Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 7

Mikeknowsme
14/7/2019 5:31Phản hồi: 47
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 7
Tuần này tiếp tục mời các bạn tham khảo qua một số game mobile mới vào hot để có t thể giải trí trong dịp cuối tuần. Như thường lệ mình vẫn tập trung vào những game miễn phí ở cả 2 nền tảng Android và iOS.

Mighty Quest For Epic Loot
Thể loại: Chiến đấu

Game hơi hướng phiêu lưu và build hero, mình thấy lối chơi khá giống với "God of War" phiên bản mini. Tuy nhiên với kiểu chơi này thì Mighty Quest For Epic Loot (tên dài quá) sẽ khiến chúng ta chú tâm hơn trong quá trình điều khiển cũng như không bị chán.

Cứ thu thập sức mạnh, vũ khí trong quá trình chơi, đánh bất cứ con quái nào xuất hiện, rồi build đồ từ từ. Đặc biệt anh em nào chơi God of War rồi chơi trên mobile kiểu này sẽ khá là thú vị.

The Ninja in The Dark
Thể loại: Phán đoán

Game này khá thú vị, bạn sẽ vào vai "Mèo Ninja". Mỗi màn sẽ có bọn quái vật đứng xung quanh theo một hàng hoặc một hình thù nhất định. Người chơi sẽ có vài giây phán đoán và rồi sương mù vây kín, lúc này người chơi sẽ vẽ nhát chém theo hình thù mà bọn quái vật sắp xếp trước đó để "chuẩn" nhất.

Train Station 2: Tycoon Sim
Thể loại: Xây dựng, phát triển

Screen Shot 2019-07-14 at 14.10.44.png Train_tycoon_game.jpg
Game xây một thị trấn nhỏ tập trung vào các đường tàu và cách sắp xếp để biến thị trấn của bạn vừa là nơi tiếp điểm tàu hoả vừa là nhà ga lớn nhất khu vực. Đồ hoạ game rất đẹp và dễ nhìn, trong quá trình chơi thì có nhiều hướng dẫn của game nên cũng không quá khó. Trước đến nay chúng ta có xây dựng thành phố, sở thú, công viên, nhà hàng, cà phê,... Giờ đây tiến tới xây dựng ga tàu hoả. Những ai yêu thích thể loại xây dựng thì nhất định đừng nên bỏ qua game này.

Boom Pilot
Thể loại: Chiến đấu máy bay

Quảng cáo

Có vẻ như thể loại "bắn máy bay" không bao giờ hết chán, game này nhận rất nhiều phản hồi tích cực trên Play Store và App Store. Game này chơi bằng một tay chạm vào màn hình, kiểu bắn và né thì đã quá quen thuộc nên mình không nối thêm về cách chơi. Khi một game mới ra và có nhiều rating tốt đến thế thì rất đáng để chúng ta thử tải về chơi.

Polysphere

Thể loại: Giải đố, trí tuệ

Polyphere chơi lúc rảnh rổi cũng khá hay, bạn sắp xếp xoay quanh 360 độ trên màn hình những mảnh ghép để làm sao cho nó giống một hình thù mà game đã đưa ra, ví dụ: Quả dâu, con chó, con cá voi, con chim,... Đặc biệt bạn nên để cho trẻ em chơi game này để chúng có thể lanh lẹ trong việc đoán những sự vật trong cuộc sống xung quanh.

Madden NFL Overdrive Football
Thể loại: Thể thao, bóng bầu dục

Quảng cáo

Ở Việt Nam tuy không có bóng bầu dục nhưng một số bạn trẻ vẫn theo dõi các giải đấu American Football qua chương trình. Madden NFL có đồ hoạ rất đẹp, cách chơi sống động, hiệu ứng nhìn đa chiều, nếu bạn nào muốn tìm hiểu luật chơi của bóng bầu dục cũng nên thử.

Cat Bird!
Thể loại: Phiêu lưu

Cat_Bird_1.jpg Cat_bird_2.jpg
Game phiêu lưu của chú "chim mèo", nhìn hơi con gái và nhí nhảnh vậy thôi chứ đây là một thể loại game rất khó nhằn. Từ những level đầu tiên chúng ta đã phải gặp chướng ngại vật bẫy rất nhiều, mình thì rất khó ưa kiểu chơi bay bay rồi né giống như "Flappy Bird", Cat Bird nó còn kinh khủng hơn. Chung quy lại sẽ thích hợp cho anh em nào thích kiểu muốn phá đảo.

