Tổng hợp đóng góp chia sẻ kinh nghiệm về BlackBerry 9900 , 9930

cellphone_uk
21/11/2011 22:40Phản hồi: 848
848 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romeo_133
TÍCH CỰC
9 năm
Push mail + notifications (face/viber/whatsapp) vô tư bạn. Nếu để 2G như bạn thoải mái đc 1 ngày.
đọc epub hay prc trên 9900 dc ko bà con
Cảm giác thích thú và hạnh phích khi cầm em 99 trên tay ^^
scootervt
ĐẠI BÀNG
9 năm
pác nào cho hỏi xíu ... trên bold 9900 khi có cuộc gọi đến .... nếu ko muốn nghe mà mún im lặng thì mình sẽ chạm vào màn hình là dt tắt chuông và im lặng nhưng khổ nỗi khi bỏ vào túi quần ko hỉu sao có người gọi đến thì cái màn hình nó bị chạm và đùi mình hay sao ấy thế là nó tự im lặng lun làm mình đi trên đưong ko bít là ai gọi cả ... Cóa cách nào khắc phục ko nhỉ
thuhieu229
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi là bold 9900 của em cứ mỗi lần cài ứng dụng, phần mềm xong yêu cầu khởi động lại máy thì màn hình cảm ứng lại ko dùng được. Tắt đi, tháo pin ra rồi lắp vào bật lên lại dùng ngon lành bình thường. Vậy là lỗi gì ạ? Các bác giúp em với @@
mình mua máy 9930 cũ thì phải test những gì nhỉ?
có ai hướng dẫn cụ thể đc ko
Các bác cho e nhờ tí ạ. E dang dùng 9930 dùng bản room mới nhất là. 1066 giờ e muốn hạ xuống bản 374 để kik bis cho sim vietel thì pải làm tnào ạ. E làm nó toàm báo lỗi. @. Cảm ơn mn truớc ạ.
Bác dùng
bác dùng 993 e xin chỉ giáo tí ạ. Bác có kik bis viettel khi đang ở bản 1066 ko ạ. Hay pải về bản room khác. E thử hạ bản room mà ko biết cách hạ. Mong bác giúp đỡ. 😃
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trinhgadtvt Bản đó E k kích đcc b ạ. Hạ thì b cứ down bản đó về rồi chạy bt thôi. Mai e xem bản e đang dùng rồi ib cho vì e giờ k dùng máy đó
Mã PIN của 9900 có bị đổi được không các bác nhẩy ? Tại lúc mua máy chủ quan qúa không check kỹ. Hôm nay ngồi check lại thấy mọi thứ đều trùng hộp, ngoại trừ mã PIN 😁
@pthuong Thì mình mua thế mà, của mình AT&T, phê quá quên bén vụ kiểm tra pin :D
pthuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimchinam007 bác có thể chụp hình chi tiết về: vỏ hộp cùng sách vở, thông số trên hộp, thông số trên máy, thông số trên tem máy(dưới cục pin) ko..mình thử ktra xem thế nào :D
@pthuong Ok bác, để chiều đi làm về chụp phát :D
ducphan_arch
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pthuong [​IMG]
nhờ anh em giúp đỡ. mình vừa tậu đc con 9930 nhưng đang bị lỗi không kết nối được với máy tính thông qua Black Desktop Software. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với 😔
vampire151
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi. Em mới dùng 9930 đã đk bis và hiện chùm dâu nhưng vẫn không thể nào set up đc BBM
e muốn đập hộp 9930 bác nào giúp được không? không đập hộp được thì cũng muốn nguyên zin 😕
các anh cho e hỏi cái này với, tình hình là em mới mua 1 con 9930 nên cũng chưa biết nhiều, em dùng vnbbUltius để chụp màn hình của đt thì ko dc, em đọc thấy trong bài có mục lấy code EScreen mà em không biết nó dùng để làm gì. vậy cái đó dùng để làm gì vậy, có liên quan tới việc e ko chụp được màn hình ko ạ.
denis_tien
TÍCH CỰC
9 năm
quánh dấu phát, chuẩn bị chuyển sang nghiêng cứu BB
Mình tìm được 1 số themes rất đẹp nhưng khi cài vào 9900 thì icon trong các folder đều mất hết, trở về themes gốc lại thấy.
Bác nào biết cách khắc phục ko
Em mới dùng còn bb9900 lần đầu nên hơi gà bác nào biết chỗ tắt âm lượng bàn phím thì mách em với
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Oánh dấu, chuẩn bị sang BB 9930 😁
tblong01
ĐẠI BÀNG
9 năm
9930 bây giờ quá ngon rồi,kích bis xong là không khác gì 9900 luôn,tiết kiệm đc mấy trăm so với 9900 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019