Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 4 tháng 10

Mikeknowsme
26/10/2019 15:53Phản hồi: 31
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 4 tháng 10
Mời anh em tham khảo một số game mobile mới đáng chú ý trong tuần qua để dành thời gian giải trí cuối tuần. Như thường lệ mình vẫn tập trung vào những tựa game miễn phí nhưng không kém phần hấp dẫn trên nền tảng Android và iOS. Nhưng nếu có game tính phí nào hay quá mình vẫn liệt kê vào.

Headed South
Thể loại: Phiêu lưu

Headed South được nhà thiết kế game đình đám Monument Valley - Ustwo làm ra, Ustwo đã hợp tác cùng Google để cho ra tựa game độc quyền đầu tiên chỉ có trên Google Pixel 4 và Pixel 4 XL mới được ra mắt. Headed South đưa bạn vào một thế giới của loài chim, băng qua biển núi, rừng, giải cứu những loài chim khác trước khi cơn bảo ập tới.

Điều đặc biệt Headed South chơi bằng cử chỉ Quick Gestures trên Pixel 4, người chơi sẽ tận dụng để điều khiển chú chim.
  • Link tải: Headed South (chỉ chơi trên thiết bị Pixel 4)

NBA NOW Mobile Basketball Game
Thể loại: Thể thao

Trước đây mình không thích các tựa game bóng rổ trên mobile vì nó không đặc sắc, tuy nhiên NBA NOW đã khiến mình thay đổi quan điểm. Nếu bạn là fan bóng rổ, nghiện xem NBA thì cũng đừng nên bỏ qua NBA NOW, điều khiển bằng một tay khá thuận lợi, đồ hoạ đẹp, góc nhìn tốt trong quá trình chơi. Bạn cũng tự tay phát triển một đội hình mạnh nhất để tham gia thi đấu.

Zombieland: Double Tapper
Thể loại: Hành động

Sau 10 năm Zombieland 2 chiếu rạp thì tựa game cũng được ra mắt, cơ bản phim Zombieland bựa đến đâu thì chơi game cũng bựa y hệt 😁 cách chơi đơn giản, cứ càn quét zombie ở trước, custom vũ khí và chiến đấu thôi. Nhìn chung Zombieland giải trí rất tốt, dễ chơi, dễ tiếp cận, game cũng nhận được nhiều lượt tải về 2 tuần liền vì ra mắt cũng thời điểm phim chiếu rạp.

Quảng cáo

Slaughter 3: The Rebels

Slaughter đã ra mắt phần 3 với đồ hoạ đẹp hơn, bạn vào vai chiến binh để chống lại bọn tù tội vượt ngục. Thực sự mình có quan niệm rằng: "Chê game mobile thì chắc chưa chơi Slaughter", quả thực game này làm quá tốt và rất đáng chơi, à mà chơi cũng khó nữa. Bạn sẽ nhặt đượt nhiều vũ khí hơn và kẻ thù qua mỗi màn cũng sẽ mạnh hơn.

Đậc biệt hơn khi Slaughter 3 thị trường nước ngoài lấy 5 USD, nhưng mua game ở VN trả phí trên store có 22k (iOS) thôi, đã thế trên Android chỉ có 10k, dại gì không mua chơi :D chưa kể đây là tựa game chơi lâu dài, 22k là quá rẻ (Slaughter 2 đang còn có 9k).
  • Link tải: Android / iOS. (10k - 22k, game trả phí mà như miễn phí)

Quảng cáo

Heroes Strike

Heroes Strike là tựa game MOBA mới được phát triển bởi developer Việt Nam, game cực kì nhẹ khi chưa tới 100 Mb, đồ hoạ khá ổn. Bạn sẽ vào đấu trường 3 vs 3, tự chọn kĩ năng cho tướng của mình. Càng thắng nhiều thì bạn càng dễ lên hạng, vì đây là game online nên bạn cần luyện tập nhiều, và mẹo của mình thì nên chọn tướng bắn xa để dễ chơi.

Hy vọng WolfFun trong tương lai sẽ sửa lỗi tướng, cân bằng hơn giữa việc đánh cận chiến hay đánh xa để nó có lợi riêng, bất lợi riêng.

