Tổng hợp giá và cảm nhận 4 dịch vụ lưu trữ cloud: Dropbox, OneDrive, Google Drive, iCloud

Duy Luân
17/6/2017 0:25Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CVAK22
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod ngày càng thiếu công tâm hơn, vùi hàng ms thường xuyên trong khi ko dùng vẫn vùi tiếp, sợ quá
@CVAK22 Mới check thì thấy cuồng MS rồi, thôi bai vậy 😆)
hoangtugugu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mạng mod có vẻ có vấn đề rồi. vừa up thử file 89mb lên Google Drive mất có 19s. Mình dùng mạng FPT gói 395k
WhiteGhost
TÍCH CỰC
7 năm
Theo cá nhân mình thì OneDrive là tốt nhất, free tới 30GB dùng thoải mái, mình sài iphone 7, ipad air 2, lumia 950xl và máy tính win và tốc độ sync giữa cả 4 thiết bị phải nói là gần như ngay lập tức và tốc độ cả up lẫn down luôn max băng thông <3
@WhiteGhost 30gb ở đâu vậy b? m có 5Gb
ShjnK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xem trên web Dropbox thấy chỉ có gói 1tb/1tháng = 8.25$ (nếu trả luôn cho 1 năm), làm gì có gói 100Gb nhỉ @@ ?
@ShjnK Bấm vô mua nó hiện giá năm
ShjnK
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Mình vừa vào kiểm tra mà không thấy gói 100Gb/1 năm = 10$ như trong biểu đồ bạn ơi !
Hình như gói 100Gb/năm chỉ có GoogleDrive mới có thôi ấy
Nếu được bạn chỉ giúp mình với vì đang định chuyển từ GD sang Dropbox
zudry Tuân
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lần đầu dùng Onedrive là khi dùng Lumia, có 15GB free với 15GB được tặng nữa 😁
Hôm bữa được cho thêm 200GB, tổng cộng 230GB.
Bonus thêm sinh viên được cho 1TB Onedrive Office 365 nữa :v
Vàng Pao
ĐẠI BÀNG
7 năm
y chang như mod!
Không ai xài box.com nhỉ?
4 ông bên trên thì phổ biến quá.
Cái box.com tui thấy cũng khá ổn, đang xài free để lưu mấy file nhạc tui làm, thích thì nghe cũng ok lắm.
Free 10gb. Giá cả cũng khá ổn.
daituongquan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chuyenvientuvan box giao diện app kém,
Hiện tại đang trả tiền cho Google, Apple những mỗi lần có việc test cam Android thì đừng Dropbox cho ăn toàn.

