Tổng hợp giá và cảm nhận 4 dịch vụ lưu trữ cloud: Dropbox, OneDrive, Google Drive, iCloud

Duy Luân
17/6/2017 0:25Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ryan_mu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy tự dựng 1 dv cloud kiểu private là hay nhất, vừa riêng tư vừa rẻ ^^
KingR
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng cả 3, Dropbox, One drive và Google Drive. Chỉ dùng free vì chưa nhiều dữ liệu đến mức trả phí 😃
Mỗi cái hơn 100GB xài ok Screenshot_20170617-225032-01.jpeg Screenshot_20170617-224951-01.jpeg
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chetdichoroi Sao có nhiều GB Free bên GDrive vậy
@a.apell Mình cũng không nhớ nữa bác. Nhớ có đợt mình kích hoạt j j đó thì phải. Mấy năm rồi nên mình k nhớ.
Bỏ Dropbox cũng hơn 2 năm và chuyển hoàn toàn sang OneDriver - Google Drive
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
Mình có đăng ký trả phí dùng gói không giới hạn của anh Google, đưa ảnh lên nhiều nặng nặng xíu là hay bị mất ảnh khi up chẳng biết tại sao, nghỉ chơi luôn
> Anh Microsoft cho hẳn 1TB cũng không dám sài
> Anh Dropbox ngon thì không có gói 2TB cho cá nhân, mình thì cần ít nhất 2TB cho cả cửa hàng hơn 5 mạng người dùng. Mà gói 2TB cho doanh nhiệp thì quá cao
---
>>> Cuối cùng đi mua cái cục wifi của ASUS có hỗ trợ cắm cổng USB 3.0 của ổ cứng vào để lưu trữ dữ liệu cho cả cửa hàng hơn 5 mạng người dùng thấy ngon, nhanh mà tiết kiệm hơn hẳn
@Amuadi.Com Không phải bạn ơi. Bạn dùng 1 tài khoản thường (free) rồi sử dụng mục Upgrade to Dropbox Pro là được 2tr 1 năm. Không phải Dropbox for Bussiness (mình nhớ nhầm)
@Amuadi.Com Không phải bạn ơi. Bạn dùng 1 tài khoản thường (free) rồi sử dụng mục Upgrade to Dropbox Pro là được, 2tr 1 năm. Không phải Dropbox for Bussiness (mình nhớ nhầm)
Ngocdanh0508
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Amuadi.Com đúng rồi, khá là chán khoản này
ExVelocity
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng Onedrive rất thích. Các hãng dịch vụ khác cũng hay như GG Drive nhg mình dùng chủ yếu bằng Onedrive, mình thấy nó sýn cũng rất nhanh, bài hát vừa về cái là lên đám mây luôn k lo sợ. Mình đang có hẳn 5TB trên ấy nên ổ cứng có toi ngay giờ cũng k lo 😆
1hoi1chai
TÍCH CỰC
7 năm
Cho hỏi up hình lên google drive nếu không chọn chất lượng gốc thì không tính vào 15GB, thế video tự sync lên có bị tính vào 15GB không??
- Với lại sync thủ công hình ảnh hoặc video(up lên web) thì có bị tính vào 15GB không??
kaichuan
TÍCH CỰC
7 năm
@1hoi1chai Miễn bạn thiết lập chọn high quality thay vì original quality thì sẽ được free dung lượng, cả photo và video. Photo thì max 16 mega pixel, còn video thì full hd. Thiết lập bằng cách login vào account của bạn rồi mở trang này nè:

