Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dùng máy đc 2 ngày
hôm nay tự dưng bị lỗi đen màn hình, k tài nào khởi động lại đc => phải tháo pin
nút camera k ấn đc ( nhưng k sao, mình thích ấn chụp ở màn hình hơn)
thời gian thì hình như k tự động cập nhật đc? lần nào tháo pin ra cũng phải cài lại ngày, giờ
thỉnh thoảng máy bị giật, phải khởi động lại máy 😔
chẳng biết làm cách nào để nó phát liên tục các bài hát nữa
thêm 1 cái nữa là báo lỗi thẻ SD..
ttn328
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xài mạng VINA, chỗ mình sóng 3G rất yếu (1 - 2 vạch), ngoài ra còn chập chờn khi có 3G khi không. Những lúc bật 3G thì máy nóng, cầm chừng 30 phút có cảm giác rát tay. Có phải xài 3G chỗ sóng yếu thì làm máy nóng không các bạn ?
lvtuan2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chạy 3G nhanh nóng lắm.sài 3h, thì như hỏa diệm sơn 😁
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin dạo này dùng ok rồi các bác,mỗi lần sạc các bác nên để tâm 3-4 tiếng nhá ,dùng mới đc lâu
Tình hình là mình down video về mà không tìm thấy nó ở đâu cả, hix nó chỉ lưu trên wedsite thôi
tình hình là ko kết nối đc với win xp bác nào biết cách chỉ dùm với ức chế cả tuần nay rồi
@lvtuan2412 đã tìm ra nguyên nhân các thím ợ là do cái thẻ nhớ.

fomat lại thẻ nhớ rồi coppy lại là ok giờ cắm vào win xp nó nhận cả 2 ổ thẻ nhớ và đt luôn trong App cũng đã suốt hiện

thank ae
cuongkoy91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lvtuan2412 máy mình kết nối với win xp đc mà, mình cắm máy vào win xp và win 7 đều hiện ổ winphone và chạy tốt
@hoangoanh10nd có vụ này nữa à., đang đi mắc phải^^
@trunglong7789 mình mất gần 2 tuần mày mò mới tìm ra đc
có ai giúp mình cái vụ kết nối với nhỉ
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình này chắc thôi k mua lu 520 nữa quá. Lỗi như vậy thì dùng sao ổn. Chẳng lẽ lại dùng android. Sky 760s có đc k mọi ng. Cho ý kiến ngoài lề với. Đừng chém em
Sent from my I9300 using Tinhte.vn
Bàn phím của Windowsphone 8 rất tuyệt đấy chứ? nó đoán từ theo ý nghĩa câu chữ mình type, giúp mình type rất nhanh và tiện lợi.
Mình đánh giá cao bàn phím Windowsphone 8 tốt hơn so với IOS
ví dụ: bàn phím bàn phím Windowsphone 8
mình type: chu là nó hiện ra : chút, chúc, chư....
mình chọn: chúc
nó liền hiện ra: anh, em...
mình chọn: em
nó hiện ra từ : ngủ, một....
mình chọn: ngủ
là nó ra: ngon
...
.... và còn nhiều nữa, mình đánh giá bàn phím Windowsphone 8, type nhanh, và tốt 😃

Mình xài 620 loa ngoài thiết kế hơi bé
Bên mình thì có hiện ảnh avatar....nếu tên trong danh bạ đó có tài khoản facebook, và người ta có up hình đại diện trên facebook.
Và bạn có liên kết tài khoản facebook với tài khoản Microsoft mà bạn add trong cái điện thoại.
Khi bạn bè mình nó thay đổi hình đại diện trên facebook, thì hình của nó trong danh bạ điện thoại của mình cũng thay đổi theo.
Mình không cần add hình cho danh bạ của mình làm gì, nó tự cập nhật hình đại diện trên facebook vào danh bạ cho bạn
Mình thì thường vào : "Mọi người", nhấn tên để gọi hoặc nhấn vào chữ cái abc để nhảy đến tên cần gọi....chứ không type số

Bạn vào outlook.com đăng nhập tài khoản Microsoft mà bạn add trong điện thoại, rồi vào danh bạ, hay "mọi người" trên trang outlook.com để chỉnh lại danh bạ của máy, nhanh gọn lẹ
Bạn chỉnh trên đó là danh bạ trong máy bạn nó tự động thay đổi theo ah!
e lần đầu dùng smart phone. các bác cho e hỏi là có những cách gì để đưa file word hay pdf vào máy với? chỉ luôn cụ thể cho e với nhá, e gà mờ lắm
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
11 năm
1. Vấn đề này bạn có thể lên store kiếm phần mềm chỉnh âm lượng (vd: Media Volume Settings) rồi pin ra start có thể giải quyết phần nào sự xót xa với phím cứng của em nó.
3. Bàn phím nếu gõ quen và biết áp dụng đoán từ sẽ gõ nhanh ko kém (ít nhất là thế) so với gõ telex, mình giờ quen rồi còn nếu bạn ko muốn quen thì mình cũng chịu 😃
8. Nếu bạn muốn tìm tắt thông minh khi gõ số hãy dùng RapDialer, phần mềm này có thể cho phép bạn tìm theo nhiều cách bao gồm cả tên và sđt, ngoài ra còn một số chức năng hữu ích khách như hẹn giờ ngắt cuộc gọi, bạn cứ down về tìm hiểu từ từ.
9. Việc mất 1 phần tên theo mình hiểu là mất phần tên Middle, vì hình như people chỉ hiện phần first name + last name, ko hiện tên đệm.
12. Mình không hiểu lắm, những máy wp8 cắm thẳng vào máy sẽ hiện như usb cần gì phải dùng phần mềm nhỉ???

