Tổng hợp : Hướng dẫn jailbreak, đánh giá, nhận xét về FW 2.1 cho iPhone 1st

Cuong85
13/9/2008 11:59Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duytung12a5
ĐẠI BÀNG
16 năm
em làm theo bác mà ko được , sau khi uninstall itune8 em cài itunes 7.7.1 thì nó ko nhận iphone mà hiện ra như hình dưới , em chạy quickpwn thì đến màn hình Go nó chạy dc 3 dòng rồi hiện ra như hình rồi không chạy nữa , mong các bác chỉ cho em cách giải quyết , thanks các bác nhiều
itune loi~.jpg
duytung12a5
ĐẠI BÀNG
16 năm
bây h cái iphone của em ko jailbreak được nên để xó rồi , em lại đang rẩt cần , mong các bác giúp em
Tình hình là bác làm như thế này thử xem:

B1: nếu đang ở iT 7.7.x thì restore về fw chuẩn (original) 2.0.x bất kỳ. [Còn nếu đang ở iT 8.0 thì restore thẳng về fw chuẩn như trên. Tiếp theo chọn shift + update cho máy của bạn. Đến khi xong thì chạy quickpwn-gui và làm theo đúng hướng dẫn của nó, nếu có lỗi j thì chụp lại màn hình cho a e biết 😃].

B2: sau đó dùng winpwn hoặc quickpwnRC3 để unlock v jb cho máy (cái này làm tuần tự theo hướng dẫn, trên diễn đàn đã post nh lắm rồi nên mình ko nói lại nữa)

B3: bạn update thẳng iT 7.7.x của bạn lên 8.0 bằng cách bấm vào help trên bar, sau đó bấm vào check for update, nó sẽ bảo bạn có muốn lên 8.0? v chọn yes, đợi cho nó install 1 tí (hình như sau vụ này phải restart PC nhưng ko vde j, cứ làm như máy yêu cầu).

B4: khi đã ở iT 8.0 rồi, bạn chọn shift + update, chọn cái fw 2.1 cho máy bạn đó v ngồi chờ. Sau khi update xong, cứ để nguyên máy đó, đừng có backup hay j j hết 😁.

B5: Chạy Quickpwn-gui như hướng dẫn, hy vọng lần này bạn sẽ thành công ^^.

B6: Bjo cứ việc làm đúng theo chỉ dẫn của chủ topic thôi.

