Tổng hợp Game HD, game hay cho màn hình HVGA (O1,GT540,X8,QMobile s10)

seiki
20/4/2011 9:3Phản hồi: 1.734
1.734 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có một số game ko có chế độ move to SDcard. Làm thế nào bây giờ, bộ nhớ máy đầy mất rồi😔
Trong phần ứng dụng có phần quản ứng dụng bạn thử vào đó chuyển nó xem sao 😃
nobuhiro
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-457/mo-da-diem-cho-xperia-x8-can-giup-do-646623/
mở đa điểm cho xperia x8 ai pro Eng xem dùm cái này dj:eek:
tuancljp66
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này bạn nên qua bên xda xem hướng dẫn .x8 mặc địh là 600mhz, nhưng có thể Oc lên là 729 MHz ~~>
nobuhiro
ĐẠI BÀNG
13 năm
chạy kiểu này có hại cho máy ko bạn ?
Oc lên tối đa 921mhz nha bạn. Máy mình my touch 3GS 600mhz đã root chơi 900mhz vô tư. Pin xài lâu hơn vì tốc độ xử lý nhanh
tuancljp66
ĐẠI BÀNG
13 năm
x8 mới oc đc lên 748 thôi lớn hơn là khởi động lại
đó là game sand storm ở đầu đó bác
sao chẳng thấy mem s10 lên tiếng hè,con này có chơi game đc hem
Nếu bạn muốn di chuyển được tất cả các ứng dụng vào thẻ nhớ thì cần phải phân vùng thẻ nhớ, nếu không phân vùng chỉ chuyển được 1 số ứng dụng, bạn tạo menu recovery sẽ có phần partion sdcard

---------- Post added at 09:05 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

Bạn cần root máy, tạo menu recovery, partion sdcard sẽ chuyển được hết
seiki có thể hướng dẫn chi tiết cho mình được hok, hay là cho mình cái link hướng dẫn để mình tìm hiểu(mình chỉ mới xài android nên có hơi...)
Àh mà khi nào có game spiderman share cho mình với nhé. Mình thích game đó lắm
Bác có thể leech sang mediafile đc ko 😃 Cái hót megashare ấy e down khó qá, bấm zô ko down đc mặc dù đã đăng kí free user. Bác pót link HF,MU cg~ đc ^^!
Thanks....!
Mình down thấy tốc độ tốt lắm mà, bạn cần game nào, có thời gian mình leech sang mediafire cho
Rồi thanks bạn ^^! Mình sẽ down hết các game có link magashare =))
Eternal Legacy HD, Modern Combat: Sandstorm, Tom Clancy's H.A.W.X, Asphalt 5 HD HVGA, Racing thunder 2, Dungeon Hunter, Guerrilla Bob. Những game chiến này trc' đi bạn. Tại hót mediafile nó thông dụng, ai cg~ xài đc 😁

Ps: Ờ mà cho mình hỏi thêm, các game trên chạy tốt trên fw nhiêu ? mình đang chạy 2.1.1 của LG VN ko biết có chơi đc ko? Hôm wa đã test sơ cái Assassin's Creed Altair's Chronicles thấy cg~ rất oke nhưng nút hơi khó bấm 😔. Thấy mấy cái game nó đòi 2.2, 2.3 :(
Bạn nên up lên Cyanogen7 2.3.3, hỗ trợ chơi game mượt hơn, 1 số ít game rom 2.1, 2.2 không chơi được. Mình cũng đang chơi Assassin's Creed, game này hơi khó, nhiều đoạn mình chơi phải vài chục lần mới qua
này seki ơi mình vừa up lên O1 lên bản beta 6.2 sao chơi nova cảm ứng cứ thấy lệch lệch khó điều khiển quá. Nhiều khi ấn cùng lúc chỉnh phương hướng , và di chuyển là bên phương hướng ko nhận là sao ><! mà chơi các game này bác oc lên bao nhiêu thì chơi nuột
mà pes set kiểu gì nhiều vậy vô mãi ko đc trò này
các bác cho em hỏi down data về rồi giải nén cóp thư mục đó theo đường dẫn r cài game chơi bình thường à
e làm như vậy k chơi đc
e dùng gt540
Nova mình chơi bình thường mà bạn, mình cũng chơi trên rom beta 6.2, chỉ bị lâu lâu nó quay màn hình đi chỗ khác thôi. Còn PES bạn chép thư mục com.konami.pes2011 vào thư mục sdcard/android/data sau đó cài đặt game là chơi thôi

