Tổng hợp hỏi đáp về Windows Phone 8.1 tối qua

bk9sw
16/4/2014 14:24Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quang Dizj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác xem xét hộ mình với: Từ hôm up 8.1 đến giờ máy mình chỉ gặp vài lỗi lặt nhặt không đáng kể. Nhưng đến hôm nay đột nhiên nó không nhận thẻ SD của mình nữa, cắm ra cắm vào cũng vô dụng ! Mình đã reset lại máy + khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn không ăn thua. Cho mình hỏi lỗi này là do phần cứng hay phần mềm vậy ? vì từ lúc mua máy tới giờ dùng thẻ chẳng làm sao hết cho tới khi up bản preview 8.1 thì lại xảy ra tình huống này 😔(
p/s: máy mình là 720
Phạm Mão
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quang Dizj định
cho e hỏi , lên 8.1 máy đã vừa rung, vừa chuông khi có cuộc gọi đến hay chưa ah?
thứ 2 là khi đã lên 8.1 có về được 8.0 ko ah?và về bằng cách nào?
thanks nhìu ah
@wimax16vnn ai trả lời giúp mình ah . Thanks all very much
@wimax16vnn Bản chính thức sẽ có chỉnh cái vừa rung vừa chuông nhé, preview chưa có. Về được.
Sing_1975
TÍCH CỰC
10 năm
@wimax16vnn 1. Không có vừa rung vừa chuông. Ở VN âm thanh ồn ào thích nhất cái này. Mong cái này lắm, mà sao Nokia (bây giờ là Microsoft mobil) ko cho tùy chon này nhỉ, lập trình khó quá ah. Bản chính thức cũng ko có tùy chon này đâu. Mình đang ở bản Cyan 8.1
2. Đã lên rồi còn xuống làm chi, mới thì tập làm quen, cứ bảo thủ hoài. Cũng nói cho bác, dung PM Nokia recovery tools.
mình mới up hôm qua vì 2 tính năng thôi
1 telex
2 thanh thông báo
còn contana thì toàn là ra bing
namitnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thik vọc cho mình xin tài khoản của bạn để nâng cấp với đc không? của mình không đăng nhập đc
chúc mừng
mình thấy 820 của mình hao pin hơn
bạn cũng phải tạo để cài game trên store thôi...mình dùng 3 tk laptop 2 đt rồi
lỗi đây...
tại sao minh tải về mà nó vẫn ở 0% . 40' rồi mà chưa lên . Mình dùng lumia 625
chán mấy thanh niên , cái này dành cho dev , họ xài nghiên cứu tìm lỗi để báo cáo lại . bản dev mà mấy bố cứ đòi ngọt như bản chính thức .
còn khoản pin thì đây là bản dev nên nó chạy hết hiệu năng có thể. tốn pin là điều bình thường, nói chung là khá ăn pin, nhưng k đến nỗi tụt như nước lã
đang xài 1320 đây
điều vui nhất là sau bản 8.1 thì tự nhiên nokia tặng 20 bảng cho 1320.1520.625 ,
đã vãi. 700k tha hồ mua game.
@01674130321 đc đấy, 1520 của mình đang địnhblên care để về 80 cho lành pin. Lấy 80£ rồi về cũng đc, bác chỉ mình với.tks
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Mình muốn hỏi là làm thế nào để bật tiên đoán từ khi gõ telex
gacondado
ĐẠI BÀNG
10 năm
😃😃
thank!😃
Osinleader
ĐẠI BÀNG
10 năm
của tớ: "me" biến mất, "game hub" couldn't open, "people hub" ko có facebook trong contacts filter, làm các kiểu cũng ko thấy e Cortana trong apps, chẳng may link nhầm 2 contact vs nhau nó biến hết thành 1 acc và dù đã unlink nhưng khi msg đến thì vẫn tên người này mà msg của người khác.
chaungocman
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay thì có nhiều cái hay thật nhưng mà nó uống pin vãi. Nhất là Cortana thật là tuyệt. Đọc báo mà máy cũng nóng ghê. Chơi game hay bị out quá. cảm giác máy chậm đi nhiều.Hy vọng bản chính thức sửa được máy lỗi này thì ngon.
Share hibhf từ photo lên facebook ko đc. Khi upload hình lên bị lỗi ko up đc.
vào nghe nhạc cảm thấy hiệu ứng chậm hơn....còn cái thằng nhóc trong xbox của mình mất tiêu rồi
sao vậy mọi người
mfu-01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vãi lão MS noti không có bật /tắt 3G
tso
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mfu-01 Mình nghỉ chỉ ở VN mới quan trọng bật tắt 3G thôi. Vì các nhà mạng ở Mỹ chẳng hạn đã dùng luôn LTE rồi, khi đăng ký bắt buộc lúc nào cũng kèm gói data nên bật tắt cũng chẳng quan trọng lắm.
@mfu-01 Có 1 ứng dụng riêng của MS về tắt mở 3G tên Cellular Data đó bạn. 😃
botykpt
TÍCH CỰC
10 năm
làm sao check QR code trên 8.1, trước đây chỉ cần bấm vô con mắt. bây giwof không thấy đâu
@botykpt Bạn vào Camera mặc định, chọn lens, chọn Bing Vision
Bản 8.0, khi mình cắm cáp USB vào laptop/ máy tính tương thích Win8 thì tự lưu hình ảnh, các file vào mục trên laptop/máy tính. Từ khi nâng lên WP 8.1 thì không như vậy nữa. Ai biết chỉ dùm
wannarock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kia Rio Bạn cập nhật ứng dụng Windows Phone cho Windows 8.1 chưa ?
http://www.windowsphone.com/vi-vn/how-to/wp8/windows-phone-app-for-desktop
:mad:thấm pin hơn diana
sao bàn phím con 8x nhà em không có dâu phẩy vậy các bác..thấy hơi bất tiện...😔
@minhut1111

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019