Chúc vui!
duytung12a5
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic , bạn ơi , cái chính là itunes 7.7.1 nó ko nhận itunes và nó báo là phải dùng itunes 8 như hình dưới bài này ý . mình up lên itunes 8 thì nó lại nhận iphone nhưng màn hình itunes không có phần restore , bây h mình chả biết phải làm gì , hic
cái hình thứ 2 là itunes 8 nó báo sim gì gì ý mình ko biết
itune loi~.jpg
itune 8.jpg
Chủ đề topic là đánh giá và nhận xét về FW 2.1 mà mình đọc từ đầu tới cuối thấy được vài bài đánh giá về FW 2.1. Còn lại toàn thấy kêu cứu không :eek:. Đối với các bạn thích vọc thì ok, nhưng mình không có thời gian để ngồi restore tới restore lui. Vậy nên bạn nào up lên FW 2.1 rồi thì cho cái nhận xét chi tiết về nó được không, có ưu điểm gì thật sự nổi bật hơn FW 2.0.2, đễ mình còn quyết định up lên. Thanks các bạn.
klein
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình xài 3g của optus, đã update được hơn 2 ngày. Thấy chạy ỏn định. Biểu tượng 3g màu xanh đẹp hơn nhìu. Sửa được lỗi sound, volume ko tự nhiên báo giảm dần trong sound. Chạy mượt hơn, mình ko bị lỗi văng ra màn hình chính khi vào bất cứ mục nào trong settings!
Aeris
ĐẠI BÀNG
16 năm
chờ mãi mà không được nó cứ đứng ở cửa sổ CMD với dòng cuối là : Waiting fo iphone/ipod power of là sao hả ro
Tức là lúc đó iphone phải tắt nguồn bạn ah
Aeris
ĐẠI BÀNG
16 năm
thank very much, mình làm dc roài!!!!!
Hic, đợi mãi mấy trang rồi mà sao ko ai trả lời cho mình vậy trời 😔(?
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
????
Ra yahoo mình hướng dẫn cho nhanh
Aeris
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hix làm xong tất cả các bước ròai mà đợi hoài ko được, chỉ thấy Ip màn hình xanh lè, thỉnh thoảng lại có vòng quay báo bận thui là sao hả Pro?.
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cần restore lại đó bạn 😁 cố gắng làm lại lần nữa đi...
Aeris
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hix hì hục cả buổi tối, chán quá. giờ chỉ cần restore 2.1 thui đúng không bạn?
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Restore lại từ đầu bạn ơi, tức là res lại bản 2.0.2 đó.
Aeris
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bó tay,em làm đầy đủ các bước, nhung cuối cùng chỉ nhận được quả táo dở cùng với vòng tròn báo bận.
Keke, tình hình là ban căng đấy nhỉ. Bạn Duy Tung dùng 2g hay 3G vậy? cả ban Aeris nữa, cho mình biết là bạn đang sd máy nào nhé. Với Aeris thì hình như là bị lỗi rồi, bạn làm theo hướng dẫn ở đầu topic hay làm như mình nói? Vi hôm trước cài, mình cũng vì up lên luôn từ 2.0.2 đã đc unlock v jb, thêm vào đó mình lại backup máy (nghĩa là cài đặt lại từ nhạc đến pm ấy), sau đó up lên thì bị như bạn. Chữa bằng cách bjo restore về fw 2.0.x original xem. Sau đó update len 2.1 từ iT 8.0, chạy quickpwn-gui (yên tâm là nó sẽ unlock v jb cho bạn luôn, ko cần mất thêm thời gian để dùng winpwn hoặc quickpwnRC3 để unlock v jb nữa. Mình làm cách đó v chạy tốt rồi). Bạn thử lại xem rồi cho minh kq nhé.

Còn với Duy Tùng, có 1 điều chắc chắn bạn phải nhớ là sau khi up len 2.1 (bằng iT 8.0, bạn phải activate máy nhé). Cái mà bạn gửi bên trên đó, nó báo bạn phải dùng iT 8.0 là đúng rồi, v tốt nhất từ đầu đến cuối bạn chỉ nên dùng iT 8.0 thôi ^^, ko cần phải uninstall lạm j nữa xong cài lại mất công lắm. Chạy trên nền iT 8.0, sau khi update, trên iP nó sẽ hỏi bạn là slide to activate, bạn đừng quên bước này nhé. Sau khi activate, thì ko cần phải backup hay j hết, tắt ngay iT đi, và dùng Quickpwn-gui chạy theo hướng là ok. Bạn có thể bỏ qua bước xóa file cachel, vì sau khi jb + unlock xong, bạn bật wifi lên, upgrade cho cydia, nó sẽ tự động fix các lỗi này, mình đã làm v chạy ngon lắm.

