Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 4 tháng 8

Mikeknowsme
25/8/2019 7:22Phản hồi: 47
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 4 tháng 8
Mời anh em tham khảo qua một số game mobile mới ra mắt và nổi bật trong tuần qua để giải trí cuối tuần. Như thường lệ mình vẫn cố gắng tổng hợp những tựa game free, tuy nhiên nếu thấy game trả phí nào hay quá mình vẫn liệt kê thêm.

Hot Wheels: Infinite Loop
Thể loại: Đua xe

Có lẽ chúng ta đã quen với những bộ đồ chơi xe Hot Wheels nổi tiếng. Tựa game đuâ xe PvP này càng khiến nguồi chơi phấn khích hơn vì cảm giác nó rất đã không chỉ xe chạy nhanh mà còn nhờ vào đồ hoạ và hiệu ứng rất đẹp. Bạn sẽ chơi online đua cùng lúc với 8 người chơi khác. Ngoài ra bạn còn được custom xe bằng những bộ skin free nhưng rất đẹp tất nhiên cũng cần người chơi phải nâng cấp.

Thực tế những chiếc xe trong game đều là phiên bản đồ chơi ngoài đời thật mà Hot Wheels đang bán, chính vì vậy bạn không phải phân tâm rằng xe này của hãng nào hoặc xe này ngon hơn xe kia,...

Tombshaft
Thể loại: Phiêu lưu

Nhìn vậy thôi chứ đây là một game khó chơi, bạn sẽ tìm cách đi vượt chướng ngại vật để đi xuống đáy ngôi đền dần dần theo mỗi level khác nhau. Những màn nhảy nhót, né, không khác so với Mario hay những game phiêu lưu có đồ hoạ 2D khác. Khả năng của mình thì không "kham" nổi Tombshaft vì nó khó hơi mình nghĩ, tuy nhiên sẽ phù hợp cho những banj chơi kiêng trì + với thích mày mò khám phá.

Tombshaft cũng được tải về rất nhiều trong thời gian qua trên Play Store và App Store.

Banana Kong Blast
Thể loại: Phiêu lưu

Quảng cáo

Banana Kong Blast có lối chơi rất giống với tựa game Donkey Kong nổi tiếng trên Nintendo, nếu mình không muốn nói là "y hệt". Tuy nhiên nhà sản xuất game vẫn làm rất tốt về cách chơi và đồ hoạ đẹp, người chơi vẫn phải tính toán khi chơi ở một số màn để giúp chú khỉ đột vượt qua thử thách phía trước.

AxE: Alliance vs Empire
Thể loai: Nhập vai

Quảng cáo

Game theo kiểu MMORPG đầy kịch tính từ NEXON, bạn cũng chọn cho mình một hero riêng và sẽ build, training lên levels xuyến suốt quá trình chơi và combat PvP cùng người chơi khác và bạn bè. AxE có góc nhìn đa hướng nên cách điều khiển nhân vật cũng dễ dàng hơn. Tuy nhiên đối với mình game hơi khó nhằn ở việc build trang bị vì nó quá phức tạp, đặc biệt sẽ làm khó người mới chơi.

Xét đi xét lại đây là một màu sắc rất ấn tượng từ NEXON, họ luôn đầu tư rất tốt vào game mobile với tiêu chí: Chơi hay + đồ hoạ đẹp. Những ai yêu thích MMORPG trên mobile thì AxE là một lựa chọn cực kì đáng giá.

Gundam Battle: Gunpla Warfare
Thể loại: Hành động

Gundam Battle có đồ hoạ siêu đẹp, đây là game mình thích nhất trong tuần qua cũng chỉ vì nó đẹp. Cách chơi thì lại đơn giản chứ không cos gì quá phức tạp, bạn sẽ chiến đấu cùng các Gunpla khác và làm những nhiệm vụ trong game đặt ra. Trong game đòi hỏi người dùng kiểm soát "Haro Chips" nó như kiểu đơn vị tiền tệ, nếu bạn không rõ có thể xem một số Youtuber chơi và chia sẻ lại để sử dụng Haro đúng cách.

A Way To Slay - Fight And Turn-Based Puzzle
Thể loại: Hành động, trí tuệ

Game hơi máu me chút tuy nhiên chúng ta có thể bỏ qua. Đây là một game buôc người chơi phải tính toán logic nhất có thể. Bạn vào vai samurai và có kẻ địch đằng trước, nhiệm vụ của bạn tính toán xem phải chém tên nào trước để các kẻ địch khác không thể động tới bạn, tất nhiên cứ một kẻ địch đánh được bạn là thua và phải trở lại từ đầu. Nói chung: nước đi và nhát chém phụ thuộc vào bạn, bạn cần tính toán để chỉ cần vài hit là qua màn, không day dưa. Có thể mình giải thích khá khó hiểu tuy nhiên khi vào game rồi thì bạn chỉ mất 1 hoặc 2 phút để làm quen thôi.

