Tổng hợp game mobile hay trong tuần qua

Mikeknowsme
17/3/2019 2:39Phản hồi: 23
Tổng hợp game mobile hay trong tuần qua
Tiếp tục series game hay hằng tuần cho anh em ở nền tảng Android/iOS cùng chơi, cuối tuần mà, giải trí chơi game là điều thiết yếu. Mình vẫn khuyến khích anh em cùng chia sẻ thêm những game hay đang chơi nhé!

the Anthurium
Thể loại: Trí tuệ, kinh dị

Game chơi theo kiểu giải đố, hơi hướng kinh dị một chút, bạn bị nhốt trong một căn nhà và cần phải thoát ra. Tuy nhiên người chơi phải tìm những vật dụng thiết yếu trong game để mở khoá, xê dịch đồ vật,... Không có những pha rượt đuổi kinh dị, máu me nhưng đồ hoạ và cách xếp đặt trong the Anthurium cũng đủ để tạo sự rợn rợn khi chơi, đặc biệt nên nghe nhạc nền.

Buddy Toss

Thể loại: Nhanh tay lẹ mắt

Cách chơi Buddy Toss vô cùng đơn giản, bạn sẽ vào vai một tay đô vật, chỉ cần chạm để nhấc bổng và ném người lên càng cao càng tốt. Game chơi tính điểm dựa vào bạn ném cao bao xa, theo kiểu "Endless game". Càng cao điểm thì tốc độ rơi của nhân vật càng nhanh và buộc người chơi phải nhanh tay lẹ mắt.

FRAG Pro Shooter
Thể loại: Nhập vai

Tong_hop_game_mobile_tuan_17_3_tinhte_3.jpg Tong_hop_game_mobile_tuan_17_3_tinhte_4.jpg
Game bắn súng đồ hoạ đẹp, chơi online đấu theo team hoặc đấu tay đôi giống kiểu Over Watch. Cách điều khiển trên mobile cũng khá đơn giản. Bạn cần có kỉ năng nhảy và né đạn để không bị chết, có thể thay đổi góc nhìn nhân vật hoặc góc nhìn nhập vai cầm vũ khí đều được, miễn thuận mắt mỗi người.

Rest in Pieces
Thể loại: Mô phỏng

Quảng cáo

Game khá khó chơi, bạn sẽ chạm 2 bên để nhân vật (gọi là linh hồn trong game) được an toàn vượt qua mỗi chướng ngại vật tập trung ở trái và phải. Tốc độ sẽ mỗi lúc một nhanh, nên cần tập trung cao độ. Sau khi vượt qua hết mỗi màn bạn sẽ tiêu diệt được mỗi con boss khác nhau.

Modern Command
Thể loại: Chiến đấu, phòng thủ

Tong_hop_game_mobile_tuan_17_3_tinhte_6.jpg Tong_hop_game_mobile_tuan_17_3_tinhte_7.jpg
Modern Command đã hot từ lâu cho đến tận bây giờ, bạn sẽ xây dựng chiến sự của riêng mình cũng như để phòng thủ bởi sự xâm lăng của quân đội nước khác. Khi cơ cấu của bạn càng tân tiến và nâng cấp thì kẻ thù cũng sẽ càng đông. Khi chiến đấu, bạn cần xác định vị trí vùng bắn, vì kẻ thù luôn di chuyển nên cần chạm vào màn hình vị trí thích hợp để khi đạn tên lửa bắn vào sẽ chính xác hơn, đó cũng là đặc trưng làm nên Mordern Command.

A Life in Music

Quảng cáo

Thể loại: Âm nhạc

Tong_hop_game_mobile_tuan_17_3_tinhte_8.jpg Tong_hop_game_mobile_tuan_17_3_tinhte_9.jpg
A Life in Music mang hơi hướng "kể chuyện" nhiều hơn, trong quá trình chơi bạn cũng khám phá và hiểu nội dung cốt truyện. Hai nhân vật chính trong game là Antonio và Silvia đều đam mê âm nhạc và luôn muốn bản thân được thể hiện những bài hát, có mặt ở những buổi hoà nhạc lớn, nói cách khác cả hai đều muốn trở thành những nghệ sĩ thật thụ. Đồ hoạ 2D trong game khá đẹp, nhạc cũng hay (vì thể loại âm nhạc mà) tuy Antonioa và Silvia chỉ dừng lại ở mức tình bạn, nhưng cũng thấy được mối quan hệ của họ trong game rất dễ thương như cặp đôi yêu nhau thật thụ.