Vào cài đặt sau đó bạn phải vuốt sang ngang sẽ là tab ứng dụng (applications), ở đó sẽ có phần ứng dụng nền (background tasks)
@ioiokkkk việc mất tên đệm là do khi bạn đồng bộ danh sách trong sim vào máy nó sẽ tạo ra 2 danh bạ,muốn hiện thị tên đầy đủ thì nhấp vào tên người đó - nhìn bên dưới có biểu tượng mắt xích đó-nhấp vào nó sẽ hiện ra các tk có chung 1 số dt,muốn hủy cái nào thì chỉ ấn vào cái đó,nó sẽ hiện thông báo hủy ( đại khái là tác thành 2 tên ).sau đó thoát ra và xóa cái tên hiển thị không đầy đủ đu thôi.
cho mình hỏi bạn nào biết về phần mềm
PRIVATE lite

giới thiệu chức năng của nó và chỉ mình xài với tks
Các bác ơi, khoảng bao nhiêu lâu nữa thì có lô hàng thứ 2 nhỉ? Em thấy lô hàng thứ nhất có vẻ không được ổn cho lắm.
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận mình thấy rất hài lòng về em 520 !!Các bạn mà có nhu cầu cv về mail,face..lướt web.....mà ít cần chơi game khủng thì con này quá tuyệt........Rất đáng mua
@hoahactu mình cũng đang dùng 520 thấy các bạn bảo rằng lướt web nhanh.face.. Nhưng mình thấy nó kết nối mạng bình thường thôi đâu có nhanh.mình vào dântri .com thấy khá lâu ko nhanh gi cả.ban đầu nó load nhanh đến khoảng 70% thi nó chững lại.đợi 1 lúc nó mới hiện trạng web.bạn có dùng phần mềm hỗ trợ nào ko vậy.nếu có post lên cho ace cung biết nhé.
Mình bấm nút trở về, bị treo máy, tắt nguồn không được, phải tháo pin ra mới khởi động được. Lỗi hở sáng cũng nhiều lắm, và cả nút camera nữa cứng không sử dụng được, đổi máy khác được không
hoahactu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duytruyen1985 Như vậy là máy bạn bị lỗi khá nhiều ,máy m camera ngon,hở sáng có tí teok k đáng kể,pin bg dùng tầm đc 1 ngày cũng khá thoải mái ..nói chung m thấy quá ổn
banhmypatez
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào muốn bán em nó k

Sent from my I9300 using Tinhte.vn
Mới xài 520 thoy nên ko rành. Trên windows phone ko có ứng dụng mp3.zing nhỉ? E vào " Cửa hàng" ko thấy . Vào lướt web trang mp3.zing thì ko dc cứ hiện quảng cáo zalo bấm bỏ qua ko dc. Mà e tải nhạc về cũng không dc. Windows phone ko tải nhạc mp3 hay clip trực tiếp từ mạng về máy sao?
PigSo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rosie Bui mình cũng bị cái zalo ấy...thật khó hỉu @_@
mãi chả vào dc zing..chán...cái zalo đáng ghét
@kien_darling con lumia 520 này có chát zalo được không?
Mình xài android quen rùi nên muốn hỏi các bạn mình vừa mua em lumia 520 về gắn thẻ nhớ vào thì máy nhận nhưng down game từ máy tính về thì vào cửa hàng ko thấy thẻ sd đâu hết, mình đã thử rút thẻ và khởi động lại máy nhưng ko được
Máy m y như bạn chia sẻ ,đợi 1/2 tháng mới lên kệ là ù mua con , qua hôm sau bấm duột tay làm cái ( tạch ) chạy tốt , đang sạc pin làm rơi cái adapter lên màn hình. SDung thấy máy nóng , hết hồn , ứng dụng chạy ko ổn định vào lúc nhanh ,lúc chậm , down games ve co choi vài ngày rồi chơi ko dc nữa vào lâu lắc ....chờ hoài màn hình đen thui. bấm khóa máy rồi mở lại mới thoát dc về màn hình chủ. Nút camera bấm 2 lần mới chụp dc ảnh. bực quá vào ĐẶT LẠI DT khôi phục lại mấy lần thấy máy bớt nóng và ổn định tạm hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019