---------- Post added at 02:33 PM ---------- Previous post was at 02:31 PM ----------

Bạn xem chép thư mục đúng đường dẫn chưa,nhiều lúc bạn giải nén ra nên xem kĩ chép đúng thư mục chưa, gt540 bạn nên up lên cyanogen7 sẽ hỗ trợ chơi nhiều game hơn
Đã update Star Battalion link mediafire
Chào bác Seiki.
Cám ơn bạn rất nhiều, nhờ bạn mà mình chơi dược các game Assassin creed và Dungeon Hunter..., các game này trước đây mình không thể nào chơi được trên HTC Aria. Bạn vui lòng cho mình xin game Real Football 2011 nhé và AirAttach HD được không ? Mong chờ tin của bạn. Cám ơn bạn
2 game này chưa có fix cho HVGA bạn ơi, khi nào có mình sẽ update, mình cũng thích chơi real football lắm, thấy có vẻ hay hơn PES 2011
tuancljp66
ĐẠI BÀNG
13 năm
híc x8 k có đa điểm ~~> a cay khi chơi mấy game 😔

---------- Post added at 05:32 PM ---------- Previous post was at 05:30 PM ----------

Seiki cái game star battlion ấy đã fix chuẩn chưa?
Vẫn là bản cũ thôi bạn
altpha 5 ko fix chuan? hon dc ha cac bac em zo thấy gara to đùng thành ra ko doi xe mới dc ... buồn😔
mình thấy youtube có cái clip này nên đang ngóng chờ tin tức của bác 😃
BiA 2 HVGA http://www.youtube.com/watch?v=5cU9_IbnsPs&feature=related
Bạn xài máy gì, để mình tìm hướng dẫn cho. Spiderman chưa có fix cho HVGA nha bạn

---------- Post added at 05:55 PM ---------- Previous post was at 05:55 PM ----------

Game này mình có cài rùi nhưng chơi hơi giật, tối mình upload lên cho

---------- Post added at 06:01 PM ---------- Previous post was at 05:55 PM ----------

Chơi tạm bản đó đi bạn, khi nào có bản update fix menu mình sẽ up lên
motsach89
TÍCH CỰC
13 năm
Hix ko biết bao giờ mới có Dungeon Hunter II cho HVGA nhìn các bác Milestone chơi thèm quá mà con Milestone chỉ hơn con O1 ở cái màn hình chứ mấy hix hix
Mình cũng đang thèm game đó, thêm real football nữa, công nhận chơi dungeon hunter 1 đã ghiền rùi, phá đảo mà vẫn muốn chơi lại thêm lần nữa
Mình đang xài ss galaxy ace

---------- Post added at 06:49 PM ---------- Previous post was at 06:47 PM ----------

"Bạn xài máy gì, để mình tìm hướng dẫn cho. Spiderman chưa có fix cho HVGA nha bạn"

mình đang xài samsung galaxy ace, giúp mình cách phân vùng thẻ nhớ nha
Cám ơn seiki trước 😁
Trước tiên bạn cần tạo menu recovery. Mình kiếm được 2 topic hướng dẫn tạo đây

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=961858

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1034145

Tạo được menu recovery rồi thì bạn khởi động menu recovery bằng cách tắt nguồn xong bấm home+Power Button. Bạn kiếm phần partion Sdcard để phân vùng thẻ nhớ. Bạn thử đi, mình ko có máy để test
bạn ơi, hình như cái fruit ninja bị lỗi, mình cái vào bị package error, mà theo mình nhớ mới có bản 1.5.3 thôi, dung lượng tầm 10 MB
Đúng bị lỗi rồi, để mình up lại
Đã up GT Racing Motor Academy, đang upload BIA2, mạng lởm quá rớt hoài
dungeon hunter 2 đòi phải có chip terga 2 mới chơi đc mà, hôm trc bên topic đó nhìu người down về cài đc nhưng chơi ko đc, show ra toàn HD2, galaxy S, Desire... ko 😔. chúng mình ko rờ đc vào nó đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019