Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng Hợp] Games và PM hữu ích cho Android

hoanghai1992
17/4/2010 9:42Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em là con "Gà tây" thằng em nó vừa cho con G1 bảo nghịch đi, nó đã up lên 1.6 DRC83....nói chung là em không hiểu lắm, nhưng vấn đề quan trong muốn hỏi ý kiến các bác là sao em down mấy cái Game vào thẻ nhớ nhưng không cài đặt được, bấm vào thì nó hiện 1 bảng manager intall và close....hết, em không cách nào cài được...các chuyên gia tư vấn em cái. Đội ơn quan lớn ạ!
mình đã thử xóa nhưng ko bị trường hợp như pác, lúc cài pác có để tick vào Default Camera trong Settings của nó ko?
thử cách khắc phục sau : Cài lại PM, bỏ tick Default Camera rồi uninstall lại
huubaa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình o chọc vào cái Sett của phần Default Cam mà chỉ nghịch chỗ Auto Focus thôi. Sau khi xem xét kĩ hơn thì thấy đúng là khi dùng Default Cam mà lấy nét là hình có vấn đề ngay, khi thì tối mù mù, khi thì chụp 1 nửa hình, còn 1 nửa thì đen thôi.
Sau khi bị lỗi cũng thử gỡ ra rồi cài lại, nhưng vẫn o được nên sau đã có chạy recover rồi.
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm

Haha, bác này bị giống mình rồi nè, mới đầu cứ tưởng máy hỏng cơ 😆. Lần đầu tiên thì phải reset thật, còn lần rồi thì ko nhớ làm sao mà nó lại bt được trở lại nữa. Mà giờ mình cũng ko để flash auto mấy, xấu ghê, toàn chụp ko flash hoặc flash on thôi.
Trước em cũng bị một lần (với app chụp ảnh khác chứ ko phải do báchoanghai nhe)
Em khắc phục bằng cách quăng cái app camera mặc định vào /system/app thì hết
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình bị lỗi đó với CameraZoomFx hay Pic say pro cũng chẳng rõ nữa 😁, chỉ biết là tự nhiên thấy nó bt trở lại thôi.
Game và phần mềm cho hôm nay, vừa cũ vừa mới :p ..........

[Game]

Metal Storm 3 v1.3 - Bắn máy bay

Heli Rescue v1.2.0

[App]

Beautiful Widgets v2.992

topifone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào có Titanium bản donate thì chia sẻ với anh em nhé. Nghịch up ROM thường xuyên mà không có em này cũng khá mệt 😁
Các bác cho em ké hỏi 1 câu zo'i ... Dạo này em ko cài đc cái j` trên market cả ... Nó cứ "start downloading" mãi mà ko chịu chạy (mạg em vẫn zo bhtg`, đã thử cả với wifi, 3g, thậm chí cả GPRS) ... Trog khi cách đây có vài ngày em vẫn download và cài bhtg` ... Za.y là sao các bác nhỉ....?
cái icommando ko có key thì làm sao chơi đây bác..ko có bản full à
Rất rất cảm ơn pác huubaa vì dàn game khủng sau : ...........

89. Real Football 2010 + Data

90. Iron Sight 3D

91. Blastosis: Invasion

92. Castle Guard 2 + Data

93. The Oregon Trail v1.1.10

94. Modern Combat : Sandstorm + Data

95. N.O.V.A v1.0 + Data pass : ubd
Game cho hôm nay ............... Dạo này ko hiểu nhóm cr@cker nào ported 1 loạt game khủng của iPhone sang cho Android, toàn là game đình đám cả, MS mà cảm ứng nuột nuột một chút thì chẳng phân biệt đc với iPod luôn :p:p Android tuyệt vời ....!

95. N.O.V.A v1.0 + Data pass : ubd

Phần mềm :

Root Explorer v2.10.1 - quản lí và chỉnh sửa file hệ thống

Cái này bản mới rất đẹp và ấn tượng nhưng các bạn có cách khắc phục vụ đồng hồ ko tự cập nhật giờ ko ạ, đã cho vào danh sách ignore và Exclude của các Task Killer nhưng cái đồng hồ vẫn cứ ỳ ra, nếu ko đc thì uổng quá.
huubaa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đáng lẽ bạn Hải nên test file trước khi up lên cho mọi người.
Hiện nay cái Dungeon Hunter bị lỗi, các forum nước ngoài đếu chưa ai cài được. Đó là lí do tại sao mình vẫn chưa up bên topic game.
ku e kiểm tra lại link đi mấy game mới chẳng game nào down được.nhanh lên đang máu chơi huhu
mọi khi thì mình cũng test trước, đem cài vô máy định bữa nào ra cafe mới down đc data, mở ra mới thấy ko chạy đc, buồn... 😔hồi trên iPOd cũng còn game này chưa chơi hết 😕

mấy game mới gameloft làm chặt quá, lúc up nó vẫn sống mà đến giờ die đồng loạt 👽

game hôm nay......

Shopper's Paradise v1.06

Gravity Fights 2 v2.0.1

Gangstar : West Coast Hustle + Data Up by huubaa

Fix lại các link NOVA, Sandstorm, REal Football...
Có bác nào xài eRay bị như em không?
Khi Clear bộ nhớ hắn kill luôn trình quản lý phone. Do em để chế độ auto clean khi tắt màn hình nên khi có cuộc gọi đưa lên tai màn hình tắt thế là phone im luôn không nghe nói gì được cả. Em đã mò thử cái process của phone để đưa vào exclude nhưng không được.
Bác nào có cách khắc phục thì chỉ anh em với.
game cho ngày mới ...:p

["http://depositfiles.com/files/yqucd6t2y"]Heavy Gunner 3D v1.0.1[/URL]

ClueDO v1.0.8.7 - phá án

Dungeon Hunter v3.1.0 by huuba + Data

Tom Clancy's Hawx by huuba + [URL=""http://www.megaupload.com/?d=BOHY2YHL]Data[/URL]

Cách cài cho 2 game trên

Bác chủ thớt ơi, trò Exzeus có thể cài lên máy đã set App2card ko vậy? Tớ loay hoay mãi mà kô được 😔
Cái hình chụp của trò này là bác chụp ở PC hay sao vậy, bản cho Android này ko thấy có dấu vàng thể hiện hết nước đi (chuyển sang đỏ khi đi sai nước), thằng cu 3 tuổi nhà em rất kết trò này trên PC, nay có bản trên ĐT hay quá, nếu có thêm cái dấu vàng cho cu cậu biết hết nước chơi thì tuyệt, trẻ con mà vẫn cần phải có gợi ý. Nếu mà ai có bản full như trên PC thì cubo cảm ơn lắm lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019