Snake Rivals - PVP Games

Trận chiến của loài rắn, trong 1 game bạn sẽ chiến đấu với 49 con rắn khác là tổng cộng 50 người chơi ở nhiều nước khác nhau. Cứ cắn đuôi những con rắn khác để bạn lấy điểm và dài hơn, to xác hơn. Tuy nhiên dài quá cũng là điểm bất lợi khi sẽ bị con khác cắn đuôi dành điểm. Mỗi màn sẽ có nhiều phần thưởng cho bạn biến thành những hình tượng khác thay vì là rắn đơn thuần...

Nhìn chung thể loại PvP kiểu này thì chơi xả stress tốt, hài hước

My Diggy Dog 2
Thể loại: Phiêu lưu, tình cảm

Bạn sẽ vào vai chú chó Marty thông minh, dũng cảm, đi tìm kiếm Clara - chủ mới của mình bị thất lạc. Trong quá trình tìm kiếm, Marty sẽ tìm kiếm được nhiều đồ vật sưu tầm mới, hãy nhớ tìm càng nhiều càng toots vì sẽ có một số thời điểm cần đến nó để giải độ vì đây là game có liên quan đến yếu tố "trí tuệ". My Diggy Dog 2 cũng thuộc dạng game chơi lâu dài, tuỳ cách bạn khám phá và phá đảo sớm hay không.

• Link tải: Android / iOS (Game còn quá mới, chỉ mới cho iOS tải về, Android cần đợi thêm nhé!)

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Slaughter chơi ngon.
quocturtle
TÍCH CỰC
4 năm
Cái game con rắn hình như trước có cái bản gì trên mạng, kiểu cả thế giới chơi chung.
Lúc mới ra cũng đình đám lắm. Cách chơi y chang, ai nhớ tên gì ko :|
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@quocturtle Slither.io thì phải
-DN-
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocturtle Slither.io
longakka
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocturtle Chắc là slither IO đó
😁 Headed South APK có dc ko nhỉ
Bfloral
ĐẠI BÀNG
4 năm
@narutoxboy vainglory is the best
Xưa chơi game còn phấn đấu "Phá đảo" giờ chơi phấn đấu nạp tiền mua đồ, nâng cấp, mở khóa v.v.v chơi mãi chả có cái kết chán !
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@trantrungtu Chơi game inside phá đảo đấy ... rất ít game kiểu như thế , thời iphone 4 chơi toàn game batman với spiderman phá đảo ko nạo tiền ko mạng mẽo cực kỳ thích
Đang tu nhìn vô nghiện 😁
Toàn game hay !
Thiết bị cùi quá ko đáp ứng được
Để chơi thử game đầu
Đang cày Call Of duty mobile, chơi ổn phết. Chờ hỗ trợ gamepad nữa là ngon
@daugauhp911 =)) chơi bản garena chặn ip VN hay sao ấy, gom hết vô Zone5 store k thấy gì, tụi bay thì sắm đồ ầm ầm (k p mấy cái đồ nạp tiền mua vé). Đang top 13 BR do ít chơi :v
Dzhuy
CAO CẤP
4 năm
Tôi sợ game mobile lắm rồi
game Doggy Dig đc đấy
Tải game bóng rổ về chơi thử.
Snake rivals có vẻ hay
GhostRiley
TÍCH CỰC
4 năm
Từ khi có con Switch chơi game quá sướng thì mình đã bỏ hẳn game mobile
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Đỏ con mắt tìm game phá đảo không thấy , game online chỉ chơi những game bắn súng và trận chiến vô định thôi cơ mờ game online ai giàu người đó thắng chứ kỹ năng thì ít con nít thì nhiều nên nghỉ 😆
dxinh89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuxedo198x Evil Defender
Boang boang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có cách nào tải đc bản cập nhập clash of clan k các bác
@Hiếu Trọng Đổi id sang nước khác tải về thôi bạn
Boang boang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@suctre Đâu có đc bạn. Nó bảo game bị nhà phát hành gỡ rồi.
@Hiếu Trọng Mình id Mỹ thấy có mà bạn
Haima172
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết hay đấy bác, vì mình cũng đang loay hoay tìm một tựa game giải trí cho máy
Mong Series tổng hợp Game cứ tiếp tục đăng lên để anh em có Game hay mà chơi nhá anh bác !!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019