https://photos.google.com/settings
@kaichuan Nếu ảnh chụp điện thoại và chỉ lưu trữ vui vẻ thì high quality là được nha anh em, không cần trả phí đâu. High quality của nó vẫn ngon lắm
@1hoi1chai FHD đổ xuống là không bị tính
mikan293
TÍCH CỰC
7 năm
Vô lý vcc cho Gdrive,up thử file 75MB mất có 22s.Suy ra mạng của Mod quá là sida.
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
@mikan293 Haha, vậy mà nãy e thử up 1 file 62.8MB mất gần 7' chưa xong. Nhưng Google Drive e hay dùng làm host lưu trữ, vẫn thường xuyên upload dữ liệu vài trăm MB đến trên 1GB, vẫn rất nhanh. Có lẽ do thời điểm hoặc hên xui gì đó 😁
@tbdat11 Chắc hên xui đó bác ơi, có mấy lần mình thử GDrive cũng lẹ lắm, mà đa phần là chậm. Drive mình có 200GB free luôn mà cũng không xài, đi xài thằng có dung lượng thấp nhất là Dropbox (33GB)
Bạn Luân giống mình ở cái này. Sync file dropbox nhanh và thích cái đánh version của nó. Muốn lùi về mốc nào đó rất dễ. Và google drive có bộ office và hệ sinh thái ứng dụng đi kèm tốt nên công việc văn phòng online là mình dùng google drive hết, rất tiện. Làm xong xuất pdf hay file microsoft office rất dễ...
mrHz
CAO CẤP
7 năm
Google Drive $10/month Unlimited storage là rẻ nhất, upload siêu nhanh.
di_hoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai đang xài MEGA như e ko 😁, dc 50G free, Sync từng folder dc từ lâu.
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai giúp mình đẩy em Dropbox lên 22gb được không?
princez
CAO CẤP
7 năm
nhìn kết quả mình thấy rất bất ngờ, chưa bao giờ mình thấy iCloud có tốc độ cao và đáng tin cậy cả (ngoài việc đồng bộ một số dữ liệu quan trọng với iphone) và đã kiểm tra lại ngay lập tức, upload một file 116MB lên các dịch vụ trên. Và kết quả đã rõ, không hiểu mod nhận được tiền nâng bi bao nhiêu cho iCloud nhưng rõ ràng đó là dịch vụ tốc độ chậm nhất, chất lượng kém nhất, dịch vụ kèm theo kém nhất và các bạn hoàn toàn không nên sử dụng (nếu không có idevices). (Mạng nhà mình gói cước 4MB/s)
  • Onedrive: mất 52s
  • Google Drive: 117s
  • iCloud: 225s
  • Dropbox: 134s
@HuuPhongNguyen1507 Xác nhận là test với Mac và safải nhé
princez
CAO CẤP
7 năm
@HuuPhongNguyen1507 cũng không hẳn, mình test trên Chrome, và kết quả cho Google drive cũng không phải cao nên mình nghĩ nó cũng công bằng nhất
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
@Duy Luân Có lẽ trình duyệt mặc định đi với thằng nào thằng đó cho tốc độ upload tốt nhất. E thì test trên Microsoft Edge.
@Duy Luân Mình trên win 10. Thấy onedrive nhanh lắm. Mà chắc toàn ecxel, word và powerpoint nhẹ nên lên mây vèo vèo.
phihung211
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ondrive dùng trên win10 rất ngon, Syn nhanh, tương thích tốt với office, free dung lượng lớn. Trước mình cũng hay gặp lỗi khi sync, đòi đăng nhập lại nhưng từ hồi lên win 10 thì không gặp nữa. Chạy rất ổn định 😁
outlook có tất: email, photo, office, skype, xbox và em luôn có 1T hằng năm. hehe
Silent Wind
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://365.vtc.vn/ma-the-game/ms-office-365-personal-433

Mình thấy bên VTC bán bộ Office 365 personal có 990k, bộ Home thì 1250k, rẻ hơn so với giá gốc kha khá, không biết có bạn nào mua ở đây chưa?
@Silent Wind
OK mà. Bản MS Bán cũng có 1.750 cho VN thôi. Đại lý chắc có chiết khấu thêm. Để năm sau mình mua bên VTC thử coi sao
Silent Wind
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Mình cũng đang tìm hiểu mấy cái để thay thế Amazon, trước giờ backup dữ liệu lên đó unlimited, giờ bị giới hạn lại còn có 1TB, nên kiếm mấy em khác cho lành.
Thấy Onedrive người khen, người chê, để chịu khó follow cái topic này trước khi quyết định mua 😁 :D :D
vinazone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Silent Wind Cám ơn bạn chỉ điểm, mình vừa mua gói Home trên đây xong và đăng ký vào chung với tài khoản hiện có của mình thì nó extend thêm 1 năm nữa. Ngon! 😁
vinazone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Silent Wind Cám ơn bạn chỉ điểm, mình vừa mua gói Home trên đây xong và đăng ký vào chung với tài khoản hiện có của mình thì nó extend thêm 1 năm nữa. Ngon! 😁
còn 1 điều nữa ko nhắc đến, icloud rất gò bó đặc biệt là khoản tải lên với tải xuống và quản lý mình thấy thua xa gg
@HuuPhongNguyen1507 Icloud drive mà còn giữ mô hình hiện tại thì không xài nổi đâu, skip thôi ;D
Kazna
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trải nghiệm của mình với Dropbox hơn hẳn các dịch vụ còn lại. Xài Dropbox là gần như chẳng lo gì về chuyện nó có sync ko, có bị lỗi ko, bị mất file ko, v.v., tốc độ rất nhanh và chạy trơn tru mượt mà giữa các máy tính, đúng như chủ topic nói. Đến giờ mình vẫn tin dùng DB nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019