Tổng hợp hình ảnh chụp thử bằng Fujifilm X-T3

kevin_pump
7/9/2018 17:7Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn hài lòng với H-X1. Quay phim lên đẹp vãi
hungsisvn
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep có hơn pana gh5 không nhỉ
hungsisvn
TÍCH CỰC
6 năm
tốc độ thế sợ thật chụp đua xe mà nét kinh.
Đang phân vân a73 zeiss batis, mua xt3 thì rẻ dc hơn 1/2 giá do k cần sắm lại dàn len😃
đã làm nhiếp ảnh gia thì cầm máy nào họ chẳng xơi ngon 😁
power1
TÍCH CỰC
6 năm
Mình không hiểu các bức hình như trên có photoshop không, chứ như bức ảnh chụp con cú hay bãi cát dài thấy quá sắc nét tới từng sợi lông, mà mình chụp fullframe A7R cũng không thể ra được như thế? Mình chỉ chụp theo sở thích chứ không phải thợ và không hậu kỳ nên chỉ nói theo kiến thức hạn hẹp, mong được chỉ giáo thêm.
@power1 Có link ảnh gốc nguyên bản ở dưới bài, bạn có thể xem thử.
@power1 E từng chụp thử bãi cát ở đồi cát Nam Cương Ninh Thuận = Sony a5100 + Kit SEL1650. Đem file Raw đã nén về hậu kỳe thấy cũng nét gần bằng tấm trong bài. Chắc do cách hậu kỳ, thời tiết , luồng ánh sáng lúc chụp và lens tốt nên vậy ..

FB_IMG_1529442361341.jpg FB_IMG_1529442375777.jpg
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
cầm con Mirorless của Fujifilm rất Retro rất thích
romero
TÍCH CỰC
6 năm
Dạo này Fuji vn mạnh tay chi cho quảng cáo nhể, 3-4 bài trong tuần nay rùi!
Vâng mấy con Crốp APS-C với cả đám M4/3 pé tong teo mà vẫn ra được ảnh đẹp như này nên e quyết định vẫn ở lại với sensor "mini". Tiền còn lại để dành khi nào Medium-Format về mức giá mười mấy củ thì đổi ngay 😁
đệp quá
Ơn giời, các reviewer tinhte k chụp thử Fuji nữa rồi
Hên là mấy mod tinhte không review chụp thử XT3, không thì lại dìm hàng con máy flagship
Ai có ng nhà tại US inbox e đi, máy e ít chụp, còn như mới, đầy đủ phụ kiện, grip kim loại... (X-T2, xf 55-200, cz 32@1.8, xf 80@2.4 macro)
máy vậy rồi nhưng đẹp còn tùy thuộc vào ống kính và kỹ năng nữa
chứ bác nào mua về dùng lens cùi, kỹ năng yếu chụp xấu thì đừng kêu nhé 😁
kvq1978
ĐẠI BÀNG
6 năm
Định mua XT2 lại phải dừng lại để chuẩn bị đưa em XT3 về.
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn nước màu của Fuji là mê. Mình biết các hảng khác cũng không thua gì như mình làm biếng chỉnh ảnh nên chọn fuji chụp xuất qua điện thoại rồi post lên face hay intagram luôn nó ít nóng hổi
@mimosa1805 Bác cho em hỏi chút ạ.
Em đọc nhiều bài về máy Fuji, đa số đều nghe ảnh chụp xong sử dụng được ngay, không cần chỉnh sửa nhiều (do có các giả lập màu).
Vậy tức là chụp bằng máy Fuji nhất định phải chọn một giả lập màu nào đó mới được chụp ạ? Hay nếu không chọn chế độ giả lập màu nào thì ảnh chụp thường giữa Fuji và các hãng khác có khác nhau gì nhiều không ạ?
Em gà mờ mong được bác giải đáp.
Thử nghiệm dòng XT 3 của Fuji

[​IMG]Test Xt3 by kachikun, on Flickr

[​IMG]Test Xt3 by kachikun, on Flickr
@lionheart19239 Ảnh đẹp quá bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119