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có quả axe xứng đáng ha mà chán h ko cày cuốc r. Thích game nhẹ như chuối ăn chuối thôi banana kong đồ
GragonV
CAO CẤP
5 năm
@cutruong789 axe đồ họa tính ra ở thời điểm này cũng quá bình thường ko nổi bật. Với lối chơi thế giới mở thật sự thấy ko phù hợp với di động. Ghét cái kiểu màn hình đầy nhóc các menu nhìn rối vl 😁
@cutruong789 Đang chơi AxE quốc tế thì đùng cái VN mua về phát hành, block luôn trên store VN.
Cá nhân thấy Axe khá đẹp, giao diện cũng dễ nhìn ko rối so với các game cày cuốc hiện tại. Nhưng cùng mẹ nên cơ chế y hệt L2R. về VN thì 1 năm là chết ngắc thôi.
uranus27
TÍCH CỰC
5 năm
@Ann Nhiên Theo mình nghĩ ko tới 1 năm đâu, vì tính ra ko nạp khó mà sống quá. Mình mới chơi thử tí thấy hơi hơi chán zòi nên rút lun
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
@Ann Nhiên Luật mới phải để VN phát hành thì game mới chơi ở VN được nên phải chuyển vùng cho nph VN đứng tên, nhưng server toàn cầu thì Nexon gánh nổi chứ về VN thì chẳng mấy chốc sụp liền, hút máu nhiều thì chả ai chơi mà không hút thì không ai nạp do game cũng qua thời hot rồi, chỉ cày chay (kể cả mình :v)
@[Zeus] quốc tế còn vắng teo. t chơi toàn qua 11h reset ngày mới phải đi raid liền. chứ để ngày hôm sau find 20-30p mới đủ người đánh raid cùng. Guild 27ng thì còn 3 ng onl. game buồn vđ.
chủ yếu bh nhiều game quá rồi, người chơi phân tán, những game cày cuốc ntn càng ngày càng ít người chơi. nhiều người chỉ vào tạo acc test 15p nửa tiếng xong ko hợp là bỏ.
Toàn game mod lại đồ hoạ. Đa số na ná nhau
kevin2012
TÍCH CỰC
5 năm
@Bông Hoa Sen Hiện giờ đang hot nhất là Achero, chơi bao ghiền.
Cái AXE ko hỗ trợ VN.
@boyngocxita4 Axe đã được gamota phát hành tại việt nam rồi bác
@boyngocxita4 Mình đã sửa lại link, sorry bạn
@hoanglam25092 Mình xài V30 cài xong yêu cầu tải thêm mà ko tải đc. Trong khi vào game khác chiến phà phà
@Mikeknowsme Link mới cũng đâu có?
Cả cái game gundam battle cũng "ko có sẵn ở qgia bạn"
??
DEVIL 01
TÍCH CỰC
5 năm
@boyngocxita4 suốt ngày thấy chạy quảng cáo Chim sẻ đi nắng với cái game này trên fb ghét quá đéo chơi nữa 😆 mặc dù thích chim sẻ
Sony A7
ĐẠI BÀNG
5 năm
có ai chơi games Rise of Kingdoms không?
phoipha
TÍCH CỰC
5 năm
@Sony A7 Đang chơi đây.
Vãi cả link accesstrade :v
Đúng là cái qq j cũng có lý do của nó.
talkmeyougay
ĐẠI BÀNG
5 năm
chả tải 1 game nào trên đó hết vì quá giống nhau, chơi nhàm chán, hút máu các kiểu
dụ những đứa normie tải game về
Quả Game AXE cày được 3 bữa đúng chán nghỉ luôn.
LouisHo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@John Chris Mình cũng vậy, cày được 2 bữa del luôn. Game giờ toàn auto cứ như đang xem film chứ chẳng phải game Nhập vai PvP nữa.
@LouisHo Chính xác.là game nó tự auto chạy làm nhiệm vụ. Còn nhiệm vụ của mình là sạc pin điện thoại.
@LouisHo Nexon thì game nào cũng na ná nhau về đồ họa lẫn cơ chế auto. chỉ pvp là manual. Nhưng game cày mobile mà, ai mà ngồi đập từng con quái 1 trên đt chứ. game cày trên Pc bh còn chả có mấy. NPH bh làm game theo đa số thôi, nghiên cứu thị trường cả rồi.
Đến Blade&Soul ra bản mobile còn phải thêm chức năng auto đấy thôi
Ko auto thì đầy mấy game như pubg, liên quân, hay chess...
Chưa ưng game nào
để chơi thử 😁
blackparade
ĐẠI BÀNG
5 năm
mấy nay mình hay chơi auto chess mobile, nhìn mà nhớ lại thời còn chơi dota 1
tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
Bọn trẻ bây giờ chơi game giải đố , khéo léo ko chơi , toàn chơi game tính chiến đấu phá đảo mới chơi , giờ chơi game thiên về esport thì em chịu .
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
AXE trông có vẻ đẹp
chienfz
TÍCH CỰC
5 năm
Game không phân phối tại quốc gia của bạn = ))))
TAAT
ĐẠI BÀNG
5 năm
axe chơi hay nhưng lớp nhân vật bị giới hạn quá không thích
iexplore
ĐẠI BÀNG
5 năm
Game mobile giờ chả có gì đột phá nữa. Giới hạn sáng tạo chắc chỉ cỡ thế này thôi
Đang chơi thử AxE thấy nó cũng nhàm nhàm như bao game khác, hệ thống đồ đạc hơi phức tạp, điều khiển bằng tay khó theo ý muốn.
lilcherry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae có list game giải đố nào ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019