Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp lỗi Lumia 520

legendmanit
31/3/2013 13:44Phản hồi: 931
931 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Híc! Có ai bít cách khắc phục lổi tự khởi động không? Khởi động lại liên tục liên tục!! Cho em nó vô trạm rồi, lổi này do phần mềm hay phần cứng vậy?? híc, fan của No mà bị chát cảnh này!! 😔, mới xài có 1 tháng!! huhu
Mình để sạc full xong cắm tiếp 1 tiếng nữa,rút sạc ko sờ vào thì qua đêm 7 tiếng ko tụt tí nào vẫn 100%.

Máy trâu thế,tối cắm xong có sờ vào điện thoại ko vậy bạn.
Cái vụ khóa máy 1-2s sau nó sáng mờ rồi mới tắt hẳn thì máy mình cũng thế,chắc là kiểu chung của nó là thế đấy 😁
hoangdzung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TAQ212 có, mở máy ngắm ảnh xxx của gấu trước khi ngủ :D
ai dung` 520 cho minh` hoi? dang nhap tai khoan ntn để tải đc Apps trong store
@chelsea999 dùng tài khoản Windows live bạn nhé. Chưa có thì phải lập mới 😃
@chelsea999 Đăng ký tài khoản Microsoft rồi vào Xbox đăng nhập là được bạn ạ !
520 sao khi gọi điện bị lỗi là màn hình đen ,ko thể ngắt cuộc gọi đc, các b chỉ cụ thể cho mình với nhé...tks
Có bác nào bị lỗi như e ko, mỗi khi bật 3g là máy nó ko nhận sóng 3g, phải tắt nguồn bật lại mới nhận đc dữ liệu, chả hiểu có phải lỗi phần mềm ko nữa
Sao mà rắc rối thế. Mà con này chat zalo hay ola được không vậy. Em thích chat hai cái đó. Nhưg không ai trả lời
Miển lên zalo and ola là mua liền. Không được xperia e thẳng tiến
vanquann
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko được đâu bạn
Thương hiệu nổi tiếng. Ai thích thương hiệu thì theo, còn thích tính năng thì xem hãy xem xét nhé, vì có quá nhiều cái còn thiếu:
Không có đài FM, không biết báo thức khi tắt nguồn, không đèn flash, không camera trước, màn hình hơi tối khi ra nắng, pin quá yếu, không search khi bấm số gọi, tự động bật nguồn khi sạc, khi sạc thì không thể tắt nguồn vì nó tự khởi động lại. Tóm lại: máy có quá nhiều nhược điểm không đáng mua. Ai nhiều tiền thì mua thử nghiệm một lần xem sao, còn tớ thì sợ đến già. Ai đang có ý định mua thì hãy xem xét cho kỹ trước khi mua nhé.
tnplan123
ĐẠI BÀNG
11 năm
bán sky 820 đi mua con 520 về chán éo tả được ứng dụng ít, nhiều ông bên winphoneviet thần thánh con này lắm set cpu cua 820 về 1k chém dưa con thấy mượt hơn 520 nữa,về độ mượt lướt web khi set cpu cùng 1k như nhau 820 vẫn mượt hơn.Giờ hơi hối hận nhưng không sao được cái thương hiệu cầm ha oai tí😁
Các bác chê quá chứ em xài ầm ầm.chi co nhược điểm pin yếu thôi.với giá 3tr8 là sự lựa chọn tốt nhất rồi. Post bài bằng lumia 520 nà.chúc các bác ngủ ngon.
max
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết làm thế nào để chơi file lossless ko? sao nói là có hỗ trợ lossless aple mà ko chơi đc
chuot2411
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai cài Windows Phone trên win 7 mà không kết nối với em lu này được không?
camera bị hồng tâm giống sii . thế thôi 😃
*LT*
TÍCH CỰC
11 năm
Mới mua về chiều hôm qua, tối tự nhiên gọi ko đc ( mặc dù cột sóng vẫn full) , dùng đt khác gọi đến thì báo liên lạc ko đc. Định sáng đem ra care coi, nhưng khởi động lại thì hết. zzzz.

À con này cài nhạc trong thẻ nhớ làm nhạc chuông sao? Bác nào biết chỉ e với.
chuot2411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@*LT* bạn tải phần mêm trên trang chủ micro về.app windowsphone ấy.rồi cắm cáp vô.vào phần rington thì add nhạc từ máy tính vô là được.
lamchikha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@*LT* Cắm cáp vào máy tính + điện thoại nó sẽ hiển thị ra 2 foldel 1 là của máy, 1 là thẻ nhớ. Copy bài hát trong thẻ nhớ vào thư mục Ringtons của máy là ok thôi 😁
*LT*
TÍCH CỰC
11 năm
À con này có tắt wifi ở ngoài ko bạn, (giống như iphone ấy- touch vào cột sóng wifi)
Mỗi lần tắt phải vào cài đặt =>wifi mắc công quá
tnplan123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@*LT* bạn tải phần mềm easy connect về nhé nó có các công cụ giúp bạn cài nhanh các kết nối vd wifi, 3g..
*LT*
TÍCH CỰC
11 năm
Sẵn tiện nhờ bác tư vấn lun, +3tr để mua 720 thì có đáng ko bác. Tại nhỏ e thấy mình xài thích quá cũng định mua, nhưng tư vấn nó mua 720 lun ( màn hình rộng hơn ...)
chuot2411
ĐẠI BÀNG
11 năm
@*LT* hi chủ yếu nhu cầu để làm gì,nếu chơi game và thích nhiều app thì mình nghĩ nên mua s3 mini.còn không thì chỉ lướt web,nghe gọi thì lumia là oke nhất
@chuot2411 thế lumia ko chơi được game hả bác??
*LT*
TÍCH CỰC
11 năm
Trước giờ ko thích samsung bạn ơi, nếu 720 ko hơn 520 nhiều thì chắc có lẽ chọn 520
tnplan123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@*LT* 720 hơn về âm thanh, màn hình, chụp ảnh- nếu không quá quan trọng mấy cái này thì 520 cũng được😁
*LT*
TÍCH CỰC
11 năm
sao màn hình chính ở ngoài xoay ngang ko đc các bác, chỉ có vào bên trong mới xoay ngang đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019