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mighty Quest For Epic Loot hay nhất trong số game này.
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngohuyhung1991 Toàn dân VN vào khoe mẽ. 😁
@dv.thanh Game này chưa cho chơi ở VN mà bác.
@ngohuyhung1991 người ta chủ yếu là seed trang game thôi mà =)))
Giờ có tuổi rồi nên kén game cũng có tuổi. Ví dụ như tetris, pikachu, famer trồng rau 😁
@manhmanh989 Có tuổi Game càng đơn giản càng thích bác nhỉ
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
@manhmanh989 Nhắc đến farm trồng rau lại nhớ đến Farm Ville 2 ngày xưa. Game farm mà mình thích nhất từ trước đến giờ.
@Reah Hay Day cũng khá ổn, cơ mà cày cuốc hơi cực, à phải nói là quá cực chứ
sonsp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hậu Hậu 94 M thấy hay day vẫn hay nhất. Giao diện dễ tiếp cận, thoáng, chứ ko gò bó như các game farm khác
@manhmanh989 Chơi thử Polysphere đi bạn, nhẹ nhàng mà hack não :D
nhìn mấy game này ngửi ko nổi
tindecken
ĐẠI BÀNG
5 năm
Archero đang nổi. Ít chơi game mobile nhưng vẫn đang mê game này.
Mighty Quest For Epic Loot is the best 😁
@Lexuancuong95 Xác nhận game hay
Neon9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tải về chơi 1 lúc rồi xoá
Game bóng đá thì chiến lọai nào các bác
@Nhân Nguyễn 166 Pes thôi
hoangtuna
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 Score Match....bạn nhé
@hoanghieu2503 Thanks bác
@hoangtuna Thanks bác
Mình giờ rảnh chỉ chơi pikachu hoặc cắm tay cầm vào chơi contra hoặc mấy games nes hồi xưa thôi, game giờ nhìn không muốn chơi.
lớn rồi thì thích chơi đồng hồ cơ cổ hơn là mấy thứ vô bổ này 😁 , đi săn đồng hồ là một thú vui tao nhã.
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zozolozozove Mỗi người một sở thích, sao bác lại bảo vô bổ. Thế em bảo săn đồng hồ là vô bổ thì sao.
@zozolozozove Săn đồng hồ cũng có tạo ra giá trị gì đâu bạn? Cũng chỉ là tiêu tiền và thời gian để thỏa mãn sở thích cá nhân của bạn thôi. Thế nên với người không đam mê thì nó cũng vô bổ, như suy nghĩ của bạn đối với game.
@Kaka0 Người ta đang khoe mà bạn.
@zozolozozove xin lỗi, thế giờ mình cũng nói chơi game trên điện thoại là tao nhã và sở thích của bạn là 1 trò vô bổ (nhại theo lời bạn) nhé?
Tran Tao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hình như mình qua tuổi chơi game rồi, nhìn không thấy hấp dẫn 😁
K có game cày lv cày đồ nhể
@Akay Nhím Mighty Quest ngay đầu đấy bạn
minhduc3891
ĐẠI BÀNG
5 năm
chưa chơi trò nào trong đống này
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
5 năm
H rảnh chỉ chơi mỗi liên quân mobile . Mấy game cày kéo h chả có thời gian
Ngọc Khuê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cái game AxE thấy quảng cáo fb quá trời, ae nào có kinh nghiệm tư vấn cái
heohong2992
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có mấy game xếp hình không bác
Bây giờ chơi " Train Station 2: Tycoon Sim" là hợp lý nhất, chuẩn bị cho đường sắt cao tốc 200kmph hoặc 350kmph.
Đến h cá nhân mình thấy game mobile hay nhất, chơi cuốn nhất vẫn là Pubg Mobile
Nhưng dạo gần đây hack tràn lan, chủ yếu đến từ mấy anh tàu khựa
binh110110
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết rất hữu ích. Đã tải minigame về test dần
kenzoxd107
TÍCH CỰC
5 năm
Bây giờ hot là thể loại game auto chess nha mọi người 😁:D
Dk2983
TÍCH CỰC