Có rất nhiêud biến số khi đo. Nhà mạng khác nhà mình. Nhà mình hôm nay khác nhà mình hôm qua nữa.
Dnug
Trứng
7 năm
Mình dùng Google Photo khá là hài lòng, chỉ có điều dùng app trên android thì app tự động sao lưu ảnh trong album, còn trên IOS lại phải mở app mới có thể backup. Khá là bất tiện. Ai có mẹo nào có thể giúp mình vụ này không.
vlgiang25
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước tới giờ mình cũng toàn xài cloud free nên xài tới 5 dịch vụ, dropbox, mega, google drive, onedrive và amazon drive. Dropbox thì không phải bàn, tương thích rộng, nhanh nhưng bản free ít quá chỉ 2Gb nên mình ko dùng nhiều chủ yếu để các file prc để đọc trên iphone do mình xài kindle. Sau này amazon drive làm quá tốt việc này, thêm nữa mình được tặng free 1Tb do mua phần cứng kindle nên amazon drive trở thành dịch vụ đc mình xài chính, tốc độ cũng ko kém dropbox nhiều. Mega cloud free tới 50Gb nhưng upload và download qua mega thì rất tốt còn không thì là dịch vụ chậm nhất trong 5 nền tảng, mìn chủ yếu để chứa phim torrent là chính . google drive xài cũng khá ổn, free 15Gb. Còn riêng onedrive nói thật mìn rất có cảm tình vs ms do ko ưa apple lắm dù cũng có 1 cái 5s để chơi game là chính, hồi xưa nó tệ ơi là tệ, tốc độ up&download chắc chỉ nhanh hơn mega nên mình hầu như ko xài, nhưng cách đây khoảng 3 tháng mình được 1 người bạn tặng cho với 50Gb thời hạn 1 năm dùng thử, ngạc nhiên lớn với tốc độ có trả phí và độ bảo mật của nên tảng, mình có thói quen nhờ các nền tảng cloud quét virut va các file mình tải về bằng cách up lên rồi tải lại rồi mới xài, công nhận từ lúc xài lại onedrive 50Gb có trả phí tốc độ có phần nhỉnh hơn google drive nhất là các phần mềm ko cần phải tải xuống để cài mà cài luôn trên cloud. Hồi xưa bởi vì tham xài rất nhiều nền tảng free nên mỗi khi cần kiếm một cái gì phải lục kiếm rất cực nên bây giờ mình chỉ dùng cố định 2 nền tảng là amazon drive cho giải trí và onedrive cho câc firmwares hoặc công việc.
thp192a
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vlgiang25 Cậu cho mình hỏi nếu cậu upload file software ___.exe thì cậu không sợ về vấn đề bản quyền và sẽ bị close account sao !!!!!
Dropbox thì bá nhất rồi. Mỗi tội giá chát quá. Có GGDrive 30 Gb, OneDrive 1T mà GGDrive xài hết dung lượng còn thằng OneDrive nhìn cái giao diện chẳng muốn xài
longtth
ĐẠI BÀNG
7 năm
cty dùng office 365 nên sống luôn với OneDrive 😃 ko làm job ngoài nên cũng ko dùng mấy cloud khác,
hungvirgo169
ĐẠI BÀNG
7 năm
có cách nào để dùng nhiều acc google drive trên cùng 1 desktop ko các bác
thp192a
ĐẠI BÀNG
7 năm
500 anh em cho mình hỏi về vấn đề bản quyền khi upload lên cloud: .mp3 .flac .avi .mp4 .mkv . exe ......... thì có bị quét và bị close account không vậy.
Có mem nào bị chưa !!!!!!! Thanks all.
kaichuan
TÍCH CỰC
7 năm
@thp192a Mình chưa bao giờ bị. Nhưng bây giờ mình cũng ít khi nào up nhạc với phim lên. Quy tắc của mình là cái gì có thể dễ dàng down được từ web xuống thì không cần phải lưu trên cloud làm gì cho mất thời gian. Những thứ mình down bằng torrent, (đa phần là phim) thì mình cho vào ổ cứng 3TB gắn với smart TV. Ổ 3TB cũng xài chưa tới 1/3 vì thực ra phim coi một lần thì lâu lắm mới coi lại, nếu cần coi lại thì down lại không mất thì giờ gì nên cũng làm biếng lưu.
@thp192a Hồi xưa mình up một folder hình Britney mấy trăm MB lên box.com, mấy tháng sau login vô thấy bị xóa sạch bách >_<
vừa lấy dc cái onedrive 100gb 2 năm từ samsung, up ngay 80GB lên backup, thấy full speed mạng luôn, dropbox thường chỉ được 2/3

dropbox thì tương thích rộng, dễ dùng, nhiều app hay dịch vụ chỉ chơi với dropbox, ít hơn thì google drive, còn chưa thấy cái nào chơi với onedrive

dropbox nếu chơi referral thì cũng được 18-20GB, đang có 2 cái, đủ dùng
nkn1506
TÍCH CỰC
7 năm
Thích xài onedrive nhất vì office nó tương thích với window
banh.tieu
TÍCH CỰC
7 năm
Bác chủ thớt chỉ xài mỗi DropBox, chưa xài iCloud hoặc dành thời gian tìm hiểu rồi phán cứ như rồng vậy. 😔
65X9300D
ĐẠI BÀNG
7 năm
@banh.tieu Bài người ta viết khách quan, tường minh như thế b không đọc cứ thích phát ngôn vớ vẩn.
SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
7 năm
@65X9300D Mình cũng thấy đánh giá như vậy là công bằng rồi, chỉ là tốc độ thì mình nghĩ là còn tùy thuộc vào thời gian , đường truyền ...nên không ai giống ai
Dù sao trước giờ nhu cầu mình ít nên 2 cái Google drive với Onedrive là dư xài, nhưng dù sao đọc bài này xong cũng phải xài thử từ điện thoại cho đến máy tính mới được.
Jason845
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng dropbox 2 năm nay. Thấy ok. Nếu bán gói 10gb/năm / 1usd thì ngon. Không cần nhiều. Làm điểm trung chuyển giữa máy tính và điện thoại.
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
Google drive là good nhất vì đang có 117Gb 😁 còn mấy thằng khác k ăn thua j.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019