Tổng hợp lỗi trên macOS High Sierra và cách giải quyết

Nam Air
26/9/2017 13:40Phản hồi: 678
678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai cho xin hướng dẫn update bản beta trên High Sierra với.
comhen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huynhminhtufu Đăng ký beta.apple.com rồi làm theo hướng dẫn enroll
bupman
ĐẠI BÀNG
7 năm
vừa phải về Sierra 10.12.6 lại ngon choét
manhh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bupman Có bị lỗi imess phải có +84 mới nhận tên danh bạ ko bác
@bupman Làm sao về lại bác?
bupman
ĐẠI BÀNG
7 năm
@manhh toàn thấy lỗi trên Safari là chính , mở tab mới treo đơ , gõ enter nhẩy thành xuống dòng...
bupman
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huynhminhtufu mang ra Shop cho nhanh bạn a
caoranhma
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm giác khả năng đồng bộ tin nhắn với cuộc gọi giữa iOS 11 với high sierra chậm hơn hẳn iOS 10 với Sierra
h2ux
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe nói ghê quá, không dám lên High Siera luôn 😔
Ray Iriss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phím tắt xem full màn hình trong Safari MacOS Siera là gì vậy mấy bác, nó ko như MacOS cũ
winter1989
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa lên xong và cũng đang trải nghiệm các lỗi tương tự, có cách nào xuống bản cũ tạm ko các bác
cách đơn giản nhất là internet recovery đi mấy bác. em làm đc nè
Lên beta 4 đã cải thiện được một số lỗi nhưng vẫn không đánh đươc tiếng Việt viết chữ in hoa trong Word.
monligh
ĐẠI BÀNG
6 năm
đợt này lỗi lâu ghê, mãi không thấy có update fix 😔
Xác nhận 2,3, và 4. Quá bực mình.
may bạn ơi thật tình mình đang muốn điên đầu với cái MacOs high Seria lắm rồi, mình chuyên design mà mỗi lần mở AI, PTS, hên thì nó bình thượng giựt tí, còn không thì nhấn nút Space không có hiệu lực 😔(
Cài bộ Gotiengviet thì không bỏ dấu được, muốn bỏ dấu bật là cái Simple telex của Apple, mà mỗi là gõ bấm space nó lại mất chữ, huhu có bạn nào khắc phục được lỗi này giúp mình với, nhiều lúc làm trong công ty deadline ngập mặt mà nó lỗi mình cứ reset máy liên tục T_T.
@Thaianh.bkhcm ý mình là vầy nè:

- Bộ Gotiengviet nó cài nó nhưng nó không bỏ được dấu (xoá đi cài lại mấy lần vẫn vậy)
- Vào Adobe thì không bấm space được để di chuyển và gõ dấu cũng không được luôn
- xoá hẳn Gotiengviet xài của apple thì bấm chữ gõ dấu được nhưng khi bấm space nó lại mất chữ
@babyboyssmall cái nãy thì mình chưa tìm cách fix đc. vì font của apple nó đang lỗi.
cộng thêm chưa tương thích vs các app ngoài nên vậy. chịu khó reinstall lại đi rồi sài đỡ đợi 10.13.5 6 7 gì đó thì hãy lên
@Thaianh.bkhcm reinstall sao vậy bạn chỉ giúp mình với
@babyboyssmall mình cài lên 2 lần và xuống 2 lần rùi, h hiện tại đang ở 10.12.6.
thử làm theo xem đc ko nhé.
thứ tự mình làm như này nha.
1. đâu tiên command + option + R vào đó xoá hết dữ liệu ổ cứng công thêm ổ bên dưới base..
sau đó thoát ra shutdown lại.
2. tiếp tục mở máy command + R vào trong bác cũng xoá lại lần nữa nếu có hiện ổ gì trong đó thì cứ format hết đi. sau đó reinstall vào đến mục chọn ổ đĩa thì không có ổ đĩa nào để chọn. Nó sẽ tự tạo ổ đĩa cho mình.
3. thoát cài đặt vào lại disk utility bác chọn phân vùng ổ đĩa đó chuyển định dạng mac os extended jornaled. sau đó vào lại reinstal cài như bình thường. nhớ nên cài vào buổi sáng ngủ dậy nha. Mình để ý thời điểm đó tốc độ nhanh hơn nhiều.
chejy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Safari mình bị đơ ko bấm phím đc luôn. Ko biết máy em lỗi hay apple bỏ mà trên mac pro 13 của em ko thấy mục wallet & apple pay
Máy mình còn gặp tình trạng báo lỗi, hiện lên cái bảng thông báo problem với nhiều ngôn ngữ sau đó tự động reset nữa 😔
Có lên up high sierra vào thời điểm hiện tại không ạ , em đang ở 10.12.6 .
@nguyễn kim tuấn Không hiện rất nhiều lỗi khó chịu
@nguyễn kim tuấn Không nhé hiện tại đang lỗi khó chịu lắm.
LinaNguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyễn kim tuấn chỉ cần đọc 1 trang ở thread này thì thím đã có câu trả lời ngay 😃
Có ai bị lỗi khi lên high sierra lúc lướt web đặc biệt là FB khi kéo xuống gần như giao diện web bị lỗi đôi khi biến mất, đẩy ngược lên lại hiện chỉ đỡ khi refesh lại trang, đc 1 lúc lại bị. Ai biết khắc phục sao ko?
@rainx cài lại 10.12 là ok
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Mình mới cài lại em Hi Serria....lỗi bàn phím trên Web đã không còn bị treo. Nhưng Lỗi của bên Thiết kế đồ hoạ vẫn bị !
@Applenick ý là bác xài bộ gõ ngoài hay sao
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
@Thaianh.bkhcm Không, dùng vni của Mac Os luôn nhưng, đúng là không có bị nữa !... nhớ update lên bản mới nhất nha Bác !
abuken
TÍCH CỰC
6 năm
@Applenick nhưng bác dùng trình duyệt nào
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
@abuken Mình dùng Safari thôi Bác, không dùng mấy cái khác ! Vì Safari cũng okie rồi !
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Công nhận Font chữ trên Thằng High này nhìn đó đẹp thật !
@Applenick có bị lỗi gì không chú
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
@Thaianh.bkhcm Vẫn còn lỗi về cách đánh chữ ! Đang tìm bộ gõ tiếng việt có thể khắc em nó !
KevinDiep
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tới giờ này Apple vẫn chưa khắc phục mấy lỗi này trong đó xàm nhất là 2 lỗi: Safari điên, bộ gõ thì ngu.
Vẫn chưa thấy anh em Tinhte cập nhật gì. Lẽ nào anh em cam chịu vậy sao?
@KevinDiep về 10.12 đi. ko làm gì đc đâu
Applenick
TÍCH CỰC
6 năm
Pà kon lên : 10.13.11 đi ! Chạy nhanh lém !
Đã hết bị treo táo khi mở tap mới trên Safari !
Máy chạy mát hẳn !

Screen Shot 2017-11-01 at 10.16.34 AM.png
@Applenick có bản chính thức rồi ah
@Thaianh.bkhcm có bị đơ safari ko bác
chaunguyen88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Update lên 10.13.1 hết bị lỗi gõ tiếng Việt và bị đơ Safari rồi anh em ạ!!! 😁
MrSmile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chaunguyen88 vừa lên :D xác nhận