 và Restore với iTunes 6.0.1 đều bị lỗi -1 thì khả năng bị phần cứng.
Test thử thêm lần nữa, cắm iTunes về DFU rồi Option+Restore 6.0.1 xem?
Load itune về nhưng khi chạy thì nó báo :
The file "i tune Library.itl" cannot be read because it was the created by a newer version of i tunes.
Hiện thông báo như vậy nên ko vào itunes đc.
Cho hỏi lỗi này khắc phục như thế nào ạ,cảm ơn nhiều.
Search: ituneslibrary.itl chọn xoá đi.
Restart Computer, mở iTunes làm tiếp.
xoá tune Library.itl
C:\Users\Administrator\Music\iTunes
đánh dấu khi cần nào, thanks bác chủ nhá 😃
Máy mình là ipad 3 bản wifi. đang sài bàn 5.1. mình load bản 5.1.1 (từ trang http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/ ->Ipad 3 (wifi)(5.1.1/9B206))

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download (iOS 7 now available!)
felixbruns.de

khi restore = Itunes thì bị lỗi này:
The (iPhone/iPod/iPad) "XXXXXX" could not be restored because the firmware file was corrupt
Mình không biết khắc phụ như thế nào.đổi sang máy tính khác cũng bị lỗi.Các anh em giúm mình với.
thanks mọi người.
@nhattam123456 Nó báo lỗi file FW bạn tải về bạn ơi 😃 Hơn nữa bạn phải có SHSH của FW 5.1.1 mới RS được bạn nhé ;)
-> Bạn vào dưới tải lại xem:
http://www.tinhte.vn/threads/399433/
Hiện đã có FW 6.0.2 cho iPhone 5 và iPad Mini vừa update links.

Các máy iPhone 5 và iPad Mini nếu quan tâm jailbreak hy vọng sẽ có tool mới trong vài ngày nữa không nên update 6.0.2.

Các máy xuất xưởng 6.0.1 cũng nên restore lại 6.0.1 qua iTunes để phòng khi Redsn0w ra tool mới có thể downgrade 6.0.1 có SHSH.

Nên Save SHSH 6.0.1 với TinyUmbrella 6.01.01.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019