Tổng hợp Firmware Nokia

27/8/2013 8:42Phản hồi: 69
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang muốn nạp thêm tiếng việt cho chiếc asha 306 có language v05.93
Nhưng lại không có mã ngôn ngữ tiếng việt ma cài. Lục tung trên mạng ma vẫn không tim ra. chi có mấy trang cho liên kết nhưng hỏng hết. Mong các bác pro giúp em tìm ra nó để sớm ngày đưa nó hiên thị tiếng việt ta. Em cảm ơn nhiều
@hoangzxc Bạn thử dùng Product Code của máy gõ vào http://www.mrcrab.net/Nokia-Product-Code.html xem 😃
Đang Fix và update lại link 😃
Mọi người thông cảm nha
ai có FW RM-607 của C1-01 k cho e xin vs ,tìm mãi k đc
@mrnguyenquangchung File của bạn đã update (1) 😃
@Thằn Lằn Núi ở đâu vậy bác ,e là mem mới nên k biết
@mrnguyenquangchung Trang 1 đấy bạn 😃 C1-01 RM-607 v06.15
e đang học cách flash mà thấy bảo flash k đc là chết máy nên đang ghê tay ,bác có lời khuyên hay hướng dẫn nào cho e k ?
@mrnguyenquangchung Rủi ro luôn luôn tồn tại 😁
@Thằn Lằn Núi e có con C1-01 ,máy nhìn vẫn ngon lành .mà bật k lên màn hình ,dù vẫn nghe tiếng bíp ,k biết flash lại có dùng đc k .e đang tập tành vọc nokia 😃
@mrnguyenquangchung Thử chạy phần mềm trước 😃
cho mình xin " C2-03 RM-702 v07.63 " nhe thank ban
@anhchangvui7 Uploaded 😃
Check trang 1 nha bạn.
@Thằn Lằn Núi thank bạn
cho minh hỏi em N8 của mình đang dùng RM-596 v111.040.1514...mình muốn cài RM-596 v111.040.1511 có được không...vì em n8 không có tiếng việt...
@minhhai186 Downgrade firmware bình thường thì không được nha bạn 😁
Còn không bình thường thì có các thầy chuyên mần được ^_^ mình thì không :D
bạn có RM-596 v111.040.1514... có tiếng việt không....cho minh xin với..không có tiếng việt dùng bất tiện quá...
@minhhai186 Giờ mình cũng không nhớ là file của mình có TV không nữa 😃
oochipchipoo
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái fw C2-03 RM-702 v06.97 này có tiếng việt ko ạ....mình flash bằng pm Launch Nokia Care Suite đc ko ạ....
bobongot
ĐẠI BÀNG
9 năm
tks bạn nhé,
bobongot
ĐẠI BÀNG
9 năm
tks bạn nhé,
obxrose
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhờ mọi người hướng dẫn mình cách flash rom nào có tiếng Việt cho con Nokia C1-01 với, máy mình Made in India, xin hướng dẫn mình cách flash với, dùng phần mềm nào, flash xong có nguy cơ hư máy ko, máy mình đang nghe gọi bình thường, thanks mọi người nhiều!!!
@obxrose hì obxrose,
Cũng khá lâu rồi mình không làm phần mềm điện thoại nữa nên cũng ko follow các tin tức để trả lời cho bạn được.

Có một số trang bạn có thể tham khảo tìm hiểu như MrCrab hay xda 😃
Ngày trước mình cũng toàn học và vọc trên internet.

Căn bản của việc flash 1 fw thường bằng các bước căn bản:
1. Chuẩn bị firmware (Tùy model mà có các fw phù hợp)
2. Tool Flash (Tùy vào hãng, dòng máy)
3. Đưa máy vào chế độ flash (Tùy từng hãng)
4. Kết nối và tiến hành flash fw
có cách gì tách lấy được file nhạc chuông trong firmware không mấy bác, có bản timbler trong mấy máy nokia đời sau này hay quá mà tìm file mp3 không thấy
Máy mình X6-00 RM551 không có tiếng Việt, mìn muốn nạp FW RM 551 có tiếng việt nhưng tìm mãi trên google khôg thấy chỉ có FW X6 RM 559. Như vậy nạp vào có được không? Hồi trước m có tìm được FW này nhưng giờ bì xóa rồi thì phải.
@xuanelis969 hì xuanelis969,
Cũng khá lâu rồi mình không làm phần mềm điện thoại nữa nên cũng ko follow các tin tức để trả lời cho bạn được.

Có một số trang bạn có thể tham khảo tìm hiểu như MrCrab hay xda 😃
Ngày trước mình cũng toàn học và vọc trên internet.
aqsn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác chủ có FW cho máy i-mobile không ạ? Mình có máy i-mobile 626 để lâu không dùng giờ hơi đơ muốn up lại bác nào có hướng dẫn giùm mình với.thanks all.
@aqsn I-mobile mình ko có, bạn thử lên xda forum xem
aqsn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thằn Lằn Núi Thanks bạn,mình cũng đào khắp nơi rồi,đồ cũ dùng lâu bỏ hơi tiếc chút..
hung9x95
ĐẠI BÀNG
4 năm
5800 RM-356 v60.0.003 có cái này không bạn ơi
Chưa có fw E71 RM-346 v510.21.009 hả bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119