Tổng hợp FW cho Samsung Wave 525/533/575 & 723 - Update FW 2.0

LIENHUONG
16/1/2011 4:38Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks Bác nhìu nha. Download về Up cho Em Gái m 575 mới đc.
cho hỏi cái. khi up fw phải dùng cable xịn mới up được hả máy bác
Phải bạn à, có thể dùng cable Nokia/BB hay SS nhưng xịn là được - loại đểu dễ die máy 😁
Tôi mới nâng cấp từ Bada 1.1 lên 2.0 (S723MXXLA1) cho chiếc Wave 723 của mình.
Cảm nhận sau 2 ngày sử dụng là rất tuyệt:
1. Pin xuống rất chậm, lâu hết hơn bản 1.1. Sau 1 ngày dùng kha khá chỉ hết khoảng 20%, nếu là trước phải hết 35-40%
2. Giao diện đẹp hơn trước nhiều, tuy chỉ có 3 icon trên mỗi hàng ngang nhưng thuận tiện trong nhiều thao tác tuy còn mới mẽ.
3. Nhạc nghe nhỏ hơn tí (bù lại loa sẻ lâu rè hơn, vã lại có thể chỉnh to lên bằng cách cài trong Service mode) nhưng khi nghe phone tai thì không giảm lại còn có hiệu ứng âm thanh 5.1 rất tuiệt mà trước đây mình không dùng được.
4. Bản S723MXXLA1 (01/2012) không có tiếng việt chỉ có tiếng anh.
5. Up FW xong KIES không hỗ trợ (cài phần mềm) cho máy nữa (đang tìm cách khắc phục mà chưa được, mong anh em chỉ giáo!) mặc dù vẫn kết nối được, có thể Backup dữ liệu ... Do đó tôi đang dùng Samsung apps trên phone để cài apps.
6. Khi kết nối USB thì hơi bất tiện.
7. Điều đặc biệt là kết nối Internet nhanh gấp đôi trước đó. Bằng chứng là khi chia sẻ internet (3G) với PC tốc độ download là 300-350Kbps trong khi hồi trước cao nhất chỉ 150-180Kbps. Duyệt web và download trên phone cũng nhanh hơn hẳn.
7. Máy ảnh có nút cảm ứng khi chụp rất thuận tiện, dao diện khác hẳn. Theo mình thì thuận tiện hơn nhiều.
8. Khắc phục được lỗi mà mấy hôm trước gặp phải làm mình đau đầu đó là tình trạng máy chỉ luôn báo 3 vạch pin (60%) mặt dù pin sắp kiệt hay đầy. Khi cắm sạc thì báo đang sạc một lúc là bao đầy ngay, rút ra thì báo pin yêu mà thực tế còn nhiều. Phải khởi động lại mới hết báo pin yếu nhưng vẫn luôn chỉ 3 vạch pin. Lỗi này xuất hiện khi mình vọc trong Service mode khi test pin, lúc đầu không để ý, khi bi lỗi vào lại thì thấy báo "no charged battery". Mình nghĩ FW 1.1 bị lỗi.
Ngoài có vấn đề về Kies trên. Không gặp các lỗi khác như một số anh em khác mắc phải nên tôi rất hài lòng về bản beta này. Anh em ai chưa nâng cấp lên 2.0 thì nhanh nhanh up lên để trải nghiệm. Tuyệt đấy!
Anh em nào có cách khác phục lỗi Kies như tôi trình bày trên thì xin chỉ giáo với. Thanks!
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình thì bản này chưa hoàn thiện nên mới ko down đc apps trên kies, phải đợi bản hoàn thiện thôi
có bác nào có file flun sam sung s5250 tiếng việt shared cho em xin với em mới up file 5253 mà may không khởi động lên dc hu h uuu hu mấy bác giúp em với ạ em thank all
chưa có bada 2.0 tiếng việt sao.chán quá đang dùng 723 2.0 nhiều lỗi quá
minhanh0213
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua mới up firmware cho wave 575 qua Kies bản mới nhất là DXLC1
Lâu lắm rùi mới có cảm giác up firmware *hồi hộp, hồi hộp*
Up xong.....
.
.

Nhận xét: chả có gì mới :|, vẫn là Bada 1.1, ko thấy thay đổi j cả 😔
@minhanh0213 bạn ơi, bạn down bada 2.0 cho wave 575 ở trang nào đấy chỉ giúp mình được ko, mình tìm down mãi để nâng cấp lên mà chẳng được
Chưa có 2.0 đâu mấy cậu à.
.....................................
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
FW mới 2.0 cho Wave 723: S7230EXXLB3_S7230EOXALB3_OXA

Download tại :
https://hotfile.com/dl/149720607/2b55c88/S7230EXXLB3_S7230OXALB3_OXA.rar.html
Pass: samfirmware.com
Ý kiến của mình về bản này: Đã có chat on, vẫn 3 icon trên 1 hàng nên nhìn không tinh tế và cục mịch. Các bác up có gì share sau 😁
đã up cảm nhận đầu tiên là "hình như vuốt mượt hơn" ngoài ra k lỗi j hết....pin thì rất lâu