Chúc vui!
Từ Firware 2.0.1 mình update lên 2.1 nó chạy tốt, sao có nhiều bạn báo là lỗi ăn dứa. Vụ này mình mời các chuyên gia kiểm chứng đi nhé
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình biết tình trạng này rồi, và nếu bạn muốn có thể làm lại từ đầu các bước thì hãy làm như sau. Dùng iTunes 8 thôi nhé:
- Đưa máy về DFU hoặc recovery mode, sau đó restore bản 2.0.2 gốc.
- Khi đưa về bản 2.0.2 gốc hoàn thành, hãy JB nó bằng QuickPwnRC3. Chỉ cần chọn JB & cài Cydia & installer thôi, không cần chọn unlock.
- Update bằng cách shifft+Update bản 2.1 gốc, sau đó dùng quickpwn120 để JB nó, chọn cài Cydia & Instaler.
- Tiến hành chép MobileInstallation & xóa file trong Cache.
- Reboot máy. Xong.
Bạn nên làm lại từ đầu theo cách thức mình đưa phía trên nhé, cố gắng 1 lần cuối đi.
Bài viết thì lỗi chính tả lung tung mà bảo người khác "nỗi", iTunes 8 & 7.7 khác nhau chỗ nào? Bạn tự build 1 bản được chưa mà nói linh tinh, còn ở topic này chỉ hướng dẫn mọi người restore bằng bản gốc, chứ restore bản Custom thì lỗi tùm lum, bạn có hiểu điều đó không? Có bị tình trạng restore bản Custom mà bị lỗi 6 hoặc 1600 chưa mà ở đó nói nhiều, mà nói cũng ngọng...
duytung12a5
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn ơi máy mình up lên 2.1 từ 1.1.4 thì mình phải đưa máy về 1.1.4 hay là 2.0.2 vậy
hoack
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cho lên 2.0.2 trước cho chắc ăn bạn ạ.
nombatca
TÍCH CỰC
16 năm
Thông báo anh em tin vui! hôm offline tới của iphone HN sẽ gắn liền với sự kiện Handheldvn chính thức giới thiệu bộ gõ tiếng Việt trên firmware 2.xx! anh em đón chờ nhé!
jimmydao
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đúng là tin vui rồi.😁
Chờ và đợi!
cho hỏi mấy cái cútom trong đây bo nhớ root cua iphone la bao nhieu Gb vậy,thanks
hoanbmt
ĐẠI BÀNG
16 năm
sau khi làm giống bác chủ TOPIC mình chính thức ăn quả táo, sau khi jailbreak reboot thì ăn hình trái táo luôn. Đành bó tay >_<
Lúc đầu bác có restore và jb lại iphone của bác trước khi update lên 2.1 ko ?
hoanbmt
ĐẠI BÀNG
16 năm
có bạn ơi mình restore bản 2.0.2 rồi jb ok. sau đó mình update. vậy giờ mình restore bản custome của sonpham luôn được hong?:mad:
quoctien82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy có lẻ lúc jb bản 2.0.2 bạn chưa unlock rồi. khi bạn đã unlock ở 2.0.2 thì khi update lên 2.1 (SHIFT UPDATE - itune 8) thì Ip của bạn đã tự unlock rồi. bạn có thể nhắn tin và gọi điện thoại ở bước này. Bước kế tiếp jb là chỉ để bạn cài 2 cái soft jì đó (cylinde và install và một số thư viện của jb).
Bạn cứ bình tỉnh. bây giờ việc cần làm của bản là đưa ip về fdu (hay udf gì đó wên mất tiêu rồi).
Cách làm: NHấn phím power và home. đợi cho nó đen thui màn hình, thả nút power ra, giử nút Home thêm khoản 15s nửa. Bật itune lên. itune sẽ auto detect và đưa ip về fdu giùm bạn.
tiến hành cài đặt lại từ đầu. Nếu có gì cứ pm nick yahoo của mình nè. quoctien82
phuoctai92
ĐẠI BÀNG
16 năm

mình cũng bị ăn táo nè ấn đúng hết mà sao cũng bị ăn táo ai cứu với làm đi làm lại nhiều lần mà vẫn thế
haha mấy bác nào bảo cách của Mod Cuong85 lỗi này nọ thì thật nực cười, có trách thì trách mình ko đọc kỹ rồi làm theo cho đúng, hài vãi... tôi up 1 cái 1 theo cách của Mod là ok hết , đọc thì dài dòng chứ làm xong hết chưa tới 20 phút.

@ All : các bác đang xài itunes 7.7.x và đã có tạo nhiều playlist, appllication muốn lên itunes 8 thì ko nên uninstall , các bác mở itunes rồi vào Help > check updates sau đó đợi nó down về rồi tự install, lúc này nhạc,phần mềm ( tất nhiên chỉ phần mềm bản quyền mua từ store ) vẫn còn nguyên như cũ ko phải down và add lại. Và vẫn update đc iphone lên 2.1 bình thường.
bác này chỉ được cái nói đúng, tớ làm cũng khoảng 25 phút là ok, chạy ầm ầm:laugh8kb:
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
dc tuốt nha bạn hoanbmt, restone bản đó cho khoẻ
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
bứoc 9.3 e copy file Mobile Install....wa thư mục kia cứ bị báo erorr là sao bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019