Tổng hợp hỏi đáp Windows 10, thắc mắc bản quyền, các lỗi phổ biến, tính năng chưa biết

bk9sw
4/8/2015 16:42Phản hồi: 1.251
1.251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào muốn tìm hiểu kiến thức về quản lý và triển khai Windows 10 thì ghé thăm web này nhé
http://www.blogthuthuatwin10.com/
cho mình hỏi ! mình tải cai win 10 về rồi sau đó mỗi lần vào up hình ảnh lên web thì nó hiện dòng chữ this app cant run on this PC ! sau đó nó đứng máy rồi đợi một lúc sau nó vẫn up hình ảnh lên web được , vậy máy mình bị gì vậ ad ? nếu có ai biết làm ơn chỉ mình với nha , mình cảm ơn nhiều 😃 !
Các bác cho e hỏi xíu, máy e cài chế độ sleep thời gian 30p, thậm chí là never, nhưng cứ để không sử dụng tầm vài phút là máy nó sleep, máy em win 10, asus K401, tks
Cho e hoi cái nha.! e mới update len win 10 bản 1607 máy e liên tục treo máy, đứng 1 lúc 2 3 phút mới chạy tiếp được, con năng hơn thì phải khơi động lại. Lúc trước bản win 10 đầu tiên e cũng bị, lần update lớn thứ 2 thì tình trag cải thiện nhưng thinh thoảng vẫn bị, gio mới up lên bản này lại bi tình trạng vậy nữa, xai không được j het, rat khó chiu, máy e là Dell 7437. Ai pk chỉ e với, e cảm ơn ạ...!
nicozobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào biết cách tắt chế độ tự điều chỉnh độ sáng k a? . Khi nào xem phim n bị tối đi nhức mắt lắm E thử nhiều cách rồi mà vẫn không được. E dùng máy cây. E xin cảm ơn ạ
máy PC mình mới mua nhưng khi sleep thì lâu lâu bật không lên màn hình mặc dù thấy thùng máy đèn vẫn sáng, phải reset máy lại thì mới lên màn hình, có bác nào biết nguyên nhân không ạ.
Mình đang sử dụng dòng asus A456U i5, dùng win 10 bản quyền. Nnhưng có 1 lỗi là khi mình vào 1 file world, exel, powpoilt chẳng hạn, kích chuột phải ko được và tự nhiên nó reset lại toàn bộ chương trình mình chạy trước đó. Mình đã đưa tới thegioididong bảo hành thì chạy lại máy tính, về dùng 2 bửa là bị lại
Thế này thì đã active chưa a
Các icon trên màn hình máy tính của mình không thể tràn toàn màn hình (khoảng hình vuông bôi đỏ trong ảnh đính kèm). ACE nào biết cách cài đặt để các icon của mình có thể tràn xuống bất kỳ vị trí nào mà mình muốn đặt với.
ThangLe00
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các pro cho hỏi là giờ này có được update lên win 10 nữa không nhỉ? Mình xài win 8 Single Language đã lên 8.1.
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThangLe00 Hình như hết hạn rồi bạn ah!
cdlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThangLe00 Trc, neu đã co login win 10 bang tài khoản của minh thì gio update bang tk đó vẫn có license bthg.
ThangLe00
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cdlam Kiểm tra thì nó báo bản quyền vĩnh viễn, nhưng nó chỉ cho update đến win8.1 thôi chứ nó ko cho lên 10 mà bạn! Tôi mới chỉ recovery thôi chứ chưa cài lại.
cdlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThangLe00 Vay b thu cai moi bang file iso thu coi dc kg nhe
e muốn in file pdf mở mặc định trong microsoft edge mà Ctrl + P chỉ có hộp in như hình. muốn mở hộp in chi tiết hơn kiểu page per sheet thì dùng phím tắt gì ạ? trc máy có hiện hướng dẫn 1 lần nhưng e quên mất và giờ ko thấy nữa. mong mọi người giúp đỡ ạ!
các bác cho em hỏi
máy em win10 cứ bấm vào nút cuộn giữa của lap là windows search nhảy ra
có cách nào chỉnh đc không?
cần giúp cách kết nối mạng lan win xp và win 10

em có case đồng bộ cài win 10 64 bit và có cài máy in canon 3300, và 1 số máy cài win xp. Tất cả các máy này đều chung 1 mạng workgroup
các máy đề nhìn thấy nhau và các thư mục.
Nhưng em bị 1 lỗi là các máy win xp không tài nào kết nối được máy in canon 3300 được cài trên win 10.
Mỗi lần kết nối vào nó đòi nhập account và password. máy tính cài win 10 em không hề đặt passwword Trong mục network and sharing center có mục change advanced sharing settings, em cũng đã bật cho chia sẻ máy in và tắt chế độ hỏi password, tắt firewall.
Vậy mà vẫn ko kết nối được. e đăng bài lên đây xem có ai biết thì xin chỉ bảo, em cảm ơn nhiều.
@nhatdaokiemd1 theo mình hiểu thì bạn cần đặt pass cho win 10 , hoặc tạo 1 user /pass mới giống nhau trên tất cả các máy + chung workgroup sẽ dễ dàng kết nối rất nhiều . và hình như phải thêm driver win xp nữa thì phải lâu rồi ko xài kiểu share nên ko nhớ lắm.
Có 1 cách dễ hơn là dùng cái print network của thằng dlink hổ trợ win xp tới win 10 luôn. Mỗi máy riêng hết cho nó gọn ko phiền nhau .
fundesign
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhatdaokiemd1 cái này nếu không đặt tài khoản thì bạn có thể thử với tài khoản quản trị là administrator mật khẩu theo mật khẩu máy còn không để trống xem có được không, chỗ mình cũng thử kiểu đấy được
Mình chạy ưin 10 pro 32bit bị lỗi khi chuyển ứng dụng bị giật giật nhẹ . Âm thanh lúc máy giật bị rè . Thời gian máy bị giật rất nhỏ . Ai biết cách khác phục chỉ cho e vs ...!
Ad ơi cho em hỏi sao máy em nâng lên win 10 pro thì lại chỉ có 1 card là intel plentium G2020 mà thiếu 1 card khác nên ko chơi game j được vậy ad
Ad ơi cho em hỏi sao máy em nâng lên win 10 pro thì lại chỉ có 1 card là intel plentium G2020 mà thiếu 1 card khác nên ko chơi game j được vậy ad
fundesign
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Assasin Quân bạn xài card gì nếu Nvidia thì lên tải cái Geforce Experience về để nó tự động cập nhật cái driver lên.
poseidonn_hh
ĐẠI BÀNG
7 năm
máy mình có card màn hình rời các phiên bản win 10 trước chạy rất mượt nhưng sau cập nhật lên cập nhật win 10 15063.483 thì dùng khoảng 1 tiếng thì giật lag rồi đơ các kiểu, đặc biệt trong game LOL, tesst trong taskmanager thì vẫn bình thường chíp, ram, disk không hoạt động gì quá nặng, trước nghe theo các gamer up lên bản NVIDA mới nhất rồi nhưng nó lag khủng khiếp hơn mình phải khôi phục cài đặt gốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019