LifeAfter

Thể loại: Sinh tồn, phiêu lưu

Thế giới xảy ra dịch bệnh zombie, bạn sẽ nhập vai nhân vật chiến đấu với lũ zombie nhiễm bệnh để sinh tồn. Người chơi sẽ khám phá những địa điểm an toàn để xây dựng nhà cửa, thậm chí là chăn nuôi để lấy lương thực. LifeAfter có chế độ PvP, lúc này kẻ thù thật sự không phải là zombie nữa mà sẽ là giữa loài người với loài người, ai xây nhà kiên cố hơn thì thắng.

Chúc các bạn cuối tuần chơi game vui vẻ!
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tải ngay game đầu vs game cuối thử liền, hấp dẫn đấy
@Timkelvin Game cuối mình chơi rồi thấy ko hay khá nhiều tiếng TQ nữa. Ko thể nào hay bằng ark survival dc.
@mtancong Mình chưa có chơi thử nữa.
ruoicoixuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tải và tận hưởng A Life in Music, nhạc rất thú vị.
Nói chung là ko nên chơi game quá nhiều. Chơi xong là xóa luôn để cai nghiện bảo vệ mắt và sức khỏe. Khi nào cần lại tải về chơi. Không nêm để game lúc nào cũng trong điện thoại sẽ gây tò mò kích thích chơi tiếp
@anhmutcobedi1990 Tùy người thôi bác ơi
Chứ em là bạn rủ tải game đã rồi để đó,có nguyên đám thì mới đụng vô =))
pn2307
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhmutcobedi1990 Còn mình thì thấy game nào hay tải về 1 đống để đó.. Khi nào di chuyển xa thì mở lên giết thời gian 😆
Có ai nghiện Clash royale như mình không ?
realvn
TÍCH CỰC
5 năm
Cám ơn bạn vì bài viết, game cuối chất quá, game mobile ngày càng chất, có thể nói đây là thời gian bùng nổ những game mobile khủng
Reah
TÍCH CỰC
5 năm
Anh em có biết chỗ nào kiếm game trên android mới ra hoặc sắp ra không.
Tks ad.Game cuối hay
BB_Minh
TÍCH CỰC
5 năm
Thử game FRAG Pro Shooter xem sao
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
Game The Anthurium nếu không biết tiếng Anh thì chơi rất khoai. Khó nhất là chỗ tìm cái bàn đạp (level) ở gầm bàn!
@xyzmen Tìm cái đó ở nhà bếp nhé 😁
xyzmen
CAO CẤP
5 năm
@Mikeknowsme Ở trên lầu đó bồ, chỗ cái bàn sát vách bên tay phải
Ko có gì hấp dẫn
tải ngay và lun
Game anthurium, màn có cái máy nướng bánh mì, xử lý cái memo thế nào các bạn giỏi game? Thanks.
khoairan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyentrongquan Tui mãi hưm nhét đc cái bánh mì vào lò
tnquang
TÍCH CỰC
5 năm
Cài life after chơi được 3 phút, xóa game. Hình ảnh nhìn thoáng qua đẹp, nhìn kỹ thì giả tạo, xấu. Tốc độ và cách nhân vật di chuyển không thật. Góc nhìn không thuận tiện, dễ chóng mặt. 1 game khựa đặc trưng. Xóa.
minhtienhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm ơn bạn đã tổng hợp nhé
dinhtien87
ĐẠI BÀNG
5 năm
tải về chơi thử thôi
tuanlongvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước mình có chơi lord mobile chơi phê khỏi nói. Môi tội hut máu kinh. Nên chung quy vẫn trở về game liên minh huyền thoại vui hơn. Còn tạo riêng 1 site cho riêng mình 😁 https://phegame.net/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019