Tổng hợp kinh nghiệm lựa chọn - lời khuyên về ĐTDĐ, phụ kiện

Vit
19/5/2006 16:51Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chaudang1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
em sài điện thoại từ cục gạch đến iphone mà sao cứ hư màn hình riết. Có loại nào màn hình siêu bền k các bác?
@chaudang1990 Droid Turbo 2 nhé
haizz mua máy bàn thời cổ dùng đi bác. e đảm bảo bác ném gà chọi chó thoải mái :B
1. Em đang định mua cái điện thoại giá tầm 4-5 triệu các bác ah! nhưng hiện tại không biết chọn con nào? Em đang cần một máy chụp ảnh tốt vì em phải chụp văn bản nhiều! Ngoài ra, em còn cần 01 máy có pin dùng trâu bò một chút, em không hay chơi game nhưng đôi khi thích xem phim, bác nào tư vấn dùm em chút.
2. Các bác cho em hỏi thêm, pin không thể tháo dời và có thể tháo dời có ưu nhược điểm gì các bác (rơi vào nước không tháo được pin mà tát nguồn thì máy vẫn tèo phải không các bác)
@htkc0203 Tầm giá của bạn thì chỉ mua dc mấy em máy mới của TQ thôi chứ hàng hãng và mới như Iphone, Sony, HTC thì cấu hình thấp lắm. Theo mình bạn nên mua 1 con Sony Xperia Z xách tay nhật cũ là ổn giá chỉ 1500k thôi mà cấu hình rất khủng như Ram 2GB Chip 4 Nhân Màn hình 5 inch pin trâu lắm như mình dùng được tận 2 ngày với chỉ nghe gọi bình thường. Chụp ảnh của Sony thì khỏi nói rồi cực tốt luôn
Điện thoại pin rời có nhiều ưu điểm hơn nhưng kiểu dáng lại không đẹp bằng hàng nguyên khối. VD như rơi xuống nước thì máy pin rời còn tháo dc pin ra chứ máy nguyên khối là chịu lúc đấy tắt cũng không tắt dc ấy. Nhưng nếu lấy Sony hàng xách tay nhật thì có chống nước đấy mình đã thử rồi thấy ngon. nhưng đừng ngâm lâu quá. 2 đến 3 phút thôi nhé chứ cả tiếng thì chịu chưa giám thử
Mình được một đứa bạn giới thiệu trang muoingan.com nói là tư vấn dịch vụ chọn điện thoại trên đó cũng kiếm được tiền. Nhưng mình ko biết nó thế nào? Có kiếm được thật ko? Bạn nào dung thử rôi cho mình biết với
hưu ich nhiều quá
Like, bài viết hay
mọi người ơi cho mình hỏi iphone 5s lúc nhận dấu vân tay lúc không là sao vậy ?? ai biết relay giúp mình cảm ơn nha
Bài viết rất hữu ích, sao mấy hình đen thui hết rồi 😔
sao mấy cái hình ảnh toàn 1 màu đen thế nhỉ?
mình không nhìn thấy được gì hết 😔
Sun Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác cho em hỏi báo xấu thương gia thì mình có thể post bài ở topic nào hay trang nào được ko ạ?
Mua củ sạc của bọn CPS vì tin tưởng mà vừa check đã thâý fake lòi ra ức ko chịu được. Tuy củ sạc ko đáng bao nhiêu mà im lặng cho qua thì nó tiếp tục lừa người khác em ko chịu được
@Sun Shine Bạn vào nhattao.com có phần đóng góp ý kiến xây dựng thương gia đấy.
Sun Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Black__Rose Thank bác. Em đt cho bên đó nó hứa sẽ hoàn tiền lại rồi. Ngày xưa tin tưởng nó bao nhiêu thì bây giờ thất vọng bấy nhiêu. Haizz
@Sun Shine Hoàn tiền là một chuyện nhưng mất tiền mua bực vào ng lại là chuyện khác.
Cứ cho chúng nó một bài học đi. Bạn đang là một trong nhiều nạn nhân của bọn gian thương đấy
Sun Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Black__Rose Nhất trí. Nhưng mà dù gì bên nó cũng chịu nhận sai mà khắc phục nên em cũng nhắc nhở ae thôi. Chứ mà bên nó cố chấp hay chối bỏ trách nhiệm thì đừng hòng mà em cho qua >.<
bài viết hữu ích nhưng tiếc cái k biết vì sao mà mình k coi dc hình ảnh minh họa . hic
Mình đang định mua S6 Mỹ nhưng ko biết chỗ nào bán uy tín
longquan0104
ĐẠI BÀNG
8 năm
MÌnh đang định mua G5 like new mà ko biết ở HCM chỗ nào uy tín :v
Em đang phân vân không biết nên mua 1 con s7 hay mua bộ Passport + ipad mini4 QSD. Các huyenh cho em xin ý kiến
Em đang phân vân về 2 dòng Sony và Iphone.Về thực tế sử dụng thì loại nào tốt hơn về cấu hình nếu giá thành tương đương nhau?? các bác sành thì tư vấn cho em với???? thanks!!
có từ 1,5tr , 2tr nên chọn đt SKY A870 hay HTC ONE M7 , a/e tư vấn dùm e , chứ đt chính hãng của tàu khựa thì k tiếp nha
tks bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019