---------- Post added at 04:02 PM ---------- Previous post was at 04:00 PM ----------

bao giờ 2.0 cho wave 723 có ngôn ngữ tiếg việt hay tiếg trug nhỉ...hixx
mà chủ topic ơi...có fw custom nào có bàn phím tiếg việt hay tiếg trug k (2.0) ý ạ tks
723 thì chưa ai cook FW bạn à 😃
Có FW mới nào cho Wave M(S7250D) chưa các bác ơi.
@thanhvolga83 Cậu xem trang 1 cập nhật các bản FW mới nhất đấy cậu.
Bạn vohphuong và các bạn ơi! Bản FW mới 2.0 cho Wave 723: S7230EXXLB3_S7230EOXALB3_OXA có lỗi cài phần mềm từ Kies không bạn?
Bữa trước mình dùng BADA 2.0 (S723MXXLA1) bị lỗi cài đặt phần mềm từ Kies nên phải cài từ App trên phone. Giờ vẫn chưa khắc phục được. Chán lắm!
@hosichuong Lỗi cài phần mềm từ Kies là sao - cậu nói rõ hơn xem?
Cài qua Kies cậu phải chờ kết nối xong, chọn thiết bị của cậu & cài loại App tương thích nhé.
bada 2.0 wave 723 sao không đăng nhập được các tài khoản nhỉ ai có bị thế không
Khi mình cài BADA2.0 (S723MXXLA1) xong, kết nối Kies bình thường và làm mọi thứ bình thường. Duy chỉ có khi vào Samasung Apps thì Kies thong bao "Samsung Apps không hỗ trợ thiết bị này" và "Xem danh sách tương thích". Clck vào xem "Xem danh sách tương thích" thì hiện lên trang web, ddocj rồi mà chả có tác dụng gì. Nãn! Định thử up bản tháng 2 "S7230EXXLB3_S7230EOXALB3_OXA" nhưng chưa biết có bị lỗi như thế không nên hỏi mấy anh em.
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới tối qua up XXLB3 tháng 2/2012 cho wave 723 xong vẫn lỗi y như củ chẳng thấy fix gì hết, bùn ghê gớm, vậy thắc mắc là ra firmware mới làm gì vậy ta?
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
@phuc_tho Nản cái SS này lắm rồi, 1 là có 2 là ko còn nói cho dân tình biết, làm ăn như ..=..=
foulyour
ĐẠI BÀNG
12 năm
fw XXLB3 nói chung chạy ổn định hơn bản tháng 12 và tháng 1.không bị tình trạng out khi đang lướt web.chạy mượt hơn chút xíu. nhưng vẫn còn 1 số lỗi tạm chấp nhận đc.
1.k có tiếng việt.
2.setting lại đầy đủ gprs mới vào 2g và 3g cũng như ss app
3.chế độ rung sẽ không rung khi có tin nhắn mới.
4.đôi khi ở chế độ chuông và rung cũng im re lun.
kết luận: NẢN SS LẮM RỒI.
của nhok em wave 723 bị brick h làm thế nào bro ơi?
@nhokonline2010 Nếu Multiloader ko nhận máy hay ko đưa may về Download mode được thì đành ra hàng hay lên TTBH có box chuyên dụng chạy lại bạn à 😃
kttam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác LienHuong cho e hỏi, e có con Wave GT-S5753E thì up bản FW
* Tháng 07/2011
XXKG2: http://www.mediafire.com/?ba8v926bwflmvrc

có vấn đề gì ko ? Chưa up fw ss bao giờ mới thử với nokia thôi 😁. Mà đó vẫn là bada 1.1 ạ ?
@kttam Vấn đề thì ko có cậu à - vẫn Bada 1.1 thôi chứ ko thấy SS đả động j đến 2.0 cho máy.
ban nào cho mình hỏi sao Wave 723 sau khi up Bada 2.0 thi camera không mở dc đèn flash khi chụp vậy?.... mà dùng ứng dụng đèn pin vẫn sáng...khi mở camera thì báo "unable to use flash battery low" ...mặc dù pin rất đầy....thanks
nvda3
ĐẠI BÀNG
12 năm
cao thủ bada cho mình hỏi mình up lên 2.0 cho wave 575 nhưng ko có font tiếng việt khi vào web, cài thêm font times new roman vào thì chỉ đc ở bàn phím thôi còn trong web vẫn dùng font samsung font nên vẫn bị lỗi chữ thành ô vuông. nhưng vẫn đề là giờ mình up về các bản DX cũ của việt nam thì ko được nữa cứ bị lỗi "Error : Amss Write [4.4s]", nó cứ wirting song báo lỗi, mà mình thấy các fw cũ ko có foder boot với file fota như fw của 2.0 có ai có bản nào có tiếng việt cho wave 575 mà ko bị lỗi ko cho mình xin
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
@nvda3 ĐÃ có file CSC Tiếng Việt cho Wave 575 (Tks bạn
evilknight
đã tạo nó 😁 )
http://www.mediafire.com/?wkvmxhxfip555h4
nvda3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vohphuong uk mình biết rùi vohphuong cũng ở bên my samsung đây phải ko.hjhj
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvda3 có bản 525 ko bạn ơi
nvda3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuoclano12 bác muốn up fw tiếng việt cho wave 525 à
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvda3
nvda3
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bada 2.0 và Csc fix lỗi font tiếng việt khi vào web cho wave 575 rùi đó bạn ah. ko tìm đc pm mình gửi link cho.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019